[Funland] Xin lời khuyên ..30 tuổi rồi mà em chưa có gia đình

taplai tapdi

Xe tăng
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
Thế thì các cụ mới ví con gái như bông hoa,mà hoa thì nở đúng thì mới đẹp,. Luc đó màu sắc mới rực rỡ,còn hương thơm thì thôi rồi các loài ong bướm mới thi nhau đến hút mật! Chứ bông hoa tàn rồi ko hương sắc chỉ cho trâu bò nhai hay bỏ vào nồi cám lợn làm chất độn. Còn Đàn ông ư? Hết máu mới dừng mọi thứ mợ nhá! Như cây gỗ lâu năm mới có nhiều thứ hấp dẫn và tăng giá trị nữa!
Trai 30 tuổi đang xoan
Gái 30 tuổi đã toan về già.

emcobietdau

Xe container
Chả có tý ảnh ọt nào mà các Cụ vẫn chém đều.

Sợ thật thôi. Ăn chay ko nhạt mòn à các Cụ.

cuongscb

Xe tăng
Mợ mới 30 mà đã lo lắng thế, em có ba đứa bạn học cùng lớp giờ cũng 35 rồi mà em thấy chúng nó đi du lịch suốt, chả lo cưới chồng gì cả.

huongsac80

Xe container
Mợ có đang thích hay tương tư ai không thế? Nếu chai sạn cảm xúc thì mắc khó rồi :))

89 còn trẻ hay đã già phần nhiều phụ thuộc vào tinh thần của mình mà, luôn yêu đời là trẻ rồi, còn hay buồn, chán đời thì 94 cũng là già, là ế rồi :))

huongsac80

Xe container

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mợ có đang thích hay tương tư ai không thế? Nếu chai sạn cảm xúc thì mắc khó rồi :))

89 còn trẻ hay đã già phần nhiều phụ thuộc vào tinh thần của mình mà, luôn yêu đời là trẻ rồi, còn hay buồn, chán đời thì 94 cũng là già, là ế rồi :))
Thế Hương có đang tương tư ai không hay chai rồi? :))

bizicafe

Xe tăng
Xem lại bản thân em thấy nguyên nhân chính là do môi trường làm việc và cuộc sống em ít mối quan hệ bạn bè quá. Cứ đều một nhịp đi làm - về nhà.
Các cụ bảo phải thay đổi, phải mở rộng mối quan hệ, có nhiều bạn bè. Nhưng 30r, đâu phải 20. Bạn bè có gia đình cả và ngày một ít. Vậy chẳng nhẽ em phải đổi công việc để thay đổi môi trường sao ạ?
Mà đổi việc để quen biết nhiều hơn em cũng ko biết là phải đổi sang việc gì cụ ah? Đâu dễ như cụ nghĩ. Các cụ thì có cả đàn em ở dưới để quen biết. Nhưng tụi em nhìn ngang đã ko còn ai, nói gì nhìn lên. Mà em cũng cảm thấy độ tuổi 8x-9x nữ nhiều hơn nam.
Chuẩn rồi. Mợ phải quan hệ cho rộng vào thì mới dễ...

Phuong83_HaNoi

Xe hơi
Sao pải lấy chồng em, phụ nữ có nhiều sự lựa chọn mà.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có méo đâu, e chơi mấy năm ko lùa được gà nào luôn.
Thế cho e up ảnh kiếm gà nhá lão. Tiêu chuẩn em ít lắm, giỏi hơn e và giàu hơn chỗ tiền e đang cầm ở tay.

Mợ phán chuẩn đét. Đã có tài và có tiền thì không thể gà như thế được :))

dogfight

Xe buýt
Để nói về giá trị sinh học thì đúng là đàn ông hay đàn bà đều có thì thôi. Đàn bà thì rõ rồi, đàn ông thì càng nhiều tuổi chất lượng tinh trùng càng kém, tinh trùng lỗi càng nhiều, khả năng con bị lỗi di truyền càng cao.

Mợ thớt muốn thoát khỏi tình trạng buồn tẻ bế tắc đi làm về nhà như hiện tại thì phải tự tìm lấy niềm vui mới. Ví dụ tham gia môn thể thao gì đó, gia nhập hội nhóm của môn đó, như thế quan hệ vừa mở rộng vừa có lợi cho sức khoẻ, xinh đẹp lên vãi, cơ hội lừa giai lớn hơn. Chứ cứ trông chờ quan hệ đang có thì chỉ có cách tạm chờ vài năm nữa ắt có đứa bỏ vợ. Mợ chưa phải con cái gì tha hồ thời gian thể thao. Em đi làm phọt cơm chăm sóc con cái nhưng vẫn phải tham gia hội nhóm thể thao gì đó không thì đời chán lắm.

Chỉnh sửa cuối:

cuongdk

Xe tải
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
Em 31 chưa vợ đây. Nếu coi đó là 1 cơ duyên thì mợ gửi face vào inbox cho em. Chúc mợ nhiều điều tốt lành.

yuh2105

Xe tăng
Em làm quen được với mợ thớt rồi, trông cũng đáng yêu và duyên phết, nói chuyện cũng hay. Cơ mà lại bị vắng... bồ mới chết :)) Cụ nào tầm tuổi thì xúc đi nhá

Thangnet

Xe tải
Phải nói leo thớt này mệt thật. Sáng leo đc tầng 13, chiều mới bò đc lên tầng 16. Bjờ đã lên 20 rồi.
E có câu truyện này kể cho các cụ phán.:
E có cô bạn học cùng cấp 2 hay bị gọi là " mất e trong vòng tay" theo đúng nghĩa đen luôn. Lớp 7 bạn ý nặng có 1 tạ 1.
Cả lớp đi họp lớp đoán chắc là ế, vì ko ai giám nhận huân chương gỡ bom luôn. Thế mà 28t. Có thành niên gỡ bom thành công.
Còn mấy mợ tầm trung thì cứ ế xưng ế xỉa.
Ngoài 30 sẽ ít sự lựa chọn hơn, thường thì sẽ k nhiều cơ hội và khi còn trẻ. Nên mợ càng nhanh thì càng tốt. (Dĩ nhiên có ít trường hợp đặc biệt)

Lớp e vẫn còn 1 bạn 9 chục ký. Cứ than sao Jo này mình vẫn y nguyên. Cụ nào xung phong e sẽ mai mối cho.

LeTai1979

Xe cút kít
Có méo đâu, e chơi mấy năm ko lùa được gà nào luôn.
Thế cho e up ảnh kiếm gà nhá lão. Tiêu chuẩn em ít lắm, giỏi hơn e và giàu hơn chỗ tiền e đang cầm ở tay.

Tưởng mụ ko thích ăn thịt gà chứ nhỉ? :))