Xin mọi người tư vấn về giếng trời cho nhà ống

Ken Hạ Long

Xe điện
Nhà em cũng nhà ống đây.Giếng trời to hơn nhà cụ tí.Theo em thì cụ nên dùng kính an toàn 2 lớp như 1 số cụ tư vấn.Kính an toàn có nhiều loại.Cụ thích chắc chắn có thể dùng loại 12,38 : 1 mặt cường lực 7li,1 mặt kính thường 5 li,lớp phim dán ở giữa 0,38.Em khuyên cụ không lên dùng kính cường lực không.Trước trong khu em đã xảy ra 2 vụ,một vụ nổ bình hơi,toàn bộ kính cường lực ở các nhà xung quanh các đến mười mấy nhà rụng như ngô.Một vụ giếng trời làm cường lực,buổi sáng có cái xe tải đi qua,chả hiểu sao vỡ rơi hết xuống.May không vào người trong nhà.Kính an toàn nếu vỡ cũng chỉ bị rạn,vì nó dính lại với nhau nhờ lớp phim ở giữa cụ ạ

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Haiz giá nó chênh nhau 1 trời 1 vực thế chả cần hỏi cũng biết kiểu gì tốt hơn rồi. Nhà em ngày xửa xưa là lợp kính , kính thường chứ thời đó chưa có CL. Được vài bữa nắng mưa nó rơi xuống như dao găm may phúc ông bà nhà mình lớn. Xong nhà em gỡ sạch làm tấm tôn nhựa lấy sáng, mưa kêu hơi to nhưng an toàn mà rẻ thối hỏng thay tấm khác quá đơn giản.
Còn hiện nay thì phía bên trên tum cách tầm 2m nhà em lợp tôn cả mái luôn, riêng đoạn giếng giời nhà em dùng tôn nhựa lấy sáng. Mùa đông thì lấy cái bạt dứa phủ lên cho đỡ lạnh, mùa hè bỏ bạt ra gió thổi lồng lộng.
Nói chung là, cuộc sống này vốn đơn giản, cụ đừng phức tạp nó quá lên như thế ko cần thiết đâu ạ :D

Lý Thâm

[Tịch thu bằng lái]
Haiz giá nó chênh nhau 1 trời 1 vực thế chả cần hỏi cũng biết kiểu gì tốt hơn rồi. Nhà em ngày xửa xưa là lợp kính , kính thường chứ thời đó chưa có CL. Được vài bữa nắng mưa nó rơi xuống như dao găm may phúc ông bà nhà mình lớn. Xong nhà em gỡ sạch làm tấm tôn nhựa lấy sáng, mưa kêu hơi to nhưng an toàn mà rẻ thối hỏng thay tấm khác quá đơn giản.
Còn hiện nay thì phía bên trên tum cách tầm 2m nhà em lợp tôn cả mái luôn, riêng đoạn giếng giời nhà em dùng tôn nhựa lấy sáng. Mùa đông thì lấy cái bạt dứa phủ lên cho đỡ lạnh, mùa hè bỏ bạt ra gió thổi lồng lộng.
Nói chung là, cuộc sống này vốn đơn giản, cụ đừng phức tạp nó quá lên như thế ko cần thiết đâu ạ :D
cụ nói chuẩn quá

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Nhà mình đang lo, giếng trời, mái kính sẽ làm nóng nhà vào mùa hè. Các cụ cho hỏi có cách nào xử lý vụ này ko? Nhà mình, mái kính và giếng trời thiết kế rộng quá (6 m2 chỗ cầu thang, và 12 m2 giếng trời, trồng cây trong nhà, mái kính thiết kế có thể mở lấy mưa), lo nhất vụ nóng bức lúc mùa hè!

noithatkientruc

Xe điện
Nhà em định làm lại giếng trời (kích thước cỡ 2.5x2) do ngày xưa chủ cũ họ làm bằng nhựa , cứ khi nào gió to lùa vào thì nó cứ kêu rầm rầm nên nếu buổi đêm gây tiếng rất ồn . Em search trên mạng thì thấy giờ thấy mọi người dùng kính chịu lực hoặc tấm lợp nhựa Polycarbonate . Về kích cường lực thì thấy có vài bài báo nói về chuyện bị vỡ vụn về mùa hè nắng nóng nên em cũng hơi sợ còn về lợp nhựa Polycarbonate thì em sợ nó lại bị tình trạng như tấm lợp hiện nay của nhà em . Ai trong ngành này tư vấn hộ em là kính cường lực nó có thật là dễ vỡ khi gặp trời nắng nóng ko ? tấm lợp nhựa Polycarbonate có bền ko ạ ?
TẤM Polycarbonate thì cụ ko nên dùng rồi vì dc 2,3 năm là hỏng ngay hoặc bẩn . Vẫn nên dùng kính cường lực khi lắp cho các lỗ vít, nẹp ....tạo khe hở với kính để có độ cựa khó vỡ hơn ( bên cạnh đấy vẫn có tỷ lệ vỡ nhất định do kính cường lực ở VN bỏ qua công đoạn test sản phẩm trước khi ra lò để giá rẻ ) Bên cạnh đấy cụ có thể dùng kính dán 2 lớp chẳng may vỡ cũng vẫn an toàn nhé

hongphat_edu

Xe tải

David Thắng

Xe hơi
Nhà mình đang lo, giếng trời, mái kính sẽ làm nóng nhà vào mùa hè. Các cụ cho hỏi có cách nào xử lý vụ này ko? Nhà mình, mái kính và giếng trời thiết kế rộng quá (6 m2 chỗ cầu thang, và 12 m2 giếng trời, trồng cây trong nhà, mái kính thiết kế có thể mở lấy mưa), lo nhất vụ nóng bức lúc mùa hè!
vụ này các cụ xưa làm mãi rồi. sử dụng lam, đan vuông hoặc quả trám. ánh nắng chỉ chiếu trực tiếp khi lên đỉnh đầu. Hắt bóng xuống giếng trời rất đẹp. Không biết cụ có yêu cây xanh không, vì nó là biện pháp giảm nóng tốt nhất. 2015 mình có làm một giêng trời như thế cho giám đốc một công ty nhựa bên như quỳnh. năm nay vừa sang thấy chả có cái cây nào hết. giếng khô nước cạn, cây héo. chán luôn. cái lam này nếu chưa thi công mái thì đổ bê tông. nếu muốn sửa chữa thì dùng inox, gỗ hoặc nhôm giả gỗ. đều đẹp

Chỉnh sửa cuối: