[VHGT] xin lỗi mod em vào đây hỏi nhé

luyenok

Xe điện
vạch đứt thì đè thoải mái đi cụ vì nó cũng như vạch trắng, sự khác nhau giữa màu vàng và trắng là màu vàng sẽ thêm ý cấm đỗ xe đối với vạch đứt, cấm dừng, đỗ đối với vạch vàng liền.

Vạch vàng liền thường được dùng trên cầu, đường 2 chiều nhỏ không có lề đường, vỉa hè,... khi đó ngoài tác dụng phân làn như vạch trắng thì còn có tác dụng cấm dừng đỗ trên toàn đoạn đường đó thay vì phải cắm biển cấm.

Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Câu trả lời chi tiết nhất - cụ thấy vạch đứt thì cứ ra tín hiệu rồi căn khoảng cách an toàn mà vượt thôi, trừ phi có biến cấm vượt thì xxx sẽ hỏi cụ thôi

vạch đứt thì đè thoải mái đi cụ vì nó cũng như vạch trắng, sự khác nhau giữa màu vàng và trắng là màu vàng sẽ thêm ý cấm đỗ xe đối với vạch đứt, cấm dừng, đỗ đối với vạch vàng liền.

Vạch vàng liền thường được dùng trên cầu, đường 2 chiều nhỏ không có lề đường, vỉa hè,... khi đó ngoài tác dụng phân làn như vạch trắng thì còn có tác dụng cấm dừng đỗ trên toàn đoạn đường đó thay vì phải cắm biển cấm.

cocden

Xe tăng
EM hiểu vạch vàng hay trắng đều là vạch đứt thì cứ đi vô tư. Còn vạch này em đi đoạn từ Nam Định sang Thái Bình có loại vạch này (Cung đường cũ nhé. Cung đường mới hoặc tuyến tỉnh khác em ko bít nhé). Nếu các bác để ý thì cung này vạch vàng cho phép chay tốc độ tối đa là 80 km/h. Còn vạch trắng giới hạn 50 km/ h thui. Đi đoạn này cũng khá nhàn vì ko phải để ý nhiều đến biển báo hạn chế tốc độ. Cái này em hoan nghênh ngành GTVT của tỉnh nhà giúp cho người tham gia giao thông biết đường mà chấp hành quy định mà ko bị mấy anh hùng núp gây khó dễ.

hongminhphat

Xe điện
Thoải mái đâu có đc hả cụ. Cụ chỉ đc đè qua vạch khi cụ vượt xe khác, hoặc bên phải chiều đi của cụ có chướng ngại vật. Còn đường mà thông thoáng, cụ phải đi về bên phải theo chiều đi của mình cụ nhé.
theo em nhớ kô nhầm thì đúng như cụ nói vạch trắng thì đè thoải mái thôi

cafesang289

Xe tải
Hỏi tí luật thì bảo mua bằng. Vâng. Nhà cháu mua ạ. Chỉ với 100k cháu đã tiết kiệm đc nửa ngày ngồi chờ đến lượt thi. Luật giao thông bao la. Dù có đc học cũng chưa hẳn khắc cốt ghi tâm đc hết. Các cụ công chức,kinh doanh,thương mại. Ngày đi làm. Tối về gia đình con cái. Cho hỏi otofun đc bao nhiêu % học luật hẳn hoi,nắm vững tất cả nào mà các cụ coi thường thế

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hỏi tí luật thì bảo mua bằng. Vâng. Nhà cháu mua ạ. Chỉ với 100k cháu đã tiết kiệm đc nửa ngày ngồi chờ đến lượt thi. Luật giao thông bao la. Dù có đc học cũng chưa hẳn khắc cốt ghi tâm đc hết. Các cụ công chức,kinh doanh,thương mại. Ngày đi làm. Tối về gia đình con cái. Cho hỏi otofun đc bao nhiêu % học luật hẳn hoi,nắm vững tất cả nào mà các cụ coi thường thế
Cụ hạ hỏa!Nếu ai cũng học hành am hiểu thì ngay cả cái oto Fun này cũng chẳng có gì để tồn tại phổ biến cho nhau cả.

Hắc Ín

Xe tăng
Đoạn này tránh Cẩm Phả hả cụ? vượt đè thoái mái cụ ạ.

stella

Xe hơi
Thôi thì khỏi dự, đến đoạn đó cộng thêm mấy chú áo vàng các cụ cứ đè thẳng thừng xem có tuýt k là rõ ngay thui mà.

trongbach

Xe buýt
Đè vô tư cụ ơi vì là vạch đứt mà.

cafesang289

Xe tải
Cụ hạ hỏa!Nếu ai cũng học hành am hiểu thì ngay cả cái oto Fun này cũng chẳng có gì để tồn tại phổ biến cho nhau cả.
Cụ nói đúng. Ai cuzng biết thì otofun có khi ko tồn tại. Ko có các cụ nhiều kinh ngiệm thì mấy cái cụ mới thi bằng chắc chả biết gì luôn.tinh thần giao lưu học hỏi của mọi ng nói chung và nhà cháu nói riêng đang bị xúc phạm bởi những ng cho rằng "ta biết hơn 1 tí"

lookkool

Xe đạp
Nhiều cụ chưa hiểu hết ý nghĩa của vạch kẻ đường, có cụ bẩu vạch vàng để dễ nhìn ban đêm. Các cụ chưa gì đã chê bai cụ chủ, như thế là không tốt =((
Thực ra vạch vàng và vạch trắng đều có ý nghĩa riêng của nó. Đối với vách vàng, mỗi quốc gia có mỗi cách quy định dùng vạch vàng riêng. Vạch vàng ngoài tác dụng để thể hiện các báo hiệu cấm đỗ-dừng, báo hiệu chướng ngại vật, đảo giao thông, ...Ở đây em muốn nói về một số ý nghĩa của vạch phân làn màu vàng. Trong báo hiệu, màu vàng là màu cảnh bảo nguy hiểm, nên vạch vàng được dùng

Để phân chia giữa các làn ngược chiều nhau

Nhiều khi cả trắng vàng lẫn lộn

Ngoài ra vạch vàng còn được kẻ ở lề của đường cao tốc, và một số trường hợp khác.
Đối với vạch tín hiệu kẻ đường thì các vạch đứt đều có thể xâm phạm

Có một điều lưu ý là luật ở các nước đều quy định cụ thể là khi có vạch liền đơn (hình thứ hai ở trên) phân chia đường ngược chiều thì các phương tiện bị cấm vượt xe cùng chiều, nhưng có thể được rẽ trái! ví dụ như rẽ vào ngõ, cơ quan ở bên kia đường. Nhưng khi có vạch liền đôi (hình thứ ba) thì cấm vượt và cấm rẽ trái. Không biết luật GT của ta quy định thế nào, cụ nào thông thái thì giải thích giùm

Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
Chuẩn! Thời gian còn đặt chén nữa chứ! :))
Vạch nay cụ cứ đè đi, ko phải hỏi Mod đâu nhé! :D
Không những thế mà còn là trùm BRL nữa cơ, vì có lợi thế là lắm quân xanh.=))=))

hakkinen

Xe tải
Thường thì vạch vàng là vạch tạm thời, kẻ tạm chờ vẽ vạch trắng là vạch chính thức. Còn công năng thì k khác gì vạch trắng cả. Đã đứt là đè thoải mái

hakkinen

Xe tải
Nhiều cụ chưa hiểu hết ý nghĩa của vạch kẻ đường, có cụ bẩu vạch vàng để dễ nhìn ban đêm. Các cụ chưa gì đã chê bai cụ chủ, như thế là không tốt =((
Thực ra vạch vàng và vạch trắng đều có ý nghĩa riêng của nó. Đối với vách vàng, mỗi quốc gia có mỗi cách quy định dùng vạch vàng riêng. Vạch vàng ngoài tác dụng để thể hiện các báo hiệu cấm đỗ-dừng, báo hiệu chướng ngại vật, đảo giao thông, ...Ở đây em muốn nói về một số ý nghĩa của vạch phân làn màu vàng. Trong báo hiệu, màu vàng là màu cảnh bảo nguy hiểm, nên vạch vàng được dùng

Để phân chia giữa các làn ngược chiều nhau

Nhiều khi cả trắng vàng lẫn lộn

Ngoài ra vạch vàng còn được kẻ ở lề của đường cao tốc, và một số trường hợp khác.
Đối với vạch tín hiệu kẻ đường thì các vạch đứt đều có thể xâm phạm

Có một điều lưu ý là luật ở các nước đều quy định cụ thể là khi có vạch liền đơn (hình thứ hai ở trên) phân chia đường ngược chiều thì các phương tiện bị cấm vượt xe cùng chiều, nhưng có thể được rẽ trái! ví dụ như rẽ vào ngõ, cơ quan ở bên kia đường. Nhưng khi có vạch liền đôi (hình thứ ba) thì cấm vượt và cấm rẽ trái. Không biết luật GT của ta quy định thế nào, cụ nào thông thái thì giải thích giùm
Cụ nhầm cái vụ 2 vạch đứt và liền song song rồi. Vạch đứt ở trong, vạch liền ở ngoài tức là mình được phép vượt ra làn ngoài, xong phải chuyển về làn cũ ngay, còn xe đi chiều ngược lại thì không được vượt sang làn bên mình (mình tuân thủ vạch ở gần bên mình hơn)

Chỉnh sửa cuối: