[Funland] Xin lời khuyên ..30 tuổi rồi mà em chưa có gia đình

Thangnet

Xe tải
Vâng em cũng biết là thế mà. Nhưng ko biết năng đi clb nào giờ cụ. Hicc. Cụ bảo tìm nhanh thế được ạ :(( Mục tiêu em đặt từ lâu lắm r ý chứ cụ hicc.. Cụ cũng thuận lợi nhỉ. Lên kế hoạch phát là lấy vợ luôn được. :D
Haiz. Nói với mợ nhiều lúc chán thật. Phải dạy từng bước một. Để e kể cho mợ vài CLB nhé.
Nhảy , tâm việt ,chụp ảnh, Of, .....
Kể ra thì nhiều lắm. Mợ cứ thử đi. E thử đến chục CLB ý chứ. Kaka

CherryOne

Xe điện
Khà khà! Mợ fun vãi, a hàng xóm sx dưng đồ hãng tên tuổi nhớn vẫn chát chúa như thường. Bọn e chơi audio đồ linn, tanoy, naim cũng chát xít xìn xịt đới.
=)) e chỉ thấy hợp để dùng thì e mua thôi, e ko biết nhãnhiệu gì đâu. Thật đấy

Thangnet

Xe tải
Thôi....em đi.....ngủ đây! Lát thấy ngáo ộp lại mất ngủ bủ mệ....=))

E đã kể trên này rồi , e có cô bạn lớp 7 nặng đúng 1 tạ 1. Lấy đc chồng năm 28t cơ mà.
Hôm e đi vào bệnh viện xanh phôn có việc đag chạy đi chạy lại có ng gọi tên mình, ngoảng lại nhìn thấy bạn cũ cấp 2, cũng chỉ chào hỏi mấy câu quoa loa, vì đang vội. Nhưg k tìm thấy cái cửa đâu, đành hỏi bạn cũ . Cô bạn đứng ghé mình sang thấy ngay nối vào. Đi họp lớp kể lại ai cũng cười té ghế. :))
Anh chồng đưa bạn gái về nhà bị cả họ chê xấu, mẹ mắng cho 1 trận: a ý cho ngay câu : e ý xấu thế này con k lấy thì còn ai giám lấy. Mẹ cũng bó tay.
Nhưng bjờ cho đi hq làm lại mặt rồi. Trông cũng đc. Cũng đỡ béo hơn. Nói chung là giảm cân thành công.
Từ đó e đã thay đổi hoàn toàn suy nghĩ..:)).

anh1994

Xe hơi
E đã kể trên này rồi , e có cô bạn lớp 7 nặng đúng 1 tạ 1. Lấy đc chồng năm 28t cơ mà.
Hôm e đi vào bệnh viện xanh phôn có việc đag chạy đi chạy lại có ng gọi tên mình, ngoảng lại nhìn thấy bạn cũ cấp 2, cũng chỉ chào hỏi mấy câu quoa loa, vì đang vội. Nhưg k tìm thấy cái cửa đâu, đành hỏi bạn cũ . Cô bạn đứng ghé mình sang thấy ngay nối vào. Đi họp lớp kể lại ai cũng cười té ghế. :))
Anh chồng đưa bạn gái về nhà bị cả họ chê xấu, mẹ mắng cho 1 trận: a ý cho ngay câu : e ý xấu thế này con k lấy thì còn ai giám lấy. Mẹ cũng bó tay.
Nhưng bjờ cho đi hq làm lại mặt rồi. Trông cũng đc. Cũng đỡ béo hơn. Nói chung là giảm cân thành công.
Từ đó e đã thay đổi hoàn toàn suy nghĩ..:)).
Cụ cười người ta xấu ạ? Nhưng xấu có phải lỗi do họ đâu. Mấy người thế hay buồn với tủi thân lắm ấy. Em chả bao giờ cười cả.
Mà em ý xấu thế mà vẫn lấy được chồng tốt kìa. Em thấy đấy mới là cao tay, như kiểu họ có tính cách thu hút hoặc có duyên thế nào đó. Đấy gọi là yêu bản chất bên trong đó cụ. Thế nó mới bền lâu nhá, cụ đừng có coi thường. :D

hxduong

Xe lăn
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
Em có ku bạn - trai tân - 37 tuổi mả chưa mảnh tình vắt vai :))
Hay em cờ cho mợ với nó?
Thanh niên (già) đứng đắn, thành đạt đấy.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Mình còm mà mợ chủ không thèm rep.

Kiểu này chả có duyên rồi.

Thôi thì cả 2 lại chém gió trên OF vậy ^^

one

Xe điện
Mợ chủ tham gia dịch vụ mai mối hẹn hò nào đấy có app đi. Dịch vụ nghiêm túc nhất mà em biết là Rudicaf, sếp của cty này là con em xã hội của em, ý tưởng xuyên suốt của nó là làm dịch vụ mai mối (matchmaking) chứ không phải hẹn hò (dating) nên app xét duyệt profile thành viên khá kỹ và hỗ trợ tận tình cho việc tìm người rồi hẹn gặp. Theo em biết thì cũng có nhiều đôi quen trên Rudicaf đã cưới. Nó viết quyển sách bên trái trong ảnh dưới trình bày về việc mở Rudicaf, mợ tìm đọc tham khảo xem thế nào. Trong thời gian, chờ xét profile, mợ có thể đọc quyển bên phải, nhỡ dịch vụ bó tay thì mình cũng tự thân vận động. (Lời khuyên chân thành từ một gái 36 tuổi và không có nhu cầu lập gia đình)

Newware

Xe tải
30 chưa phải là tết.
31 mới sợ.

Tuccheta

Xe đạp
Xem lại bản thân em thấy nguyên nhân chính là do môi trường làm việc và cuộc sống em ít mối quan hệ bạn bè quá. Cứ đều một nhịp đi làm - về nhà.
Các cụ bảo phải thay đổi, phải mở rộng mối quan hệ, có nhiều bạn bè. Nhưng 30r, đâu phải 20. Bạn bè có gia đình cả và ngày một ít. Vậy chẳng nhẽ em phải đổi công việc để thay đổi môi trường sao ạ?
Mà đổi việc để quen biết nhiều hơn em cũng ko biết là phải đổi sang việc gì cụ ah? Đâu dễ như cụ nghĩ. Các cụ thì có cả đàn em ở dưới để quen biết. Nhưng tụi em nhìn ngang đã ko còn ai, nói gì nhìn lên. Mà em cũng cảm thấy độ tuổi 8x-9x nữ nhiều hơn nam.
Chị có thể tham gia hội hè, học thêm cái gì đấy để mở rộng quan hệ và có thêm niềm vui chứ tầm này bạn bè cũng bận rộn chồng con nhiều rồi chả coa ai chơi cùng ( em hiểu, em 27 ). Lên đây chém gió có khi lại nên duyên với cụ nào ý chứ. Nhưng e thấy quan trọng là mình đang vui vẻ và hài lòng với cuộc sống là được, lấy chồng đâu phải ai cũng vui

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
hic mợ cũng vậy ah. Em cũng thế, thấy cuộc sống tẻ nhạt nhàm chán, khô khan quá. Muốn làm gì đó thay đổi quá mợ ah. :((
Em inbox mợ rồi nhé.
Việc gì mình thấy khó thì phải học thôi. Cũng chỉ là một kỹ năng. Học ở đâu? Thì mợ phải hỏi, phải tìm, sẽ thấy.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Vâng em cũng biết là thế mà. Nhưng ko biết năng đi clb nào giờ cụ. Hicc. Cụ bảo tìm nhanh thế được ạ :(( Mục tiêu em đặt từ lâu lắm r ý chứ cụ hicc.. Cụ cũng thuận lợi nhỉ. Lên kế hoạch phát là lấy vợ luôn được. :D
MỢ kéo dài làm rì ? Cho e cái số từ mình hẹn hò thật luôn đuê

LeTai1979

Xe cút kít
Mợ thử đọc link này và áp dụng thực tế xem. Biết đâu :P

https://www.wattpad.com/7792658-cs_dan_ba_suy_nghi_dan_ong

Đây là cuốn sách chỉ cho đàn bà suy nghĩ của đàn ông.

1. Điều gì thúc đẩy người đàn ông?
Có 3 điều xây dựng bản sắc và lòng tự trọng của đàn ông
+) Anh ấy là ai (Danh hiệu của anh ấy)
+) Những gì anh ấy làm (Cách anh ấy nhận được danh hiệu)
+) Những gì anh ấy nhận được (Anh ấy kiếm được bao nhiêu)
Đàn ông phải đạt được mức tối thiểu ở ba lĩnh vực trên để cảm thấy anh ta hoàn thành nghĩa vụ của mình như một người đàn ông. Trước đó, anh ta sẽ quá bận rộn để tập trung vào bạn (vào gia đình và các mối quan hệ).

2. Tình yêu của đàn ông không giống với đàn bà
Đàn bà tuyên xưng tình yêu của họ nhiều lần trong ngày và có thể mong đợi người đàn ông của họ cũng vậy. Nhưng đàn ông yêu theo 3 cách:
+) Chuyên nghiệp: Anh ấy sẽ nói với mọi người rằng bạn là người phụ nữ của anh ấy và anh ấy sẽ giới thiệu bạn với một danh hiệu chính thức.
+) Cung cấp: Người đàn ông càng có thể cung cấp, anh ấy càng cảm thấy mình giống đàn ông. Đó là lý do những người đàn ông nghèo chạy trốn nhiệm vụ làm cha của họ: để chạy trốn khỏi cảm giác không thể cung cấp đầy đủ. Cung cấp ở đây không đơn thuần là tiền, mà còn là khả năng giải quyết vấn đề, sửa chữa vật dụng, di chuyển đồ đạc... Đó chính là lý do tại sao bạn (đàn bà) cần phải làm cho anh ấy (đàn ông) cảm thấy anh ấy đang cung cấp cho bạn.
+) Bảo vệ: Khi một người đàn ông yêu bạn, anh ấy sẽ bảo vệ bạn, đứng về phía bạn.

3. Đàn ông cần 3 thứ
+) Yêu
+) Hỗ trợ trung thành
+) Tình dục
Tình yêu có nghĩa là làm cho anh ấy cảm thấy anh ấy đặc biệt, giống như anh ấy là một vị vua.
Hỗ trợ trung thành có nghĩa là bạn sẽ ở bên anh ấy bất kể có điều gì xảy ra.
Tình dục, tác giả nói rằng đàn ông chỉ có thể chịu đựng khoảng 1 tháng không có nó. Nếu thiếu ở bạn thì đàn ông sẽ tìm kiếm tình dục ở nơi khác :D
Khi đàn bà không đáp ứng được đủ 3 điều trên, mối quan hệ sẽ bị tiêu diệt.

....
Ngoài ra có một số điều hay ho khác ví dụ:
Tại sao đàn ông lừa dối? Tác giả nói rằng đàn ông có thể quan hệ tình dục mà không có cảm xúc. Điều đó có nghĩa là anh ta có thể yêu bạn mà vẫn lừa dối vì hành động tình dục đơn giản.

Em mà đọc tóm tắt sớm thì có phải :))

dieuthuyen.vnn

Đi bộ
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
mợ phải lấy đi chứ ngoài 30 sinh nở khó đấy mợ ạ

kfc1981

Xe điện
Cũng vất đấy ạ , cb qua thời xuân sắc và nhiệt huyết nhất đời người rồi ! Pần còn lại trả hấp dẫn lắm đâu , tiếc cho mợ là hiểu ra vấn đề muộn quá . Nhưng thôi đừng xuy nghĩ tiêu cực mợ à , duyên tới là lên xe hoa ngay thôi , khuyên mợ trước khi lên xe hoa phải xác định đc 2 vấn đề .1 là xác định chuẩn xác giới tính của mình , 2 là xác định mức độ chịu đựng đc những sự thay đổi bất ngờ !

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bao nhiêu thời gian trôi qua từ lúc mợ lập thớt mà vẫn chưa vợt được ai ạ?

dieukhiengianphoi

Xe đạp
Kiếm tiền, du lịch, sau này mông má vào lại ngon ngay.
Có cô 61t còn lấy được trai tân kia kìa mợ ơi. Lo giề