Xin nhờ cao thủ thông tin chỉ giáo

onroad

Xe tăng
Số là em định gả laser ghia để cưới focus ghia của ông chú (bạn học cùng ông bác em). Em tình cờ xờ anh gúcgo =29X 9029 thì nó lại ra cái dư lày: một em transit giao bán cũng biển số 29X 9029.
Vậy là sao ợ? Xin nhờ các cao thủ thông tin xem hộ em cái biển 29X 9029 ạ.
Em xin vodka các cụ đầy đủ (b)(b)

digger

Xe tăng
Em cũng chẳng bít về con transit này
Nhưng em dự là nếu focus ghia 2005 biển 29X 9029 là thật thì đương nhiên transit là giả và ngược lại.
Do vậy kiểm tra giấy tờ xe focus ghia, giấy tờ chuẩn là được (cụ kiểm tra cả đăng kiểm nữa)
Nói thế thôi chứ giấy tờ giả nhìn tinh vẫn thấy mà cụ.
Em cũng được xem giấy tờ giả rồi, so với giấy thật vẫn thấy khác.

TSTA

Xe container
bác L phải hết sức cẩn thận, bác đi xem cả 2 thằng đi, để 1 giấy xịn và 1 giấy làm nhái thì phân biệt ok, chứ bác nhìn mỗi 1 tờ giấy sợ hơi khó, bác nên mang theo 1 cái xịn đi theo, và tốt hơn nhìn cả 2. Biết đâu cả 2 cùng ko thật thì sao.
Mong bác tìm đc chiếc xe lành mạnh, :-bd

buinham

Xe đạp
Trần Sỹ Tuấn Anh ơi !

Em đem tờ giấy đăng ký xe đưa vào máy soi tiền là phát hiện được thật hay giả ngay đó, cần gì phải tốn thời gian và công sức đi xác minh đâu em.

Đưa vào máy soi tiền nó hiện lên cái quốc huy chìm ở giữa cà vẹt là đăng ký thật, còn không có thì là đăng ký giả đó.

Chúc TSTA khỏe.

onroad

Xe tăng
Em cũng chẳng bít về con transit này
Nhưng em dự là nếu focus ghia 2005 biển 29X 9029 là thật thì đương nhiên transit là giả và ngược lại.
Do vậy kiểm tra giấy tờ xe focus ghia, giấy tờ chuẩn là được (cụ kiểm tra cả đăng kiểm nữa)
Nói thế thôi chứ giấy tờ giả nhìn tinh vẫn thấy mà cụ.
Em cũng được xem giấy tờ giả rồi, so với giấy thật vẫn thấy khác.
bác L phải hết sức cẩn thận, bác đi xem cả 2 thằng đi, để 1 giấy xịn và 1 giấy làm nhái thì phân biệt ok, chứ bác nhìn mỗi 1 tờ giấy sợ hơi khó, bác nên mang theo 1 cái xịn đi theo, và tốt hơn nhìn cả 2. Biết đâu cả 2 cùng ko thật thì sao.
Mong bác tìm đc chiếc xe lành mạnh, :-bd
Trần Sỹ Tuấn Anh ơi !

Em đem tờ giấy đăng ký xe đưa vào máy soi tiền là phát hiện được thật hay giả ngay đó, cần gì phải tốn thời gian và công sức đi xác minh đâu em.

Đưa vào máy soi tiền nó hiện lên cái quốc huy chìm ở giữa cà vẹt là đăng ký thật, còn không có thì là đăng ký giả đó.

Chúc TSTA khỏe.
Cảm ơn các cụ đã tư vấn.
Em focus này em gặp hôm đi đăng kiểm. Vậy đã qua đăng kiểm thì nhất thiết phải là nhịn phải ko các cụ?

TSTA

Xe container
Trần Sỹ Tuấn Anh ơi !

Chúc TSTA khỏe.
Oh, bác T có khỏe ko, cảm ơn bác chỉ về vụ này.
Bác cố cái avatar đi bác :-bd HiHi.

digger

Xe tăng
Đấy đấy, theo em thì là như thế
Chứ nếu í cụ muốn ai biết về lịch sử con Transit này không thì em e là không ai giúp cụ được.
Giả sử con Transit này sử dụng là giấy tờ giả, thì việc này chỉ có trời biết, đất biết, và chủ xe biết.
Chứ còn hàng xóm và họ hàng của chủ xe chắc chắn không biết.
Và chủ xe chẳng bao giờ lên đây để bộc bạch cùng cụ cả.

onroad

Xe tăng
Đấy đấy, theo em thì là như thế
Chứ nếu í cụ muốn ai biết về lịch sử con Transit này không thì em e là không ai giúp cụ được.
Giả sử con Transit này sử dụng là giấy tờ giả, thì việc này chỉ có trời biết, đất biết, và chủ xe biết.
Chứ còn hàng xóm và họ hàng của chủ xe chắc chắn không biết.
Và chủ xe chẳng bao giờ lên đây để bộc bạch cùng cụ cả.
Cảm ơn cụ!

Ý em là: xe đã đc qua trung tâm kiểm định thì liệu giấy tờ có là thật 100% ko ợ?

nghiathang

Xe tăng
Có cụ Camry chuyên tra số xe đấy, cụ tìm lại các thớt cũ xem.
Hoặc là cụ qua box cafe ấy, bên đó đông người qua lại có thể giúp cụ được.

Chỉnh sửa cuối:

nghiathang

Xe tăng
E hơi giật mình nên ktra lại số xe của ông anh 29X 1336 trên google trời ạ có tân 2 xe khác mang cung biển số 29x 1336 (1 xe Grandis, 1 xe Everest) trong khi xe nhà mình là xe ZACE. E cũng chẳng hiểu thế nào cả.

digger

Xe tăng
Cảm ơn cụ!

Ý em là: xe đã đc qua trung tâm kiểm định thì liệu giấy tờ có là thật 100% ko ợ?
Khả năng là chưa chắc đã thật đâu cụ ợ.
Em biết có trường hợp thế này: Một chú Nissan đời cũ luôn được kiểm định ở trạm 29xxxx (xin phép không nói tên), bán về Quảng Ninh. Đến kỳ 6 tháng không chịu lên Hà Nội mà khám luôn ở Quảng Ninh, thế là hết được lưu hành luôn vì sử dụng giấy tờ không hợp lệ (nếu biết trước như vậy thì có ý kiến với các anh đăng kiểm QN luôn thì xong, nhưng ác một điều là chủ xe cũ không nói giấy tờ không hợp lệ để chủ mới còn tính - nói thật thì ai dám mua nữa).
(Nếu chủ xe thông đồng được lần đầu với 1 trạm đăng kiểm thì các lần sau không phải nghĩ vì thủ tục kiểm tra ở đăng kiểm cũng thuộc dạng đơn giản - trừ các xe lạ từ các trạm khác đến).

PS: Cụ thử sang box cafe như cụ Nghiathang nói xem, ở đây anh em toàn hóng hớt, dự thế thôi. :-|

nghiathang

Xe tăng
He he các cụ ơi chẳng phải thế đâu, khi dăng tin bán xe thì người ta thay chữ cái khác bằng chữ X đấy, có thể là 29U, 29Y, 29M ...
Thế thôi, cụ đừng lăn tăn nhiều làm gì, Nếu đăng kiểm xong rồi thì vô tư.

onroad

Xe tăng
He he các cụ ơi chẳng phải thế đâu, khi dăng tin bán xe thì người ta thay chữ cái khác bằng chữ X đấy, có thể là 29U, 29Y, 29M ...
Thế thôi, cụ đừng lăn tăn nhiều làm gì, Nếu đăng kiểm xong rồi thì vô tư.
Nhà cháu gặp ở trạm thái nguyên. nói chuyện mới biết là người wen.
Chắc yên tâm rồi :D
Vod các cụ nhá nhá!

meobeo9109

Xe hơi
Cứ xem trông đăng kiểm là chuẩn cụ a. Chuẩn nữa thì nhờ mấy bác cấp biển là tra ra ngay thôi mà