Xin kinh nghiệm mua nhà Vincity Gia Lâm

FBI_

Xe buýt
Người nhà em đang ngó nghiêng Vincity Gia lâm, có cụ có kinh nghiệm nào về mua nhà ở đây cho em xin ít tham khảo ạ
+ E thấy giao dịch chuyển tiền lúc đầu lại chuyển cho 1 bên khác thoả thuận với chủ đầu tư, chứ ko chuyển cho chủ đầu tư ( người bán) . Được đưa là lý do chưa hoàn thiện móng

+ Miễn lãi suất trong 21 tháng, miễn phí trả trước hạn nhưng kì thực nếu trả hết trước trong 21 tháng mới đc miễn, còn không thì vẫn phải nộp lãi 5 năm, sau đó mới đc trả trước hạn mà ko tính lãi.
Cái này cụ nào làm bên bank giải thích em với

+ Còn nhiều vấn đề khác như gửi xe oto, thiết kế, tầng, hướng, cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ luôn ạ

Thank

Amigo

Xe buýt
Người nhà em đang ngó nghiêng Vincity Gia lâm, có cụ có kinh nghiệm nào về mua nhà ở đây cho em xin ít tham khảo ạ
+ E thấy giao dịch chuyển tiền lúc đầu lại chuyển cho 1 bên khác thoả thuận với chủ đầu tư, chứ ko chuyển cho chủ đầu tư ( người bán) . Được đưa là lý do chưa hoàn thiện móng

+ Miễn lãi suất trong 21 tháng, miễn phí trả trước hạn nhưng kì thực nếu trả hết trước trong 21 tháng mới đc miễn, còn không thì vẫn phải nộp lãi 5 năm, sau đó mới đc trả trước hạn mà ko tính lãi.
Cái này cụ nào làm bên bank giải thích em với

+ Còn nhiều vấn đề khác như gửi xe oto, thiết kế, tầng, hướng, cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ luôn ạ

Thank
+ Hiện các tòa đã bán, cụ đều chuyển thẳng vào TK CĐT , sau đó 1 tuần là ký HĐMB luôn, có phải chuyển cho bên nào đâu
+ Đương nhiên là trong 21 tháng ưu đãi LS 0%, cụ tất toàn 1 phần hay tất toán toàn bộ khoản vay thì đc miễn phí phạt, còn từ tháng 22 tới tháng 48, cụ phải chịu phí phạt rồi, sau đó mới đc miễn phí phạt tiếp.
+ Xe oto thì hiện tại có lẽ đa phần sẽ gửi tại nhà để xe tập trung xây 5 tầng, ngay gần tòa CC, vì mỗi tòa CC chỉ thiết kế có 1 tầng hầm, nên sẽ ko đủ cho tất cả các xe oto đâu. Thiết kế , tầng, hướng thì tùy theo gia đình cụ lựa chọn thôi, cái này mỗi người mỗi ý, ko ai giống ai.

vinh7282

Đi bộ
Nên để xây xong hết, cụ tha hồ mà chọn giá còn rẻ hơn bây giờ mua nhé. Vốn cụ mang mà gửi tiết kiệm

FBI_

Xe buýt
Bên bán báo em chuyển khoản vào tài khoản công ty TNHH MTV Tư vấn và kinh doanh bất động sản TCO
Chứ ko phải chuyển trực tiếp cho chủ đầu tư
Hay là có vấn đề các cụ nhỉ?

E cũng đang thắc mắc vụ này

Justforfuntoo

Xe container
Bên bán báo em chuyển khoản vào tài khoản công ty TNHH MTV Tư vấn và kinh doanh bất động sản TCO
Chứ ko phải chuyển trực tiếp cho chủ đầu tư
Hay là có vấn đề các cụ nhỉ?

E cũng đang thắc mắc vụ này
Thế là chuyển khoản cho sàn bđs rồi

FBI_

Xe buýt
Đây ạ. Họ bảo do văn bản thoả thuận này thì chưa ck cho chủ đầu tư đc.
Có bác nào mua nhà mà chuyển khoản cho chủ đầu tư luôn ko ạ?

Đ

atk234

Xe tăng
Vậy cụ xem lại, chứ thường là sẽ chuyển khoản cho chủ đầu tư

Dungnguyen90

Xe hơi
E thấy bắt đóng cọc 10% trước khi vào hợp đồng mua bán là sao vậy cụ?
10% ĐÓNG TRƯỚC KHI KÝ hdmb ( là hình thức lách mà giờ các CDT đều làm khi chưa LÀM xong móng nó gọi là ký văn bản thỏa thuận ) thì chưa ký HDMB được, , số tiền 10% này không bao gồm thuế GTGT ,theo nguyen tắc muốn bán và ký HDMB thì dự án phải làm xong móng và trồng tầng rồi thì mới ký HĐMB , bên gia lâm 1 số tòa đầu tháng 12 này đã bắt đầu ký HDMB rồi cụ, nên các cụ mua sau đợt từ tháng 12, sẽ k phải ký VBTT nữa mà ký HDMB và đóng 10% cùng thời điểm

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Đây ạ. Họ bảo do văn bản thoả thuận này thì chưa ck cho chủ đầu tư đc.
Có bác nào mua nhà mà chuyển khoản cho chủ đầu tư luôn ko ạ?

Đ
5000 căn đã bán đều chuyển khoản cho tco. Ko có 1 căn nào chuyển trực tiếp cho cđt trước khi ký hđmb đâu. Cụ k phải lo chuyện đấy. Lúc ký HĐMB rồi TCO tự chuyển về cho CĐT.
TCO không phải sàn môi giới cụ nhé.

Còn trong 21 tháng chủ đầu tư HỖ TRỢ LÃI SUẤT thì đương nhiên sẽ hỗ trợ luôn tiền phí trả nợ trước hạn rồi. Qua 21 tháng CĐT ko còn hỗ trợ nữa thì cụ phải tự trả tiền phí trả nợ trước hạn. Phí đấy ngân hàng nào cũng có.

Chỉnh sửa cuối: