[Funland] Xin phép được thảo luận chuẩn mực vẻ đẹp phụ nữ thời xưa, em thấy có vẻ không đúng.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]

Thực sự mà nói em chưa thấy ai qua được Nam Phương hoàng hậu, mắt ông Bảo Đại chuẩn thật
Đẹp nhất thời đó là trong ... tranh của các họa sỹ bậc thầy :) toàn là miệng nhỏ chúm chím, e lệ.

Phụ nữ ngày xưa khổ thân, phải che, ẩn cái đẹp vào trong. Ko được bung lụa như bây giờ

Lê Phổ, 1938

Tô Ngọc Vân, 1943. Đã là 1 bước tiến bộ rất lớn, bắt đầu vén tóc lên, khoe cái đẹp, tô son môi, má hồng

Chỉnh sửa cuối:

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Vẻ đẹp tiêu biểu miền Nam 1950-1960, bắt đầu khoe môi khoe miệng, đầy đặn phồn thực, đôi mắt sắc lẹm giết trai :) hot girl còn hơn bây giờ

anh-dep-tham-thuy-hang-1-16626094283551357927314-1662801938990-16628019393211361586750.jpg

Chỉnh sửa cuối:

hongnhungdo

Xe buýt
Mấy ông Hàn Cuốc lại kêu mắt to như mắt động vật, cứ trợn lên kinh chết và trông ngu ngu
Đấy là mắt to kiểu xấu nhưu mắt trâu, chứ đẹp như Lý Sư Sư với Lâm Tâm Như không phải mắt kiểu đó , là mắt tròn to đúng tiêu chuẩn thẩm mỹ, long lanh như nước hồ thu

Chu An

Xe điện
Vẻ đẹp tiêu biểu miền Nam 1950-1960, bắt đầu khoe môi khoe miệng, đầy đặn phồn thực, đôi mắt sắc lẹm giết trai :) hot girl còn hơn bây giờ

anh-dep-tham-thuy-hang-1-16626094283551357927314-1662801938990-16628019393211361586750.jpg
TTH phải không bác? Đúng kiểu mắt liếc dao cau, môi mọng gợi tình, sống mũi thẳng như đường băng TSN.

PhongFood

Xe điện
Chúm chím là cụ còn ý tứ quá, em sợ loại khi cười trông miệng vẫn dúm dúm như khâu túm lại thì kinh chết đc
Em có xu hướng thích PN có vẻ đẹp hiện đại (phương tây) hơn. Kể cả cách ăn mặc, lối sống và quan niệm về cái đẹp. Nói thật chứ có mỗi việc cười mà chả dám thể hiện nụ cười thì đến chán cụ.

Chelski

Xe điện
Dạ, xin phép cccm, em băn khoăn cái điều này mãi mà không dám chia sẻ với ai, để mời cccm ấm trà ta lại bàn cho xôm ạ.

View attachment 7786462

Chẳng là em thỉnh thoảng cũng cùng bu nó đi chợ, bu nhà em thì nhan sắc thuộc loại nhà ngói cũng như nhà tranh vẫn sòn sòn ra 2 hĩm, em tôn trọng vẫn phải nịnh cho vui cửa vui nhà suốt ngày. Đi ngoài chợ bình thường vợ em ngó nghiêng các thứ ko nói gì, cơ mà cứ gặp chị em nào miệng rộng lại chỉ : Ui kìa con kia mồm rộng như cá ngão kìa... em để ý mấy lần rồi, hình như rất kinh cô nào mồm rộng, xong lại thỉnh thoảng cứ hay cảnh tình em :

Đàn ông miệng rộng là sang, đờn bà miệng rộng tan hoang cửa nhà ?

Các cụ xưa đã dạy cấm được quên, hình như là chị em rất dị ứng với cô nào miệng rộng.

WHAT THE PHÚC ? Em thấy cực kì vớ vỉn, hầu hét những người phụ nữ mà miệng rộng em thấy đều cực kì xinh đẹp mà lại kiểu sang trọng đài các, ví dụ

Thế giới : Julia Robert

View attachment 7786474

Châu Á : Thư Kì

View attachment 7786476

Việt Nam : Chipu

Cá nhân em người thường mắt không cận không loạn không viễn thì những người con gái mà miệng rộng đều có vẻ đẹp rất tây, rất sang, rất xinh, tan hoang cửa nhà đâu chưa thấy. Và em thấy các cụ thời xưa hơi bị gato với vẻ đẹp của con gái miệng rộng. Em xin hết, không biết các cụ nghĩ sao ạ, có giống em không ?
Gu của em thì lại thích miệng rộng, môi dầy như bà Smith, không thích kiểu chúm chím ...

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
TTH phải không bác? Đúng kiểu mắt liếc dao cau, môi mọng gợi tình, sống mũi thẳng như đường băng TSN.
TTH đúng kiểu đẹp cổ điển mà Nguyễn Du đã tả Thúy Vân, cũng như vẻ đẹp kinh điển trong tranh châu Âu.

Vân xem trang trọng khác vời,
Khuôn trăng đầy đặn nét ngài nở nang.
Hoa cười ngọc thốt đoan trang,
Mây thua nước tóc tuyết nhường màu da

Thực ra các cụ xưa cũng thích vẻ đẹp phồn thực, chứ ko chỉ thích liễu yếu đào tơ :)

hongnhungdo

Xe buýt
Em thấy vẻ đẹp đúng kiểu Vn xưa thì xấu,người ngắn ngủn , nó cứ đần đần cục mịch trông như dân tộc thiểu số ấy. Em thích vẻ đẹp hiện đại hơn, nuột nà mềm mại hấp dẫn. Như ở Vn cũng nhiều người đẹp , mỗi người mỗi vẻ, nhưng em thích vẻ đẹp kiểu của Việt Trinh hồi trẻ. Mắt sắc sảo nhưng long lanh sáng ngời , mặt thon nhưng đầy đặn, nhất là đôi môi mòng mọng, dầy dầy, mời gọi nũng nịu rất là hấn dẫn phóng khoáng, nụ cười ngọt, răng đều không hở lợi.... Nhìn các người đẹp bây giờ ít cô nào có vẻ đẹp kiểu mặn mà sắc sảo không lẫn với ai như vậy.

PVN.OTF

Xe tải
Các cụ thấy miệng rộng mà đẹp thì chỉ là gu của các cụ thích miệng rộng thôi. Cá nhân e thì thấy phụ nữ miệng rộng là xấu.
Đây là người chửi học sinh là óc lợn năm 2018, e vừa xem clip, các cụ thấy xinh ko ?

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thấy miệng rộng mà đẹp thì chỉ là gu của các cụ thích miệng rộng thôi. Cá nhân e thì thấy phụ nữ miệng rộng là xấu.
Đây là người chửi học sinh là óc lợn năm 2018, e vừa xem clip, các cụ thấy xinh ko ?
Nguyên tắc số 1 : Ko có phụ nữ xấu :) vì bạn này ko biết làm đẹp nên tô son thành miệng cá ngão thôi, ko thể hiện được cái đẹp, sexy của miệng rộng

hongnhungdo

Xe buýt
trời cụ PVN suy nghĩ cứng nhắc quá, đẹp nó là sự hài hòa tổng thể, tức là đẹp kiểu miệng rộng chứ không phải miệng rộng mới là đẹp. Chứ xấu thì miệng nhỏ cũng có người xấu, nhìn nó bần hàn bé mọn tầm thường mà. Da trắng vẫn có người xấu da đen vẫn có người sang .

Yaris_2009

Xe tăng
Nọ off hội thớt phở của cụ xukthal có mấy mợ tầm u40 nhìn mê cực, em cứ chảy nước dãi đầu óc ngáo ngơ suốt bây giờ, lúc giới thiệu thành viên các mợ cũng có giới thiệu mà lúc đó em mải ngắm chả nhớ gì nên quên sạch rùi.

Để buổi sau off lại em để ý chụp ảnh mời các cụ thẩm, các cụ toàn lôi người đẹp ở đẩu ơ đâu ra, ngay trên OF đây đầy mợ thì các cụ chả biết.

PVN.OTF

Xe tải
trời cụ PVN suy nghĩ cứng nhắc quá, đẹp nó là sự hài hòa tổng thể, tức là đẹp kiểu miệng rộng chứ không phải miệng rộng mới là đẹp. Chứ xấu thì miệng nhỏ cũng có người xấu, nhìn nó bần hàn bé mọn tầm thường mà. Da trắng vẫn có người xấu da đen vẫn có người sang .
E đồng ý với cụ là miệng rộng phải nằm trên một khuôn mặt to tát hài hòa. Nhưng một khuôn mặt hài hòa thì người ta lại ko đánh giá đấy là miệng rộng vì ko có đơn vị miệng bao nhiêu là rộng. E nghĩ Các cụ ngày xưa nói phụ nữ miệng rộng là chỉ những người miệng lớn, ko ăn nhập gì với khuôn mặt cả.

lai 4 fun

Xe tải
E đồng ý với cụ là miệng rộng phải nằm trên một khuôn mặt to tát hài hòa. Nhưng một khuôn mặt hài hòa thì người ta lại ko đánh giá đấy là miệng rộng vì ko có đơn vị miệng bao nhiêu là rộng. E nghĩ Các cụ ngày xưa nói phụ nữ miệng rộng là chỉ những người miệng lớn, ko ăn nhập gì với khuôn mặt cả.
không phải đâu cụ ạ. Ngày xưa họ quan niệm miệng phải chúm chím ấy. Giống như bàn chân cũng phải bó lại bé tý chứ chân to là ko đẹp. Chính vì vậy ngày xưa ko quá coi trọng chiều cao. Nhưng nay cao thì thấy đa phần là bàn chân cũng to và dài , vẫn được đánh giá là đẹp. Hoa hậu Ngọc Khánh và như Trương Ngọc Ánh đều miệng rộng nhưng vẫn đẹp. Ko phải cứ miệng rộng mặt to đâu cụ ạ, mặt hơi dài miệng rộng mới đẹp, mặt tròn to như hoa hậu Nguyễn Thị Huyền thì miệng lại chúm chím đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
không phải đâu cụ ạ. Ngày xưa họ quan niệm miệng phải chúm chím ấy. Giống như bàn chân cũng phải bó lại bé tý chứ chân to là ko đẹp. Chính vì vậy ngày xưa ko quá coi trọng chiều cao. Nhưng nay cao thì thấy đa phần là bàn chân cũng to và dài , vẫn được đánh giá là đẹp. Hoa hậu Ngọc Khánh và như Trương Ngọc Ánh đều miệng rộng nhưng vẫn đẹp. Ko phải cứ miệng rộng mặt to đâu cụ ạ, mặt hơi dài miệng rộng mới đẹp, mặt tròn to như hoa hậu Nguyễn Thị Huyền thì miệng lại chúm chím đẹp.
Cụ ngắm kỹ đấy :) nhưng bây giờ mình thấy đa phần miệng rộng mới đẹp. Đẹp nhất là ở "nụ cười tỏa nắng", thần thái.

ngoctran1a-yojz-1465574854162-1470103618926-crop-1470103708714.jpg

Còn kiểu chúm chím ngày xưa của châu Á bây giờ chỉ còn lưu lại trong "di tích" Geisha thôi, vẻ đẹp vô hồn lạnh lẽo, ko ai tô son chúm chím như vậy nữa cả

Chỉnh sửa cuối:

hongnhungdo

Xe buýt
Vâng đúng rồi ạ

Xe gia đình

Xe điện
Em được dạy thế này:
Mồm quả tim
Mũi dọc dừa
Mắt bồ câu
Mi lá dăm
Mày lá liễu