[Funland] Xin review du lịch biển mùa này

Vinhdq164

Xe buýt

diboduoimua

Xe tăng
Vâng, năm 2019 có đường bê tông mới xuyên đảo rộng, đẹp rồi cụ ah.
Cô Tô có khách sạn Tuấn Vũ 14 tầng, xếp hạng 4 sao. khách sạn 3 sao thì nhiều mà cụ.
đi Cô Tô thì biển đẹp nhất miền Bắc mà cụ chán thì em cũng thấy hơi lạ. Chỉ có điều ai say sóng hay gặp cấm tàu thì sẽ ấn tượng không tốt về chuyến đi thôi.
Vâng .. thế em chưa cập nhật cụ ạ, nhưng vẫn bảo lưu quan điểm đi đảo thì cứ Côn Đảo hoặc Phú Quốc vẫn hơn.

Vinhdq164

Xe buýt
Thoải mái đi cụ, cụ có say thì say chứ trẻ không say đâu mà lo.
Đảo ấy có 2 xã là Quan Lạn & Minh Châu. Bên QL sầm uất hơn nhưng đang làm đường nên hơi bụi, Minh Châu sạch hơn nhưng hơi xa, từ hotel cụ bắt tuktuk tầm 25' là sang bãi Minh Châu, trên đường đi có mấy chỗ chụp ảnh rất đẹp, nhất là dòng sông đôi bờ cát trắng :))
Vui chơi ở đây thì chỉ có tắm, nên sắm thêm mấy cái diều cho trẻ ra bãi thả diều thôi chứ không có chỗ chơi bời gì hay ho đâu.
Ăn thì đúng phong cách Bắc, cụ ở đâu thì ăn ở đấy, chứ không ra ngoài nhà hàng ăn đc đâu (cũng không có mấy ra). Đc cái đồ ăn trên đảo tươi ngon, em không thích đồ biển mà ăn ở đấy cũng thấy ngon, rất ngon & vừa miệng, giá rẻ.
P/s: Bãi tắm QL & Minh Châu đẹp như nhau thôi.
Đa tạ cụ. Tiếc là không rót thêm cho cụ dc ạ

nvht

Xe điện
Thoải mái đi cụ, cụ có say thì say chứ trẻ không say đâu mà lo.
Đảo ấy có 2 xã là Quan Lạn & Minh Châu. Bên QL sầm uất hơn nhưng đang làm đường nên hơi bụi, Minh Châu sạch hơn nhưng hơi xa, từ hotel cụ bắt tuktuk tầm 25' là sang bãi Minh Châu, trên đường đi có mấy chỗ chụp ảnh rất đẹp, nhất là dòng sông đôi bờ cát trắng :))
Vui chơi ở đây thì chỉ có tắm, nên sắm thêm mấy cái diều cho trẻ ra bãi thả diều thôi chứ không có chỗ chơi bời gì hay ho đâu.
Ăn thì đúng phong cách Bắc, cụ ở đâu thì ăn ở đấy, chứ không ra ngoài nhà hàng ăn đc đâu (cũng không có mấy ra). Đc cái đồ ăn trên đảo tươi ngon, em không thích đồ biển mà ăn ở đấy cũng thấy ngon, rất ngon & vừa miệng, giá rẻ.
P/s: Bãi tắm QL & Minh Châu đẹp như nhau thôi.
cụ xêm thông tin trog ảnh của em xêm có giống như cụ đi thực tế không nhé:

1. Toan canh dao Quan Lan Minh Chau.jpg

bai tam Minh CHau -5.jpg

bai tam Quan Lan 5.jpg

nvht

Xe điện
Vâng .. thế em chưa cập nhật cụ ạ, nhưng vẫn bảo lưu quan điểm đi đảo thì cứ Côn Đảo hoặc Phú Quốc vẫn hơn.
Vâng, có điều kiện kinh tế thì cứ Phú Quốc thẳng tiến còn nếu muốn nhẹ nhàng, gân HN thì Quan Lạn - Minh Châu cũng ổn (không say tàu , cấm tàu như đi Cô Tô )

nvht

Xe điện
Ảnh chắc chắn sẽ mượt hơn thực tế chứ cụ :D
Ảnh này là ở bãi Robinson phải không cụ?
bãi Minh Châu cụ ah. Bãi Robinson không rộng thế này, nhiều mỏm đá nữa

tranhoa28

Xe tăng
Nếu cụ muốn riêng tư nhiều, yên tĩnh thì tránh những nơi đã có tiếng và luôn đông đúc vì đang vào mùa du lịch như Hạ Long, Sầm Sơn, Đà Nẵng, Nha Trang, Vũng Tàu, nên đến những nơi ít đc biết đến như Quảng Bình, QUảng Trị, Phú Yên, Ninh Thuận....
Còn nếu đều là người ưa thích phiêu lưu thì làm chuyến phượt ....