Thảo luận Xin review sau khi đã đi Kick E Power

trungdova

Xe hơi
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Xin phép admin duyệt em tạo thơt này là vì em cần xin ý kiến của riêng các cụ đã mua và sử dụng nissan kick. Cũng đã có thớt nbuwng hầu như không có cụ nào đã sử dụng vào cho ý kiến mà toàn là các cụ chưa mua.
Không biêt cụ nào đã mua có hối hận hay chưa?
vì ngoài đường rất it xe này.
Em thì đang cân nhắc nên mua hay không?

kt13a2

Xe buýt
Chắc cũng chưa nhiều cụ sở hữu em nó

Matizcoi

Xe cút kít
Em chỉ hối hận vì mình đã ko có đủ tiền để mua bất cứ xe nào mình thích thôi :D

HANOICity

Xe điện
Em đã tham khảo khá nhiều, epower là công nghệ tương lai và rất thực tế. Kichs là 1 chiếc xe đẹp, tin cậy và tiết kiệm.

Ducanh28

Xe tăng
Xin phép admin duyệt em tạo thơt này là vì em cần xin ý kiến của riêng các cụ đã mua và sử dụng nissan kick. Cũng đã có thớt nbuwng hầu như không có cụ nào đã sử dụng vào cho ý kiến mà toàn là các cụ chưa mua.
Không biêt cụ nào đã mua có hối hận hay chưa?
vì ngoài đường rất it xe này.
Em thì đang cân nhắc nên mua hay không?
E chỉ nhìn hàng ghế sau có vẻ khó ngồi.
Xăng thì tiết kiệm hơn Almera tý.
Mua được suất ưu đãi thì thử cũng được.

abc456

Xe tải
Đang có ưng đãi (cho một số ít người) giá 750tr xuống đường ở Hà Nội.

Em lăn tăn nhất là dàn Pin của nó dùng mấy năm thì phải thay, lúc thay chi phí thế nào? Chứ đi 3 năm phải thay dàn pin 300 củ thì cũng ngất.

tuyen19587

[Tịch thu bằng lái]
Con này điểm chê là nội thất vẫn k đẹp, hàng ghế thứ 2 đứng. Nhìn cái đèn trần xe nhựa nhựa trông ngứa mắt thực sự. Còn về vận hành thì Nissan truyền thống bền bỉ, có cảm giác lái tốt. Với việc giá xăng cao như hiện nay, tình trạng mất điện diễn ra thường xuyên thì đi con này là rất ưu việt trong phố.

_MQ_

Xe tăng
Con này điểm chê là nội thất vẫn k đẹp, hàng ghế thứ 2 đứng. Nhìn cái đèn trần xe nhựa nhựa trông ngứa mắt thực sự. Còn về vận hành thì Nissan truyền thống bền bỉ, có cảm giác lái tốt. Với việc giá xăng cao như hiện nay, tình trạng mất điện diễn ra thường xuyên thì đi con này là rất ưu việt trong phố.
Đc cái cần số điện tử đẹp nhất phân khúc.

linh.7

Xe buýt
em chưa có tiền chứ có tiền là em cũng mua Kicks rồi.

BangMilan

Đi bộ

luongsonba01

Đi bộ
Đang có ưng đãi (cho một số ít người) giá 750tr xuống đường ở Hà Nội.

Em lăn tăn nhất là dàn Pin của nó dùng mấy năm thì phải thay, lúc thay chi phí thế nào? Chứ đi 3 năm phải thay dàn pin 300 củ thì cũng ngất.
Pin ở VN bảo hành 5 năm. Nếu có thay ở thời điểm hiện tại thì khoảng 90 triệu.
Cùng phiên bản, bên Thái bảo hành 10 năm pin. Lo gì bác

khacthuat

Đi bộ
Em cũng đang tìm hiểu về con này. Các bác đã dùng cho em xin ý kiến để e xuống đường!

corollaJ

Xe tăng
Em cũng đang tìm hiểu về con này. Các bác đã dùng cho em xin ý kiến để e xuống đường!
Con này bà xã em vừa lấy, mới chạy được hơn 1.100km, sau 1 thời gian sử dụng e có 1 số nhận xét để cụ tham khảo:
1.Về ngoại hình: E thấy con này đẹp, nhỏ gọn
2. Về trang thiết bị: So với các đối thủ thì con này còn thiếu hệ thống an toàn adas( nhà e đi phố là chính nên cũng ko cần lắm) , ghế chỉnh cơ , cốp chưa phải cốp điện. Hai hạng mục sau thì lắp thêm được; điều hòa ko có cửa gió hàng ghế 2 nhưng cá nhân em đi ngoài trời 40 độ vẫn ok, nhưng có thì tốt hơn. Cốp sau em thấy đủ rộng (rộng hơn con Kona cũ của vk e). Nội thất thì nhiều người nói rồi: hộp tỳ tay nhỏ quá, hàng ghế 2 ko có bệ tỳ tay ở giữa. Loa con này em thấy nghe nhạc khá ổn.; màn hình con này hơi nhỏ nhưng cảm ứng nhạy, em cắm thêm cái android Box vào dùng rất ổn; cam 360 ko nét nhưng đủ dùng hỗ trợ.
3. Về vận hành: Có nhiều điểm em thấy rất hài lòng: Động cơ mạnh, xe đi không khác gì 1 xe thuần điện với khả năng tăng tốc Không có độ trễ bất kể chế độ lái nào, kể cả Eco; Hộp số mượt mà, chân ga, phanh ổn; tay lái nhẹ nhàng, xoay xở trong phố rất thích (rất giống cảm giác tay lái con Vf8 của Vinfast); đặc biệt chế độ lái 1 pedal của con này đi rất mượt, nhàn , làm người lái ít phải phanh (mượt hơn chế độ phanh tái sinh trên con VF8 e đã đi); cách âm của xe ổn với phân khúc này, thân vỏ theo cá nhân e là chắc chắn; 1 điểm yếu như nhiều xe khác là hệ thống đèn cường độ chiếu sáng yếu, nếu đi đường trường thì cần nâng cấp đèn sương mù( đèn chính e thấy ko có bi cầu nên nâng cấp chắc ko đăng kiểm được)
4. Hệ thống treo: Theo em giảm xóc hơi cứng, mềm 1 chút nữa thì ok nhưng bù lại chạy tốc độ cao rất chắc, mang lại cảm giác an toàn.
5.Tiêu hao nhiên liệu: E chạy chưa nhiều nhưng chạy hỗn hợp (phố nhiều hơn) là khoảng 5l/100km, chứ chưa thấy về nổi 3l bao giờ , ko biết sau này có tiết kiệm hơn không.
Đánh giá chung: Nhu cầu vk e chạy phố là chính (nhưng lên cao tốc chạy cũng rất sướng, chạy rất bốc), thì em hài lòng với em Kicks này, tất nhiên với việc e mua xe này với giá đã giảm 200t so với giá niêm yết (858t).
Em khoe em nó tí:D

Chỉnh sửa cuối:

moitaplai2010

Xe tăng
Đang đi xe thuần xăng sang con này đạp kiểu pedan đi nhiều mới quen không sẽ có cảm giác hụt chân ga người ngồi sau đễ bị say xe. Còn mọi thứ đều ổn trong tầm giá