[Funland] Xin kinh nghiệm về điều hòa nhiệt độ mini

Diepbinh

Xe hơi
E mới lắp ĐH daikin mà e không thấy có mùi và rất êm cụ ah, cụ bật 28,29 độ là vừa mát nhẹ

nghecon050509

Xe buýt
ĐH này chỉ phù hợp 2 - 3 cụ để ngoài trời uống nước trà, chơi cờ chém gió thôi cụ. Vì nó chỉ thổi mát nhè nhẹ do hiệu suất làm lạnh thấp.
ĐH phù hợp cụ/mợ nào di chuyển mang đi mang lại ở tạm thời gian ngắn, phòng nhỏ. Còn lâu dài thì vẫn ĐH treo tường.
Cảm ơn cụ, cháu thỉnh thoảng lướt mạng có một số video quảng cáo về Điều hòa Mini nhật bãi vv .. nhân tiện thớt cháu vào tìm hiểu xem nó có ok không, đọc các comment của các cụ cháu kết luận là 1 là điều hòa cây, 2 là lại DDH treo tường thôi. Nó ù ù và như mấy cái quạt điều hòa đổ nước vào khay thì thôi.

Em cũng tích cóp mua được cái xe oto, muốn đưa bố mẹ đi đây đi đó du lịch thăm quan, mà ông bà say xe với sợ mùi điều hoà quá, chả dám đi đâu.
Hồi xưa bà nhà em cũng say xe lắm, ngồi nghĩ đến cái ô tô cũng thấy nôn nao.
Có đợt ngày ngày bà ra nhà em trông cháu, vì không muốn ở lại, chỉ ra 1 lúc buổi sáng, từ Gia Lâm đi xe bus sang, chiều 3-4h lại đi về. Sau một thời gian thì chả thấy say xe nữa, đi đâu cũng được, xe gì cũng không sao.

Thế nên cho cụ đi nhiều vào, bác làm hẳn 1 chuyến đi xa, có khi về là hết say :)