[Funland] Xin sự giúp đỡ các cụ mợ . Em bị di chứng xương bàn tay

Chuột hiền

Xe hơi
Cụ nên qua Việt đức khám. Sưng, tê, mất cảm giác em nghĩ rất nghiêm trọng. Xương liền sai vị trí đập ra làm lại dc cụ ơi.
Tay em không phải sưng cụ ạ . Mà nó bị cong như vậy từ lúc bị . Em sờ thấy xương nó cong khác hẳn tay còn lại . Cuối năm hơi bận nên tiênn đâu em khán đó . Chắc thu sếp về khám . Cảm ơn cụ

Chuột hiền

Xe hơi
105 còn kém hơn 103, chưa thể so sánh với 108 hay Việt Đức được. Bạn cháu trc ngã xe máy cũng kệ, sau thấy đau đầu gối quá, chân đi tập tễnh nên phải mổ ở viện thể thao sau sân bóng đá Mỹ Đình.
Vâng do tiện đâu em khám đấy . Ngày càng thấy nặng nên chắc em về khám cho chắc chắn . Thsnk cụ !

Hoàng Trang

Xe ngựa
105 còn kém hơn 103, chưa thể so sánh với 108 hay Việt Đức được. Bạn cháu trc ngã xe máy cũng kệ, sau thấy đau đầu gối quá, chân đi tập tễnh nên phải mổ ở viện thể thao sau sân bóng đá Mỹ Đình.
Ca nào khó thì viện thể thao cũng chuyển Việt Đức hết cụ ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tê tay thì vẫn là thoái hóa cột sống. Cụ tìm hiểu chi tiết thêm. Mấy năm trước em lao động năng ban ngày, đêm và gần sáng tê cánh tay và bàn tay, cảm giác như con cua bị lật ngửa. Hôm nào đi xe máy nhiều thì đêm đấy tê dại 2 cánh tay không cử động đươc. Nhưng sau công việc nặng ít đi, thế là tự khỏi. Không biết sau có bị lại không.
Nếu cụ đi khám chỗ khác, đừng nói về chấn thương tay hồi bé, xem bác sỹ nói ra sao.

Chuột hiền

Xe hơi
Tê tay thì vẫn là thoái hóa cột sống. Cụ tìm hiểu chi tiết thêm. Mấy năm trước em lao động năng ban ngày, đêm và gần sáng tê cánh tay và bàn tay, cảm giác như con cua bị lật ngửa. Hôm nào đi xe máy nhiều thì đêm đấy tê dại 2 cánh tay không cử động đươc. Nhưng sau công việc nặng ít đi, thế là tự khỏi. Không biết sau có bị lại không.
Nếu cụ đi khám chỗ khác, đừng nói về chấn thương tay hồi bé, xem bác sỹ nói ra sao.
Cụ có bị nặng ko ạ . Em thì lúc nặng ko cầm dc bất kì thứ gì kể cả đũa ăn cơm . Em cũng bị đau lưng nhưng ko nghĩ ảnh hưởng đến bàn tay .
Hiện tại ko tê cả bàn tay thì một đốt ngón tay lúc nào cũng cảm giác như bị buộc nịt chặt ko lưu thông được máu .

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ có bị nặng ko ạ . Em thì lúc nặng ko cầm dc bất kì thứ gì kể cả đũa ăn cơm . Em cũng bị đau lưng nhưng ko nghĩ ảnh hưởng đến bàn tay .
Hiện tại ko tê cả bàn tay thì một đốt ngón tay lúc nào cũng cảm giác như bị buộc nịt chặt ko lưu thông được máu .
Hồi đấy em chỉ bị ban đêm thôi, nhất là lúc gần sáng. Cụ tìm hiểu phương pháp chữa bằng cách tập thể dục thể thao trên mạng xem.

MissGift

Xe buýt
Về lầm sàng giống với Khả năng cụ bị thoát vị C6-C7, còn bị chỗ bàn tay thế kia không ảnh hưởng đến cả cánh tay, E thoát vị C6-C7 13 năm, thường xuyên đau nhức lưng, bả vai, 02 tay nhiều hôm ngủ nó tê bì không cảm giác, hai ngón cái và chỏ tay phải mất cảm giác, đi xe may là tê. Cụ qua Việt Đức chụp MRI cho chắc chắn.

just for fun

Xe lăn
Về lầm sàng giống với Khả năng cụ bị thoát vị C6-C7, còn bị chỗ bàn tay thế kia không ảnh hưởng đến cả cánh tay, E thoát vị C6-C7 13 năm, thường xuyên đau nhức lưng, bả vai, 02 tay nhiều hôm ngủ nó tê bì không cảm giác, hai ngón cái và chỏ tay phải mất cảm giác, đi xe may là tê. Cụ qua Việt Đức chụp MRI cho chắc chắn.
Giờ vào viện chụp MRI rất lâu, đằng nào cũng mất tiền, cụ ra ngoài chụp hoặc xin chụp ở tuyến dưới rồi vác phim lên viện TƯ mà khám là nhanh nhất. Các bv lớn cháu thấy hẹn chụp toàn vài ba hôm là ít. Cho các cụ được trải nghiệm cảm giác bên Tây, xếp hàng và chờ đợi

MissGift

Xe buýt
Giờ vào viện chụp MRI rất lâu, đằng nào cũng mất tiền, cụ ra ngoài chụp hoặc xin chụp ở tuyến dưới rồi vác phim lên viện TƯ mà khám là nhanh nhất. Các bv lớn cháu thấy hẹn chụp toàn vài ba hôm là ít. Cho các cụ được trải nghiệm cảm giác bên Tây, xếp hàng và chờ đợi
Ở HN cụ qua chỗ Thái Hà, Bệnh Viện Nông nghiệp chụp cực nhanh

kolia pham

Xe hơi
Em nghĩ không phải do cái tay bị gãy xương từ lúc 10 tuổi ấy đâu. Nguyên nhân có thể do thoái hóa đốt sống lưng hay ngực ấy chứ.

Mesocsic

Xe điện
Cụ cầm kết quả khám đã có qua bs bên em xem sao

channuoi

Xe đạp
Chào cụ,
Có nhẽ e cũng giống cụ chủ. Hồi nhỏ chơi Patanh bị rạn hoặc gẫy kín 1 ngón tay, cứ nghĩ đơn giản chắc bong gân nên cứ để kệ thế. khoảng 1 năm sau chỗ đó mọc lên 1 cái cục, rồi 2 -3 cái cục. những cục này to dần lên theo thời gian. khoảng 10 năm sau thì không nắm được khít tay nữa. cái đầu ngón tay cũng tê tê bì bì nhưng vân co duỗi bình thường. em lên 103 khám rồi làm tiểu phẫu khoảng 30 phút cắt sạch luôn.
cụ chủ để lâu hơn em nên có thể khó hơn, lại là xương bàn xương vận động. Cụ chủ nên đi khám ở Viêt Đức rồi xử lý, kể cả liền xương mà lệch gây cản trở vận động vẫn xử lý được. Nhưng cái vụ đau tê cả cánh tay theo em là bệnh khác. NHân tiện cụ chủ đi khám rồi tầm soát luôn.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
chắc cụ mới đi bệnh viện tây y, chưa đi khám đông y đúng không? cụ thử đi châm cứu bấm huyệt và xoa bóp để nắn dần xem sao? em thấy nhiều người liệt còn chữa phục hồi được nhờ đông y. huống gì mình đang còn lành lặn mà lại pó tay chờ ngày bị liệt. không có bệnh nào ko chữa được, là do chưa gặp đúng thầy đúng thuốc, nếu ko phải bệnh nan y em tin rằng sẽ chữa được, đừng quá tin vào kết quả suy đoán của 1 cá nhân nào. vì có thể họ chưa tìm hiểu hay biết được điều mình cần.