[Funland] Xin review máy trị liệu điện trường cao áp Nhật Bản IAS 30000R ?

New Audi R8

Xe buýt
Em cũng mới xúc 1 con 185tr cho gia đình rồi, thấy cũng mơ hồ thật, nhưng cụ bảo cũng đỡ đau với mệt, nên cũng chiều cụ.
Tìm hiểu thì cái này không phải là mới ở bên Nhật vs thế giới đâu, cũng có mấy chục năm rồi.
Nếu cụ nào mà quan tâm có thể quan tâm tới dòng Fuji KX14000 tầm 80tr, rẻ hơn, mà công ty có vẻ uy tín hơn công ty máy em mới mua, sản xuất cả ghế massage vs máy lọc ion kiềm cũng toàn đồ đắt

Cụ ở đâu thế, em bên nghĩa tân này
Cụ nhà em máu me làm dịch vụ nên xúc con thứ 2 luôn rồi :(
vãi loằn nay đám sít đơ lại trồi lên lùa gà à

tspt2011

Xe hơi
vãi loằn nay đám sít đơ lại trồi lên lùa gà à
Bác bị lừa nhiều nên ám ảnh à, nhà em là người dùng bình thường chứ có mẹ gì mà sít với đơ
để tối em về chụp 2 máy nhà em cho bác xem

Chỉnh sửa cuối:
Bác bị lừa nhiều nên ám ảnh à, nhà em là người dùng bình thường chứ có mẹ gì mà sít với đơ
để tối em về chụp 2 máy nhà em cho bác xem
Đọc mới thấy nhiều cụ cứ tỏ ra thông thái, trong khi chả biết cái gì, cứ phải dè bỉu chắc để tỏ vẻ hơn người ạ.

Các cụ có dùng máy này thì yên tâm là nó nhập của Nhật thật (nếu đúng tên máy và tên mấy công ty mà có cụ đăng ở trên). Em biết vì em đã cầm và xem giấy tờ nhập khẩu mấy máy này trên tay.
Còn máy đó hiệu quả đến đâu thì em không dám bàn, vì em chưa tìm hiểu và cũng chưa được dùng thử bao giờ vì thấy đắt quá.

tspt2011

Xe hơi
Đọc mới thấy nhiều cụ cứ tỏ ra thông thái, trong khi chả biết cái gì, cứ phải dè bỉu chắc để tỏ vẻ hơn người ạ.

Các cụ có dùng máy này thì yên tâm là nó nhập của Nhật thật (nếu đúng tên máy và tên mấy công ty mà có cụ đăng ở trên). Em biết vì em đã cầm và xem giấy tờ nhập khẩu mấy máy này trên tay.
Còn máy đó hiệu quả đến đâu thì em không dám bàn, vì em chưa tìm hiểu và cũng chưa được dùng thử bao giờ vì thấy đắt quá.
Về cơ bản thì em cũng không cổ súy ông già em mua của nợ này vì 2 lý do:
1, Nó đắt vãi cả chưởng
2. Về tính năng em nghĩ rằng tính năng nó tương đương cái máy điện trường của bộ quốc phòng cách đây mấy năm có bán nhưng cái loại của bên quân đội (link ở đây) thì chỉ để kê chân thôi
Lý do loại của quân đội không được ưa chuộng thì chắc có một vài lý do như sau:
- Chỉ kê mỗi chân, trong khi loại của nhật bủn thì thì nằm ngồi gì cũng chơi được, miễn là đừng nối đất để bị giật nhẹ
- không có sự đầu tư kinh doanh bài bản như bọn Nhật này (cho người già dùng miễn phí không mời mua trong thời gian dài)

Bản thân em cũng đã từng đi tìm hiểu đủ loại thông tin để nhằm mục đích chứng minh cho ông già em cái thứ của nợ này không đáng để bỏ ra ngần ấy tiền để mua nhưng bất lực vì ông già em ngồi đủ lâu để ngấm thuốc của bọn nó và nhà vừa bán đất xong nên "Tiền của bố, bố mua"

Chất lượng như nào thì em không bàn nhé

ubisapro

Xe trâu
Không tác dụng gì! chỉ kiếm tiền của các ông bà già có tiền con cháu cho!
Nhà e mua con Aina 80 củ của “Hàn” đây. Lúc đầu e hướng đến máy matxa vì dù gì nó cũng “nắn, bóp” trực quan. Nhưng cụ nhà thử dùng con Aina thích nên e xúc. Mà đối với các cụ, tâm lý nhiều khi quan trọng hơn chất lượng. Cụ nhà e từ ngày mua máy thấy khoẻ hẳn :))

congngo

Xe điện
Ngoài ra em còn thấy bán trên thị trường dòng này nữa Dr Tron Movas 120 củ lận. Số tiền cũng khá lớn nên em phân vân không biết nó có tốt thật hay biến chứng gì không .

http://homedoctor.com.vn/may-tri-lieu-dien-truong-cao-ap-movas.html
View attachment 8236683
Nhật Tân chứ Nhật bổn gì mấy cái đồ trên mấy cái website này. Nó khác gì mấy cái bếp từ Giovani... đặt hàng anh khưa 2 củ về gán mác Tây Bán Nhà treo giá 30 củ.

bigman95

Xe điện
Nhà e mua con Aina 80 củ của “Hàn” đây. Lúc đầu e hướng đến máy matxa vì dù gì nó cũng “nắn, bóp” trực quan. Nhưng cụ nhà thử dùng con Aina thích nên e xúc. Mà đối với các cụ, tâm lý nhiều khi quan trọng hơn chất lượng. Cụ nhà e từ ngày mua máy thấy khoẻ hẳn :))
Dùng tiền để hưởng thụ duy trì sức khoẻ thì các cụ tiếc tiền, nhưng ba cái thứ này thì sẵn sàng bỏ ra . ( có đồng nào là cất)

Mấy cái đồ rồ này xưa cũng lắm trò phết, nào lót giày mấy trăm nghìn/cái những năm 2000, đệm thì mấy chục củ.

ubisapro

Xe trâu
Dùng tiền để hưởng thụ duy trì sức khoẻ thì các cụ tiếc tiền, nhưng ba cái thứ này thì sẵn sàng bỏ ra . ( có đồng nào là cất)
Nhiều khi vđề tâm lý quan trọng hơn vđề chất lượng cụ ợ. Quan trọng là hiệu quả. Cụ nhà e dùng thấy khoẻ hẳn ra, ngủ được mặc dù e chả tin chất lượng của nó. Tâm lý thoải mái cũng khá quan trọng, đặc biệt với cụ nhà e hay mất ngủ.

bigman95

Xe điện
Nhiều khi vđề tâm lý quan trọng hơn vđề chất lượng cụ ợ. Quan trọng là hiệu quả. Cụ nhà e dùng thấy khoẻ hẳn ra, ngủ được mặc dù e chả tin chất lượng của nó. Tâm lý thoải mái cũng khá quan trọng, đặc biệt với cụ nhà e hay mất ngủ.
Trả tiền giải quyết tâm lý tạm thời thôi. 2 Cụ nhà em bỏ xó mấy trăm triệu rồi.

Pvsc

Xe ba gác
Nguyên tắc của máy này ntn vậy, các cụ ra trạm 110/ 220kv xin nằm tạm chắc hiệu quả hơn nhiều :))

tspt2011

Xe hơi
Nguyên tắc của máy này ntn vậy, các cụ ra trạm 110/ 220kv xin nằm tạm chắc hiệu quả hơn nhiều :))
Em nằm ngồi thử thì đoán đại khá như kiểu bác ngồi trên bếp từ ấy, nhưng cường độ của nó rõ ràng hơn, mặc dù ngồi thì không có cảm giác gì nhưng nó sẽ truyền điện vào người, cường độ thì tầm cỡ vợt muỗi, vì khi cụ chạm đất hoặc chạm người đang nối đất thì sẽ có tiếng lẹt đẹt

ubisapro

Xe trâu
Trả tiền giải quyết tâm lý tạm thời thôi. 2 Cụ nhà em bỏ xó mấy trăm triệu rồi.
E lại thấy nó quan trọng. Tất nhiên tùy người và tùy bệnh. Như cụ nhà e, 10 năm trước đã từng mất ngủ 2 năm trời, sụt 11 cân. Vái đủ tứ phương, đông tây y, rồi cả bài chữa tâm bệnh như cúng tiến tượng vào chùa ... Và rồi cụ nhà e hết bệnh cũng chả hiểu từ đâu. Khoảng 1 năm trước lại bị, nhà e tái cả mặt. Mà cái kiểu mất ngủ, lại suy nghĩ ... => càng khó ngủ, chữa tâm lý quan trọng lắm. Cụ nhà e cũng đi dùng thử cái món này mấy tháng (đến cửa hàng dùng free), ưng mới xúc đó chứ. Mà khi cụ nhà e chốt là xúc vì thấy tâm lý cũng thoải mái, ngủ được. Và nhà e cũng chỉ cần thế thôi. Giờ e đang thấy ổn. Còn đến đâu nữa thì tính sau :D

tspt2011

Xe hơi
E lại thấy nó quan trọng. Tất nhiên tùy người và tùy bệnh. Như cụ nhà e, 10 năm trước đã từng mất ngủ 2 năm trời, sụt 11 cân. Vái đủ tứ phương, đông tây y, rồi cả bài chữa tâm bệnh như cúng tiến tượng vào chùa ... Và rồi cụ nhà e hết bệnh cũng chả hiểu từ đâu. Khoảng 1 năm trước lại bị, nhà e tái cả mặt. Mà cái kiểu mất ngủ, lại suy nghĩ ... => càng khó ngủ, chữa tâm lý quan trọng lắm. Giờ e đang thấy ổn. Còn đến đâu nữa thì tính sau :D
Cái này thì em công nhận ạ, trước khi xách 2 cục nợ kia về thì nhà có đúng 2 ông bà già, ông già em thì thuộc loại chỉ có rượu mới cậy được miệng, mà từ khi bi tiểu đường thì cai rượu
Nên thành ra bà già em ở nhà như tự kỷ, vì vc em đi cả ngày, các cháu thì đi học nên cũng mất ngủ rồi huyết áp cao đủ kiểu
Từ lúc xách 2 cái máy về (quên không nói ông già em ôm hai cái máy về vừa dùng vừa kinh doanh luôn) thì nhà lúc nào cũng đông vui nên thành ra bà già em chả có time mà tự kỷ nữa nên thấy bà khoe tối tao ngủ được thẳng giấc đến sáng (không biết là tác dụng của máy hay tâm lý nữa)

Có lẽ đây là ưu điểm duy nhất mà em thấy từ khi mua 2 cục nợ này về

ubisapro

Xe trâu
Cái này thì em công nhận ạ, trước khi xách 2 cục nợ kia về thì nhà có đúng 2 ông bà già, ông già em thì thuộc loại chỉ có rượu mới cậy được miệng, mà từ khi bi tiểu đường thì cai rượu
Nên thành ra bà già em ở nhà như tự kỷ, vì vc em đi cả ngày, các cháu thì đi học nên cũng mất ngủ rồi huyết áp cao đủ kiểu
Từ lúc xách 2 cái máy về (quên không nói ông già em ôm hai cái máy về vừa dùng vừa kinh doanh luôn) thì nhà lúc nào cũng đông vui nên thành ra bà già em chả có time mà tự kỷ nữa nên thấy bà khoe tối tao ngủ được thẳng giấc đến sáng (không biết là tác dụng của máy hay tâm lý nữa)

Có lẽ đây là ưu điểm duy nhất mà em thấy từ khi mua 2 cục nợ này về
Bệnh khác thì e ko dám nói, chứ mất ngủ thì nhà e thấm lắm rồi. Đặc biệt cụ nhà em, e còn dùng từ như "gà rù", người đờ đẫn. Rồi lại bảo chết quách cho xong ... Cũng tốn bao xèng để đi vài tứ phương rùi nên cái gì thấy cụ ổn là triển. Ơn giời hiện tại thấy thoải mái, ngủ được. Chứ đi chữa cho cụ, thì đến giờ tiền đi chữa còn quá tiền cái máy rồi, mà chả biết có chữa được ko. Cái món mất ngủ này nó khù khoằm lắm :D Đợt rồi, cụ nhà e thích đi đâu chữa, e dẫn đi đó. Từ Bạch Mai, chỗ cụ vẫn tin, lại lộn về gần nhà BV xây dựng, rồi lại chui qua Tâm Anh khám, rồi lại khám Đông y ... Nói chung nhọc :(

tspt2011

Xe hơi
Bệnh khác thì e ko dám nói, chứ mất ngủ thì nhà e thấm lắm rồi. Đặc biệt cụ nhà em, e còn dùng từ như "gà rù", người đờ đẫn. Rồi lại bảo chết quách cho xong ... Cũng tốn bao xèng để đi vài tứ phương rùi nên cái gì thấy cụ ổn là triển. Ơn giời hiện tại thấy thoải mái, ngủ được. Chứ đi chữa cho cụ, thì đến giờ tiền đi chữa còn quá tiền cái máy rồi, mà chả biết có chữa được ko. Cái món mất ngủ này nó khù khoằm lắm :D
Thôi cụ đừng khen nữa không mấy bác khác lại nhẩy vào bảo anh em mình sít đơ =)))

ubisapro

Xe trâu
Thôi cụ đừng khen nữa không mấy bác khác lại nhẩy vào bảo anh em mình sít đơ =)))
E vẫn đang nói đến vđê chữa tâm lý thôi. Chứ bản thân e cũng chả tin chất lượng nó đâu. Nhưng tâm lý chữa được cũng là tốt rồi :))

Hami Phạm

Đi bộ
Mình lướt qua bình luận thấy nhiều cụ nhận xét rất phiến diện và quy chụp. Đọc đã thấy không có trải nghiệm hay hiểu gì về sản phẩm. Bản thân em là người đã thấy ông bà các bác xung quanh đi ngồi có hiệu quả nên em cũng đến trung tâm ngồi 6 tháng và sau đó quyết định bỏ gần 200tr để mua máy về dùng. Các cụ biết thì hãy nói, không biết thì im lặng. Có bệnh mới biết tiền nhiều chẳng có ý nghĩa gì cả đâu.

lululala

Xe buýt
cũng ko trách các cụ quy chụp vì ở VN giờ lừa đảo nhiều, bản thân e cũng mới mua 1 máy 185tr cách đây mấy tháng. Lúc đầu cũng ko tin tưởng đâu, nhưng tìm hiểu thì kiểu máy như này bên Nhật Bản nó phát triển cách đây mấy chục năm rồi, mà không phải chỉ có 1 vài hãng đâu, rất nhiều hãng làm và phát triển. Thì cũng nghĩ nó phải có tác dụng nhất định mới có thể tồn tại và phát triển đến bây giờ

Mẹ e mở nhà cũng đi đến trung tâm ngồi miễn phí 1 tháng, và ngồi tính phí 5 tháng (mỗi tháng tầm 1tr3), Thấy hiệu quả mới mua. Những bệnh lâu năm thì chưa dám khẳng định, nhưng mất ngủ và tiểu đêm thì cải thiện khá nhiều đấy. Bản thân em đã trải nghiệm thì thấy tiểu đêm đỡ hẳn.

Tuy nhiên với 1 mức giá khá cao thì cũng kho tiếp cận với nhiều người, sau khi mua xong thì e thấy có những máy đơn giản hơn, giá cũ tầm 15-20tr, cũng là hàng nội địa Nhật , các cụ nếu muốn trải nghiệm thử có thể thử, chỉ cần lên youtube search " Máy điện trường Nhật Bản "