[Funland] Xin review Trường THCS và THPT Marie Curie CS2 Văn Phú HĐ

o0akay0o

Xe buýt
E ko hiểu tiêu chí " phát triển kỹ năng" của cccm dư lào, nhưng e nhận thấy là các cháu học ở mấy trường tư ra (đặc biệt là các cháu nam) có vẻ tồ hơn, ít bạn bè hơn so với bạn bè cùng trang lứa.

3d4s

Xe tăng
Bạn e cho con học cấp 1 thì thấy học cực nặng. Càng học càng áp lực và cháu trở nên ù lì.
Marie Curie học vừa phải, ko nhẹ, ko nặng. Ngang với trường công bình thường ở HN hoặc nhỉnh hơn chút (về độ khó). Tuy nhiên ko thể so với hội trường có chút nâng cao như Ngôi Sao, Archimes... hội đó học nặng hơn nhiều. Học MC thì cấp 2 học luôn MC chứ kiến thức (nếu ko đi học nâng cao bên ngoài) ko thể thi vào trường chuyên lớp chọn ở cấp 2 được.

Học C3 ở MC nếu thi đại học trong nước liệu có đỗ được trường tầm Bách Khoa ko ạ? Hay phải cày học thêm bên ngoài. Con nhà em trí tuệ tạm ổn nhưng ý thức con ruồi, chưa bao giờ biết tự giác
Nếu không học thêm ở ngoài thì trừ những bạn cự kỳ có tố chất & tự giác học hành. Còn mặt bằng chung của MC (ít nhất 3/4 số học sinh ~ 75%) sẽ ko thể đỗ bách khoa hay các trường/ngành khó, cạnh tranh cao ở VN. Nếu dự định thi + muốn đỗ vào các trường top đầu ở VN thì ko nên học MC. Nên học trường công tốt + cày học thêm, hoặc học trường chuyên.

E ko hiểu tiêu chí " phát triển kỹ năng" của cccm dư lào, nhưng e nhận thấy là các cháu học ở mấy trường tư ra (đặc biệt là các cháu nam) có vẻ tồ hơn, ít bạn bè hơn so với bạn bè cùng trang lứa.
Đúng là chúng nó tồ hơn thật, vì đa số học trường kiểu MC cũng được bố mẹ bao bọc nhiều quá + môi trường nó cũng hơi lành quá, ít va chạm với xã hội.

huyhung123

Xì hơi lốp
Marie Curie học vừa phải, ko nhẹ, ko nặng. Ngang với trường công bình thường ở HN hoặc nhỉnh hơn chút (về độ khó). Tuy nhiên ko thể so với hội trường có chút nâng cao như Ngôi Sao, Archimes... hội đó học nặng hơn nhiều. Học MC thì cấp 2 học luôn MC chứ kiến thức (nếu ko đi học nâng cao bên ngoài) ko thể thi vào trường chuyên lớp chọn ở cấp 2 được.

Nếu không học thêm ở ngoài thì trừ những bạn cự kỳ có tố chất & tự giác học hành. Còn mặt bằng chung của MC (ít nhất 3/4 số học sinh ~ 75%) sẽ ko thể đỗ bách khoa hay các trường/ngành khó, cạnh tranh cao ở VN. Nếu dự định thi + muốn đỗ vào các trường top đầu ở VN thì ko nên học MC. Nên học trường công tốt + cày học thêm, hoặc học trường chuyên.

Đúng là chúng nó tồ hơn thật, vì đa số học trường kiểu MC cũng được bố mẹ bao bọc nhiều quá + môi trường nó cũng hơi lành quá, ít va chạm với xã hội.
Trường công là học nặng rồi cụ ơi, còn bên Ngôi Sao là luyện gà nòi rồi ạ!

truongvoky1981

Xe buýt

Sắp đến mùa thi của các cháu e mạn phép mở thớt xin ý kiến các cụ/mợ về cấp 2 Marie Curie cơ sở Văn Phú.

Ưu điểm nhìn bên ngoài thì e thấy trg to đẹp
Học phí loanh quanh 10đ/tháng
Bên trong ưu nhược điểm thế nào thì e mù tịt

Cụ mợ nào có con,cháu học ở đây rồi cho e tí review ạ.
Đội ơn các Cụ mợ!

VuHai123

Xe máy
Em cũng muốn tìm hiểu như cụ.

Ms HT

Xe hơi
Con em học đây nên em có một số rì viu:
Cơ sở vật chất khang trang, thầy cô tốt, nhiều thầy cô rất trẻ, tâm lý với học sinh, nhiều hoạt động thể thao, lễ hội. Ăn ngon, nhà ăn sạch sẽ. Các con học ở đây thì yêu trường lớp. Nhưng em thấy có tình trạng nói bậy nhiều, ghép đôi trong lớp, không rõ trường khác thì thế nào. Chất lượng dạy thì em thấy ổn, cơ bản em cũng không quá ép con học. Các cụ mợ khác xem rì viu thêm.

Ms HT

Xe hơi
Cụ mà chọn con học đây chúng nó không thích chuyển trường đâu, ở đây chúng nó sướng. Cụ có thể cân nhắc cả trường Tuệ Đức, chất lượng học em không rõ nhưng họ đào tạo tốt về rèn luyện đạo đức, nghị lực cho các con.

truongvoky1981

Xe buýt
Nhưng em thấy có tình trạng nói bậy nhiều, ghép đôi trong lớp, không rõ trường khác thì thế nào. Chất lượng dạy thì em thấy ổn, cơ bản em cũng không quá ép con học. Các cụ mợ khác xem rì viu thêm.
Nói bậy thì chắc là tùy lớp tùy trường mà nhiều hay ít ko tránh được. Còn ghép đôi ý cụ là nam nữ trong lớp thích nhau chơi với nhau đúng ko ạ.

Ms HT

Xe hơi
Nói bậy thì chắc là tùy lớp tùy trường mà nhiều hay ít ko tránh được. Còn ghép đôi ý cụ là nam nữ trong lớp thích nhau chơi với nhau đúng ko ạ.
Bọn trẻ lớp con em chúng nó hay chế bạn, ghép bạn nọ với bạn kia ấy cụ. Nhiều khi nó ảnh hưởng đến tâm lý chúng nó. Như con em nó không thích bị thế nhưng vẫn bị các bạn ghép. E nghĩ là do chúng nó đang tuổi ẩm ương nên nó thế.
Em thích nhất ở Marie là thầy cô tốt, quan tâm. Chúng nó yêu quý thầy cô lắm.

truongvoky1981

Xe buýt
Bọn trẻ lớp con em chúng nó hay chế bạn, ghép bạn nọ với bạn kia ấy cụ. Nhiều khi nó ảnh hưởng đến tâm lý chúng nó. Như con em nó không thích bị thế nhưng vẫn bị các bạn ghép. E nghĩ là do chúng nó đang tuổi ẩm ương nên nó thế.
À à em hiểu rồi.
à à em hiểu rồi. Em cảm ơn Cụ

Rô-Ron

Xe điện
Học C3 ở MC nếu thi đại học trong nước liệu có đỗ được trường tầm Bách Khoa ko ạ? Hay phải cày học thêm bên ngoài. Con nhà em trí tuệ tạm ổn nhưng ý thức con ruồi, chưa bao giờ biết tự giác
Em nghĩ là khó ạ! Du học hoặc các trường QT thì ổn vì tiếng Anh và các hoạt động tốt. Ăn ngon, lớp học sạch. Thầy cô nhiệt tình.

archmoc

Xe tải
Học Cấp 3 ở đây (cơ sở Văn Phú) thì Tổng chi phí 1 tháng là khoảng tầm bao nhiêu ợ?

Sàn AROMA

Xe tải
Em đánh dấu. Cu nhà em sang năm c2 rồi. Vp em ở ngay văn phú nên cũng tiện nếu cháu học ở đây

fundraiser

Xe container
E thấy MC đang xây ở KĐT VIệt Hưng hệ thống liên cấp rõ to. Các cụ đánh giá thế nào ạ?

imissu

Xe hơi
So sánh chất lượng dạy học giữa CS1 của MC ở Mỹ Đình và CS Văn phú hơn kém nhau nhiều không ạ?

Quản Tượng

Xe tăng
MC được cái lành, không ồn ào hay có phốt gì. Các cháu ngoan, hiền, khép kín. Còn nếu để kể về chất lượng học- đào tạo thì không thể so với đội clc công lập tx, cg, ntl, ntt hay ums - cấp 2 được. Riêng cùng khối trường tư, học phí tầm 10 củ/ tháng thì không thể so với NS hay Arch, ĐTĐ