Xin thông tin về Mazda CX9.

highlander11

Xe hơi
Nếu là xe mới thì giá CX 9 luôn cao hơn bản 3.5 Se của Highlander ( Ở Mỹ .... ) Ko hiểu sao ở Việt nam em này giá " Ngon " thế

Minh_Kia

Xe đạp
Hình như thông tin là tháng 9 xe CX9 mới về mà về ít lắm khoảng 5-10xe . Chắc lúc đó pakon tranh nhau mà mua quá:(|)

highlander11

Xe hơi
Sao "cụ Hải" nhập em này về ít quá nhỉ

sodanba1982

Xe đạp
-Em cũng đang để ý em này,nhìn dáng xe thì đẹp rồi,nhưng nội thất em này thì chưa phải bản đủ,thiếu màn hình trung tâm,và cũng không thấy cái đầu DVD treo trên trần xe,không biết bản đủ thì VINAMADAZ có không,rổ giá thế nào ?
-Về tình hình ăn uống của em nó thế nào bác nào đã chạy hết roda rồi cho em hỏi,chạy trong nội thành hết bao nhiêu L /100km(vấn đề này em đăc biệt quan tâm)em đi trong thành phố là chính,cũng ít ra tỉnh ngoài.nếu so sánh với em cùng cấp như hightlander,MER GLK thì em nào tích kiệm và bổ ,rẻ hơn,sau này bán lại em nào mất giá nhất ?
-Một vấn đề nữa là đồ em này thay thế có dễ kiếm không ah?có đắt như mấy em ford không ?nếu xét về giá trị sử dụng thì hiệu quả không ah?
Em thưc sự có nhu cầu hỏi mua nên rất mong được các bác chỉ giáo a!

sodanba1982

Xe đạp
ơ,thế không có bác nào giúp em ạ? hôm nay em hỏi có đứa bạn nó nói xe MAZDA máy đi bốc nhưng nhanh tã máy lắm,lại nghe nói em MAZDA này nó cổ phần với em FORD,làm em cũng suy nghĩ.em thì em máu cái kiểu dáng xe lắm rồi,nhưng không biết máy của em CX-9 này có phải là máy của ford sản xuất không ?bác nào biết thì ới em cái ạ,em chân thành cảm ơn !!!

magnusclassic

Xe tải
-Em cũng đang để ý em này,nhìn dáng xe thì đẹp rồi,nhưng nội thất em này thì chưa phải bản đủ,thiếu màn hình trung tâm,và cũng không thấy cái đầu DVD treo trên trần xe,không biết bản đủ thì VINAMADAZ có không,rổ giá thế nào ?
-Về tình hình ăn uống của em nó thế nào bác nào đã chạy hết roda rồi cho em hỏi,chạy trong nội thành hết bao nhiêu L /100km(vấn đề này em đăc biệt quan tâm)em đi trong thành phố là chính,cũng ít ra tỉnh ngoài.nếu so sánh với em cùng cấp như hightlander,MER GLK thì em nào tích kiệm và bổ ,rẻ hơn,sau này bán lại em nào mất giá nhất ?
-Một vấn đề nữa là đồ em này thay thế có dễ kiếm không ah?có đắt như mấy em ford không ?nếu xét về giá trị sử dụng thì hiệu quả không ah?
Em thưc sự có nhu cầu hỏi mua nên rất mong được các bác chỉ giáo a!
e cưới em nó được hơn 1 tháng tí, đã đổ hết 10t500 tiền xăng a95(em đổ xăng bằng thẻ nên tính được ko lại có cụ ném đá e thì toi) đi được 3450km,đường trường thì em mới đi Lạng sơn hôm giỗ tổ,biển Hải Hòa hôm 30/4 và đi lễ đền thượng Ba vì t7 tuần trước còn lại là loanh quanh ha noi.cụ tính xem bao l/100km.
so sánh với hightlander và glk thì cụ phải đem high 3.5awd ra so chứ 2.7 em nghĩ không có cửa,3.5 theo em biết giờ muốn cưới cũng phải trên 100k mà trên 100k thì lại có quá nhiều sự lựa chọn cụ ạ.
so sánh high với glk thì lại càng khập khiễng glk là xe 5 chỗ nhưng chỉ ngồi được 4 người nếu đi xa còn high thì 7 người ngồi thoải mái.thích mec mà chay glk rồi thì khó mà chạy high được lắm trừ yếu tố phục vụ gia đình thôi.
đồ thì có hãng ở đây rồi thì chắc là không khó,đắt hay không thì em không biết nhưng xe nhật thì chắc không đắt như xe đức hay mỹ,em thấy cụ hỏi là máy có tã nhanh không cái này thì phụ thuộc vào người sử dụng.em đi maz3 từ 2004 em thấy máy rất êm,bốc và chẳng thấy tã một tí nào chỉ mỗi tội là ồn gầm thôi.
nếu xét về giá trị sử dụng hiệu quả như cụ nói(tích kiệm,bổ rẻ bán lại đỡ mất giá) thì cụ cứ chơi toy cho nó lành cụ ạ.

taychoitapsu

Xe buýt
Nếu là xe mới thì giá CX 9 luôn cao hơn bản 3.5 Se của Highlander ( Ở Mỹ .... ) Ko hiểu sao ở Việt nam em này giá " Ngon " thế

Em ko bít thề lào, nhưng theo trang nhà của Mazda nó so sánh đây nè http://www.mazdausa.com/MusaWeb/keyCompetitors.action & TOY cũng kó lun: http://www.toyota.com/compare/?modelCode=highlander#h_overview

Nên mong kụ nào đã cưỡi bản Trường Hải ráp, lên tiếng giùm là ViLaMazda CX9 nó nà thía lào, là zòng lào, chứ nghe hóng hớt bít đâu Ofer tranh nuận bất cân xứng.

Sau khi xem xét kỹ, em có ý kò thìa lày, các kụ ném đá koi:
- Mazda CX9 AWD - tuy là SUV nhưng thực ra là "crossover". (
AWD quen thuộc với các xe sedan, wagon, đa dụng minivan. giúp cải thiện độ bám đường trong điều kiện thời tiết xấu). AWD dùng để chỉ dẫn động 4 bánh tại mọi thời điểm và không có chế độ "low" hay "high". Thông thường AWD vận hành thường xuyên với 2 bánh trước và tiến hành dẫn động xuống hai bánh sau khi bộ phận cảm biến phát hiện tình trạng bám đường không tốt ở bánh trước = nôm na là FWD cải tiến

- Highlander 4WD mới thực sự là xe SUV (4WD chủ yếu dùng cho xe thể thao đa dụng SUV, liên quan tới khả năng vượt địa hình). Xe sử dụng 4WD thường có chế độ "low - thấp" và "high - cao". Khi chọn "low", hệ truyền động cấp nhiều mô-men xoắn hơn để đi trên các đoạn đường gồ ghề hay trèo đèo. Còn chế độ "high" sử dụng trên các đoạn đường trơn trượt. 4WD còn sử dụng bộ khoá vi sai trung tâm nhằm tránh những chênh lệch không cần thiết giữa bánh bên trái và bên phải khi đi trên địa hình không bằng phẳng.

Còn nếu so với các bản :
- 2011 MAZDA CX-9 Sport FWD & 2011 TOYOTA HIGHLANDER Base 4X2 V6 Thì 2TOY kém rộng rãi hơn 9Mazda.

- 2011 MAZDA CX-9 Grand Touring AWD & 2011 TOYOTA HIGHLANDER Limited 4X4: thì em chọn TOY vì nó đẳng cấp hơn Mazda CX9 nhìu.

Kết lụn: nếu cùng dòng V6, Mazda CX9 có vẻ hơn 2TOY cái nội thất (ghế da) & Option mấy thứ có cũng được mà ko có cũng chả sao như các dòng xe Hàn Xẻng thường trang bị.
Nhưng về không gian, khả năng vận hành .... thì 2TOY nà MANLY (Manly Man), CX9 tiện nghi hơn (Feminine Man = như các tài tử đực hiện nay của Hàn Xẻng)

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Em ko bít thề lào, nhưng theo trang nhà của Mazda nó so sánh đây nè http://www.mazdausa.com/MusaWeb/keyCompetitors.action & TOY cũng kó lun: http://www.toyota.com/compare/?modelCode=highlander#h_overview

Nên mong kụ nào đã cưỡi bản Trường Hải ráp, lên tiếng giùm là ViLaMazda CX9 nó nà thía lào, là zòng lào, chứ nghe hóng hớt bít đâu Ofer tranh nuận bất cân xứng.

Sau khi xem xét kỹ, em có ý kò thìa lày, các kụ ném đá koi:
- Mazda CX9 AWD - tuy là SUV nhưng thực ra là "crossover". (AWD quen thuộc với các xe sedan, wagon, đa dụng minivan. giúp cải thiện độ bám đường trong điều kiện thời tiết xấu). AWD dùng để chỉ dẫn động 4 bánh tại mọi thời điểm và không có chế độ "low" hay "high". Thông thường AWD vận hành thường xuyên với 2 bánh trước và tiến hành dẫn động xuống hai bánh sau khi bộ phận cảm biến phát hiện tình trạng bám đường không tốt ở bánh trước = nôm na là FWD cải tiến

- Highlander 4WD mới thực sự là xe SUV (4WD chủ yếu dùng cho xe thể thao đa dụng SUV, liên quan tới khả năng vượt địa hình). Xe sử dụng 4WD thường có chế độ "low - thấp" và "high - cao". Khi chọn "low", hệ truyền động cấp nhiều mô-men xoắn hơn để đi trên các đoạn đường gồ ghề hay trèo đèo. Còn chế độ "high" sử dụng trên các đoạn đường trơn trượt. 4WD còn sử dụng bộ khoá vi sai trung tâm nhằm tránh những chênh lệch không cần thiết giữa bánh bên trái và bên phải khi đi trên địa hình không bằng phẳng.

Còn nếu so với các bản :
- 2011 MAZDA CX-9 Sport FWD & 2011 TOYOTA HIGHLANDER Base 4X2 V6 Thì 2TOY kém rộng rãi hơn 9Mazda.

- 2011 MAZDA CX-9 Grand Touring AWD & 2011 TOYOTA HIGHLANDER Limited 4X4: thì em chọn TOY vì nó đẳng cấp hơn Mazda CX9 nhìu.

Kết lụn: nếu cùng dòng V6, Mazda CX9 có vẻ hơn 2TOY cái nội thất (ghế da) & Option mấy thứ có cũng được mà ko có cũng chả sao như các dòng xe Hàn Xẻng thường trang bị.
Nhưng về không gian, khả năng vận hành .... thì 2TOY nà MANLY (Manly Man), CX9 tiện nghi hơn (Feminine Man = như các tài tử đực hiện nay của Hàn Xẻng)
-Em nghĩ cụ nhầm,Toyota Highlander vẫn chỉ là crossover hạng trung thôi giống Mazda CX9,Honda Pilot...,loại nhỏ thì có Toyota RAV4,Mazda CX7,Honda CRV...còn SUV phải là Toyota Land Cruiser,Prado,hay Mitsubishi Pajero,Nissan Patrol-Terrano,Isuzu Trooper...Mấy em này là 4WD,sát si rời,có cần số phụ nhưng bây giờ có một số model nó cũng bỏ cần số phụ thay bằng nút ấn gài cầu như Land,LX 570.
-Nếu CX9 3.7 giá chỉ tương đương Highlander 2.7,lại nhiều option hơn chỉ kém mỗi cái thương hiệu thì chọn CX9 nếu cụ nào ko cầu kỳ.

Chỉnh sửa cuối:

Speeding

Xe đạp
-Em nghĩ cụ nhầm,Toyota Highlander vẫn chỉ là crossover hạng trung thôi giống Mazda CX9,Honda Pilot...,loại nhỏ thì có Toyota RAV4,Mazda CX7,Honda CRV...còn SUV phải là Toyota Land Cruiser,Prado,hay Mitsubishi Pajero,Nissan Patrol-Terrano,Isuzu Trooper...Mấy em này là 4WD,sát si rời,có cần số phụ nhưng bây giờ có một số model nó cũng bỏ cần số phụ thay bằng nút ấn gài cầu như Land,LX 570.
-Nếu CX9 3.7 giá chỉ tương đương Highlander 2.7,lại nhiều option hơn chỉ kém mỗi cái thương hiệu thì chọn CX9 nếu cụ nào ko cầu kỳ.
E thấy cụ cũng nhầm vì Toy cũng chỉ là hãng bình dân chứ có gì hơn đâu, chẳng qua ở VN mình sùng bái nó thôi chứ nước ngoài thì Toy nó chẳng là gì hết.

Mazda CX9

Xe điện
Bác cưới e CX9 ngay thôi đấy là niềm mong ước của e đấy. quá đẹp và lành bác ạ

Ducwagon

Xe tăng
Em đang định múc còn này. Bác nào đã đi cho e một vài ý kiến: e quan tâm đến giá cả, tính năng vận hành của xe... không biết có bằng L.Prado mới không nữa (hàng nhập hai con này không chênh nhau là mấy)
Thông tin: http://vneconomy.vn/2011031102290583p0c23/mazda-cx9-mau-da-dung-cho-nguoi-thich-phieu-du.htm
Nhất là bác nào vừa rồi đã nhận được xe bên vina thì cho e địa chỉ xe, để e đến thỉnh giáo. E cafe các bác 1tháng.
Bác đã bán em Mazda3 chưa mà đổi CX9 thế :D

One-77

Xe cút kít
CX9 thì bác nên so với Highlander chứ đừng so với prado bác ợ.
So với Prado thi khó trả lời lắm vì 2 xe đấy mục đích sử dụng khác nhau

quyhopvn

Xe hơi
xe đẹp là xe đắt tiền í ì i í ì ì i.
vợ ngon là vợ có nhiều người đi , í ì i í ì i i

thanhphobuon_cn

Xe buýt
cụ nào đã sở hữu em này rồi thì cho em xin ít chi tiết an uống thực tế của em nó đi ạ.e đang rất quan tâm đến e này nhưng vấn đề xăng cộ cũng là một vấn đề em quan tâm

mepeo

Xe buýt
em ko được sở hữu nhưng hóng thì cụ đi trong phố cũng mất tầm 13-15 lít là thường ạ. xe to hơn, nặng hơn, máy ngốn xăng hơn Toyota Highlander ợ. nhưng tầm tiền đó cụ lăn tăn gì chênh nhau mấy lít xăng. đi sướng hơn highlander, ngồi 7 người lớn thoải mái ợ.

Chỉnh sửa cuối: