[Funland] Xin lời khuyên ..30 tuổi rồi mà em chưa có gia đình

anh1994

Xe hơi
thôi cứ tranh thủ đi du lịch chán đi cụ ạ
Vâng cụ, nhưng em sợ cô đơn, thích có bạn bè. Đi du lịch mà một mình cũng buồn ah. Với em cũng đi nhiều r. Giờ thích yên bình và có bạn đồng hành bên mình thôi cụ.

anh1994

Xe hơi
Mới 30 tuổi thôi em, cứ bình tĩnh đừng vì nóng vội mà tặc lưỡi chọn bừa. Có vài lý do cho việc muộn lập gia đình ví như đã trải qua vài mối tình giờ tự nhiên thấy ... chán hẹn hò, chai lì cảm xúc, cũng có thể là chưa có mối tình vắt vai và giờ môi trường làm việc thì lại ít có dịp tiếp xúc với các nam thanh nữ tú... dẫn đến ít cơ hội tiếp thị mình. Hà hà em thuộc loại nào?
Em thuộc loại hai cụ ah. :( Hicc, em cũng không dám chọn bừa mà. Chứ cũng có người hỏi.

hanoipho79

Xe lăn
Nghe văn phong và chữ viết em thấy hình như có gì đó sai sai...chẳng có lẽ :))

dunglangha

Xe buýt
Mợ inbox thật là e chống ế cho mợ!

MoonInCar

Xe tải
Em cũng tiếc cho thanh xuân của mình. 30 đã già sao? Đọc comment của các cụ mợ thấy con trai có giá thế, con gái lớn tuổi mất giá ghê. Đời người thật ngắn ngủi. Đời người phụ nữ càng ngắn hơn.
phụ nữ ngoài 35 sinh nở rất khó khăn nên vượt mốc 30 là quắn hết cả mít lên là đương nhiên rồi.
theo như còm thì mợ có rất ít hoặc chả có vệ tinh thì em thật là mợ tính p.án single mom xem sao?!

anh1994

Xe hơi
phụ nữ ngoài 35 sinh nở rất khó khăn nên vượt mốc 30 là quắn hết cả mít lên là đương nhiên rồi.
theo như còm thì mợ có rất ít hoặc chả có vệ tinh thì em thật là mợ tính p.án single mom xem sao?!
Single mom thì thiệt thòi cho đứa trẻ lắm mợ. Em cũng ko thể ích kỷ vậy. Em không phải người mạnh mẽ. Nếu không tìm được người phù hợp thì cũng còn 30 năm nữa thôi. Trải nghiệm nốt cuộc đời vậy. =((

Happyten

Xe máy
Kể chuyện nhà cho mợ nghe để thêm lạc quan nha, em gái con chú ruột nhà mình, học thì mãi mới hết cấp 3, dốt 1 phần, bệnh tật 1 phần, bị bướu cổ, mắt lồi ra, suy tim, lúc nó ốm mới nhổm dậy được ngồi tựa tường như xác ướp, có ông thầy ăn mày đi qua tự dưng phán câu, nhà mày chỉ nhờ được mỗi cô này
Nghe thế ai cũng thở dài, nghĩ kg biết nó sống được bao lâu.
Nhưng nó khỏi bệnh, mãi kg biết làm gì đành đi Malaysia lao động,xong sức khỏe yếu lại phải về, bố mẹ gánh nợ khổ sở,đói ăn đói mặc
Em ấy có lúc bỏ kính cận ra, nhìn như con ếch mắt lồi
Mãi sau này nhờ người nhà xin vào bệnh viện (xin giấu tên) cái xe đạp không có, quần áo xin của chị mặc, có sao mặc thế,lương ít ỏi còn phải nuôi 1 đứa em nữa cho bố mẹ, không có lấy bữa ngon,năm đó em ý đã 30,tóm lại vẫn mù mịt đúng không
Ấy nhưng thế quái nào, năm 30 như mợ ấy,ở hoàn cảnh ấy, em ý lọt vào mắt xanh anh chàng cán bộ cao của bv, trai tân, nhà Hà nội, hiền và giỏi,theo đuổi em ấy đến tội nghiệp, em ấy lúc đầu tránh vì hoàn cảnh, sau vì thấy chả có điểm nào chê nên lấy
Khi em ý cưới là 32, họ nhà trai nói đùa rằng, quê nhà gái cần phải cấp cho cháu giai nhà tôi cái bằng tháo bom nổ chậm
Giờ em ý có hai con, chồng là giai 1, mẹ chồng mất sớm,còn ông bố chồng lành như đất, có 3000m2 đất Đại Mỗ
E ý lấy chồng, lương của em ý chuyển hết về trả nợ chồng chất cho bố mẹ, sinh hoạt gia đình bằng lương của chồng,thiếu tiền nó chỉ cho ăn đậu phụ với rau luộc, họ hàng bên chồng qua thương cháu mình lại im im mua gà, thịt bỏ tủ lạnh, chứ không dám ai lên tiếng trách móc gì, còn ông chồng thì nhận việc ngoài vào làm thêm được bn cũng đưa hết cho vợ.
Giờ ở tuổi 37, nợ của bố mẹ trả xong,em nó tính sẵn rồi, khi ông bố chồng mất đi, 3000m2 đất kia nó chia ra, bán 1 nửa lấy tiền xây nhà, miếng còn lại chia cho chị em nhà nó mỗi người 30m2, cả nhà chồng biết nó tính toán nhưng cũng chả ai nói gì cả
Vậy nên, việc mợ 30 hay 40 mà chưa lấy chồng vẫn chưa nói lên điều gì cả, chủ yếu số mợ tốt tới đâu

mrdaubac

Xe điện
Gái ế mà còn ngoan (được nhõn 31km) thì lấy sao được chồng, hư đi tí thì mới dễ lấy chồng mợ ạ...!!!=))

kimma

Xe điện
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
Em bấm độn dò qua nick. Thấy mợ có con vong nghìn năm nó theo. Mợ muốn lấy chồng phải cắt vong. Em đệ tử nội môn mao sơn phái. Đẳng cấp thiên sư. Chuyên bắt quỷ trừ tà online. Giá mềm :D . Mợ ko có tiền trả thì em miễn phí. Thậm trí hy sinh thân mình chống ế cho mợ. Mợ inbox cái hình để em hóa vong. Giải trừ kiếp vận. Tế nhân độ . Vô lượng thiên tôn :D

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ nói thế thì mợ chủ thớt khóc hết nước mắt rồi :((
Vâng, hơi phũ, nhưng thật cụ nhể. Giai 34 mà công việc ổn định, có tí tích lũy thì gái chọn ko hết :D

anh1994

Xe hơi

anh1994

Xe hơi
Trai ba mươi tuổi đang xoan
Gái ba mươi tuổi đã toan về già. :(( :((
Đáng ra khi 10t em phải ý thức được điều này mới đúng chứ. :(( Thì còn có cơ hội cứu vãn. Sao em lại sống ngây thơ như vậy chứ :((

thinhtd

Xe container
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
Gấu em cũng 30 rồi nhưng vẫn nhởn nhơ lắm mợ ạ. Em hỏi cưới mấy lần mà chưa đồng ý.

CT123

Xe máy
Em thuộc loại hai cụ ah. :( Hicc, em cũng không dám chọn bừa mà. Chứ cũng có người hỏi.
Hôm rồi mới nghe một đoạn của TS Lê Thẩm Dương có đoạn cách để nhanh lấy chồng, em tham khảo xem :D, Có khi lại tìm được phương án cũng nên.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Vâng cụ, nhưng em sợ cô đơn, thích có bạn bè. Đi du lịch mà một mình cũng buồn ah. Với em cũng đi nhiều r. Giờ thích yên bình và có bạn đồng hành bên mình thôi cụ.
Mợ đi du lịch 2 mình đi, rủ anh nào đi cùng ấy ;)) . Em bảo đảm hết ế liền.