[Funland] Xin sự giúp đỡ các cụ mợ . Em bị di chứng xương bàn tay

Chuột hiền

Xe hơi
Xin phép ad và cccm otofun .

Hơn chục năm trước tầm học lớp 5 em có đánh nhau về bị trật khớp hoặc rạn nhưng không giám nói gia đình vì cứ đánh nhau về là bố em tẩn .
Cứ thế rồi thành tật xương ở bàn tay nhô cao hơn tay còn lại . Sờ vào thấy nó cong lên chút .
Cũng không làm việc nặng bao giờ nên em ko để ý . Khoảng 1-2 năm trở lại tự nhiên đi xe máy hoặc làm việc gì nặng hay liên tục : đi xe máy , sửa xe ..... là cái bàn tay nó tê buốt . Nhiều hôm về ngủ tê ko ngủ được . Càng ngày thấy càng nặng nên em cũng ko đi xe máy dc đi chắc quoanh nhà vì cứ đi lúc là tê .
Lúc thì tê ở bàn tay lúc thì cả cánh tay lúc thì tê mấy ngón tay . Cứ đi xe máy hoặc động làm việc gì là bị . Nhiều lúc cả bàn tay như mất luôn cảm giác .

Em đi viện và hỏi nhiều nơi thì do bị quá lâu nên giờ rất khó và hầu như ko chữa được . Lâu dài có thể dẫn đến liệt
Em xin nhờ cccm trong nghành y hoặc ai từng bị giống em và em xin phương pháp điều trị ạ .
Em xin cảm ơn !

thuyphongthanh

Xe lăn
Cụ đã đi những viện nào rồi. Thử đi các viện khác xem sao ?

Hoa Viên

Xe máy
Cụ lên viện Việt Đức khám đi cụ. Bệnh viện đầu nghành xương khớp.
Em chúc cụ gặp được bác sĩ tốt, tìm ra cách chữa đc cho cụ nhé ạ!💐

just for fun

Xe lăn
Chấn thương chỉnh hình thì cứ vào 108 ạ, ở đó có các thợ mổ khá lành nghề.

Chuột hiền

Xe hơi
Ôi dồi ôi, cụ lên Việt Đức đi đã. Bao giờ tuyến cuối kết luận là vô phương cứu chữa thì mới tính.
Cụ lên viện Việt Đức khám đi cụ. Bệnh viện đầu nghành xương khớp.
Em chúc cụ gặp được bác sĩ tốt, tìm ra cách chữa đc cho cụ nhé ạ!💐
Vâng do cv đang hơi bận nên tiện đâu em ghé qua đó luôn . Em thu xếp cv rồi khám lại ạ . Cảm ơn cụ mợ

con dơi 141

Xe điện
Xin phép ad và cccm otofun .

Hơn chục năm trước tầm học lớp 5 em có đánh nhau về bị trật khớp hoặc rạn nhưng không giám nói gia đình vì cứ đánh nhau về là bố em tẩn .
Cứ thế rồi thành tật xương ở bàn tay nhô cao hơn tay còn lại . Sờ vào thấy nó cong lên chút .
Cũng không làm việc nặng bao giờ nên em ko để ý . Khoảng 1-2 năm trở lại tự nhiên đi xe máy hoặc làm việc gì nặng hay liên tục : đi xe máy , sửa xe ..... là cái bàn tay nó tê buốt . Nhiều hôm về ngủ tê ko ngủ được . Càng ngày thấy càng nặng nên em cũng ko đi xe máy dc đi chắc quoanh nhà vì cứ đi lúc là tê .
Lúc thì tê ở bàn tay lúc thì cả cánh tay lúc thì tê mấy ngón tay . Cứ đi xe máy hoặc động làm việc gì là bị . Nhiều lúc cả bàn tay như mất luôn cảm giác .

Em đi viện và hỏi nhiều nơi thì do bị quá lâu nên giờ rất khó và hầu như ko chữa được . Lâu dài có thể dẫn đến liệt
Em xin nhờ cccm trong nghành y hoặc ai từng bị giống em và em xin phương pháp điều trị ạ .
Em xin cảm ơn !
Cụ nên qua Việt đức khám. Sưng, tê, mất cảm giác em nghĩ rất nghiêm trọng. Xương liền sai vị trí đập ra làm lại dc cụ ơi.

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm chuyến Việt Đức chụp chiếu và xem các bác sĩ tư vấn có hướng điều trị hay tập luyện.

Vietex

Xe điện
105 còn kém hơn 103, chưa thể so sánh với 108 hay Việt Đức được. Bạn cháu trc ngã xe máy cũng kệ, sau thấy đau đầu gối quá, chân đi tập tễnh nên phải mổ ở viện thể thao sau sân bóng đá Mỹ Đình.