xin nhờ các cụ về chỉnh ánh sáng và câu dây dayligh

TuanHung1

Xe tăng
Tình hình là em lên bộ bi mía nó cho as như sau.

Thực tế ngoài đường

Sau đó em thấy cos thấp bẻn lái em lại kéo nó lên 1 tý

Ở bức trên có phải cục bi bẻn phụ bị ngiêng ko ạ.. có cách nào xóa điểm đen giữa 2 vệt cắt ko ạ
1. Ở khoảng cách 5m em đo từ điểm cao nhất ngay vệt chéo của đèn bên lái cao 80cm so với mặt đất
2. Đen bên phụ cung thế nhưng do nghiên bi sang lái nên góc phụ bị cao.
3. Em xin hỏi. 1 viên bi nó xe tạo ra 1 vệt cắt chéo giửa 2 đường as. Em nhìn thì ngay vệt chéo hình z là tâm viên bi. Vậy : chỉnh cho 2 vệt chéo của 2 bi cách nhau bao xa. Và đo ở khoảng cách từ đèn đến màn là bao nhiêu mét để cho as chuẩn ạ.
thêm nữa.
1. Em lắp dayligh nhưng câu nhầm dây. Đèn sáng nhưng tắt máy khóa cửa nó cư trơ ko tắt. Em phải rút cầu trì phụ để tắt.

Đây là hình em cấu điện + từ cầu chì ra. ( vị trí này ko tắt được đèn ).
Đây là sơ đồ bộ cầu trì

Vậy em muốn câu điện + cho cái dayligh thì phải câu từ vị trí nào để khi Nổ Máy thì sáng. Tắt máy thì tắt.
Để Ac nghe nhạc thì ko sáng.
chỉ sáng khi nổ máy.
cái dayligh hiện tại em đả cho nó nháy theo sinhan
nhưng đến mục câu điện cho nó sáng theo máy nổ thì tịt.
em xin cảm ơn các cụ ạ

doblo97979

Xe máy
các cụ cho e ngồi hóng

TuanHung1

Xe tăng
City moi phải câu từ cầu trì bên trong. Volang mới để on thì ko sáng. Em da nhờ ng mò ra.
Nhưng vụ đèn chỉnh e ko bít cụ nào giúp e xí.
mấy cụ bán đèn giấu nghề gớm

huy ledtech

Xe đạp
Cụ qua e đi song ngay thôi cụ

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
Lấy nguồn thẳng từ máy phát chắc đuoc

huy ledtech

Xe đạp

OtoPro.Dung

Xe tăng
Tình hình là em lên bộ bi mía nó cho as như sau.

Thực tế ngoài đường

Sau đó em thấy cos thấp bẻn lái em lại kéo nó lên 1 tý

Ở bức trên có phải cục bi bẻn phụ bị ngiêng ko ạ.. có cách nào xóa điểm đen giữa 2 vệt cắt ko ạ
1. Ở khoảng cách 5m em đo từ điểm cao nhất ngay vệt chéo của đèn bên lái cao 80cm so với mặt đất
2. Đen bên phụ cung thế nhưng do nghiên bi sang lái nên góc phụ bị cao.
3. Em xin hỏi. 1 viên bi nó xe tạo ra 1 vệt cắt chéo giửa 2 đường as. Em nhìn thì ngay vệt chéo hình z là tâm viên bi. Vậy : chỉnh cho 2 vệt chéo của 2 bi cách nhau bao xa. Và đo ở khoảng cách từ đèn đến màn là bao nhiêu mét để cho as chuẩn ạ.
thêm nữa.
1. Em lắp dayligh nhưng câu nhầm dây. Đèn sáng nhưng tắt máy khóa cửa nó cư trơ ko tắt. Em phải rút cầu trì phụ để tắt.

Đây là hình em cấu điện + từ cầu chì ra. ( vị trí này ko tắt được đèn ).
Đây là sơ đồ bộ cầu trì

Vậy em muốn câu điện + cho cái dayligh thì phải câu từ vị trí nào để khi Nổ Máy thì sáng. Tắt máy thì tắt.
Để Ac nghe nhạc thì ko sáng.
chỉ sáng khi nổ máy.
cái dayligh hiện tại em đả cho nó nháy theo sinhan
nhưng đến mục câu điện cho nó sáng theo máy nổ thì tịt.
em xin cảm ơn các cụ ạ
CỤ thật là tận tâm với đèn của Xế, theo cháu thấy với cấu hình gói bi-xenon cụ gửi cho e mà ánh sáng lên được ntn cũng ngon lắm r cụ ạ, còn vệt đen đen kia xảy ra 1 vài xe cháu đã độ. Lý do đã thấy là Sai tâm bóng(khả năng cao D2H mới chuẩn ý)hí hí
P/s: E phỏng đoán thôi, phải cho e sờ vợ cụ cơ e mí khẳng định đc(Vợ 2 cụ nhớ nhoé) =))=))=))=))=))

TuanHung1

Xe tăng
CỤ thật là tận tâm với đèn của Xế, theo cháu thấy với cấu hình gói bi-xenon cụ gửi cho e mà ánh sáng lên được ntn cũng ngon lắm r cụ ạ, còn vệt đen đen kia xảy ra 1 vài xe cháu đã độ. Lý do đã thấy là Sai tâm bóng(khả năng cao D2H mới chuẩn ý)hí hí
P/s: E phỏng đoán thôi, phải cho e sờ vợ cụ cơ e mí khẳng định đc(Vợ 2 cụ nhớ nhoé) =))=))=))=))=))
Thì bóng là d2h mà cụ. Mà tý toáy sao nó bị nghiên cục bi. Làm mặt cắt bên lái bị chúc vào trong 1 tý. Híc khổ thân em. Mày mò thế đấy. Trường hợp bị nghiêng cục bi thì có vặn lại được ko cụ.
Lúc đầu thì chúc cục bi bên phụ. Chỉnh song bên phụ lại dính cục bên trái. Em đang nãn toàn phần. Chạy tạm lúc nào chán về Zin hoặc múc cục đèn độ nguyên bộ cho khỏi nhọc óc.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

OtoPro.Dung

Xe tăng
Thì bóng là d2h mà cụ. Mà tý toáy sao nó bị nghiên cục bi. Làm mặt cắt bên lái bị chúc vào trong 1 tý. Híc khổ thân em. Mày mò thế đấy. Trường hợp bị nghiêng cục bi thì có vặn lại được ko cụ.
Lúc đầu thì chúc cục bi bên phụ. Chỉnh song bên phụ lại dính cục bên trái. Em đang nãn toàn phần. Chạy tạm lúc nào chán về Zin hoặc múc cục đèn độ nguyên bộ cho khỏi nhọc óc.
Hì, giờ tạm dừng tự sướng đc dùi cụ ạ! Cụ đem ra thợ gần nhà xem sao ko thì én lên HN e làm cho cụ.
Hoặc ngâm cứu giải pháp tiếp theo

huy ledtech

Xe đạp