[Funland] Xin kinh nghiệm mua bếp từ

lovecarhpqn

Xe điện
Cụ nhầm 1 chút, mọi bếp từ bosch đều sản xuất spain, ko có bếp từ made in Germany đâu, kể cả ở Đức. Bếp bosch Made in Grm thì hình như chỉ có bếp hồng ngoại.
Bếp từ đôi chỉ có 1 mã gì PMI gì đó e ko nhớ, là sx tại china, ko có bán ở Đức, chắc chỉ cho thị trường ĐNÁ. EU nó ko xài bếp đôi
Các bếp từ khác đều made in Spain.
Bếp Wmf của Đức dùng có ổn ko cụ ơi?

NNS

Xe ngựa
Bếp Wmf của Đức dùng có ổn ko cụ ơi?
Dạ em cũng ko biết ạ, em có bán hàng bếp đâu mà có lắm trải nghiệm thế đc. Em mới xài AEG và Bosch thôi ạ.
Còn wmf là hãng của Đức, đồ gia dụng của nó nhiều về nồi niêu thìa dĩa hơn, còn về bếp nó có vẻ ko nổi tiếng gì cho lắm, ở Việt Nam em lướt qua thấy toàn bếp 2. Theo em thì nhẽ thuộc hàng bình dân cấp thấp thôi, chắc made in china hay 1 nước 3rd nào đó. tHay cụ tìm sang Bosch cho nó lẫy lừng đỡ lăn tăn ạ
Ví dụ tìm bếp từ wmf: chả thấy mấy, toàn đồ vớ vỉn giá bình dân hơn 100e,: https://www.amazon.de/s?k=wmf+induction+hob&sprefix=wmf+induktion+h&ref=nb_sb_ss_sc_1_15
Tìm bếp từ Bosch thì quá trời bếp, từ vài trăm eu đến cả k:

thangmin

Xe tăng
Sẵn thớt cho e hỏi ké tí .Con bếp nhà e mà rán đồ gì đó k thể vàng giòn đc.Cứ đến tầm là nó kêu tít tít k chạy được .K biết do chảo hay do gì ạ...phải tắt đi bật lại ,đc tí lại ngừng .Muốn ăn giòn phải tắt bật mấy lần mới được.Bất tiện vô cùng .Còn mọi chức năng đun nấu khác e thấy bình thường ạ
Lạ nhỉ. Bếp nhà cụ loại gì thế? Hay là cụ bật cái cảm biến chiên :D

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Sẵn thớt cho e hỏi ké tí .Con bếp nhà e mà rán đồ gì đó k thể vàng giòn đc.Cứ đến tầm là nó kêu tít tít k chạy được .K biết do chảo hay do gì ạ...phải tắt đi bật lại ,đc tí lại ngừng .Muốn ăn giòn phải tắt bật mấy lần mới được.Bất tiện vô cùng .Còn mọi chức năng đun nấu khác e thấy bình thường ạ
khả năng bếp này có chế độ cứ đủ nhiệt là ngắt. Nên mới bị như vậy rất có thể đây là dòng bếp dương

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Dạ e cũng k biết ạ.để tối e về e sâu hàng lên nhờ cc xem hộ e với .bất tiện thật
Vâng cụ, nếu bí quá thì ra cửa hàng e sắm lấy con bếp mới về dùng cho sướng cụ ạ :D

cuchuoi0509

Xe tăng
Cháu có con PXY875DC1E hàng người nhà bên Đức gửi về cho, new chưa dùng mà ngại khoét đá quá. Có cụ nào lấy hộ cháu k

chandai.toinack

Xe điện
Nhà e xây nhà liền kể để bán. Nên e lấy cả combo hút mùi và bếp từ có 5tr. ( Do trc đây e làm đại lý ở ngoài Bắc, giờ lấy cty vẫn để giá đại lý)

Cái e xaid ở chung cư là noa tách riêng biệt nút on off. Cạn nước cháy trào nước ko nồi nó tự ngắt. Cái bên khu nhà liền kề: 1 nút chung ( xài rất bực), cũng mới test tràn nc, ko nồi tự ngắt chứ e chưa thấy bị cháy có tự ngắt ko.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Cháu có con PXY875DC1E hàng người nhà bên Đức gửi về cho, new chưa dùng mà ngại khoét đá quá. Có cụ nào lấy hộ cháu k
hàng Đức gửi về việt nam sẽ ko có bảo hành. Nên sài cũng hết sui lắm ạ

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
ở VN thì cửa hàng tự bảo hành thôi mà. Em thấy bọn này lỗi loanh quanh phím cảm ứng chứ có gì đâu.
ko bác, cty nào nhập hàng về thì phải bảo hành. Chứ chả cửa hàng nào dám bảo hành đâu ạ, vì ko tự nhập được linh kiện để thay thế

Doun

Xe điện
Em sắp nhận chung cư. Các cụ có kinh nghiệm mua bán sử dụng bếp từ chia sẻ cho em vs ạ

E định mua con bosch ba bếp.
Có cụ nào coa địa chỉ uy tín cho e xin với nhé.
Thực ra 3 bếp hơi thừa. Bếp đôi là quá đủ cho 1 hộ 4-5 người.
E là nam nhưng thường xuyên vào bếp, nhất là khi có cỗ. Cụ phải là người tay chân cực kỳ nhanh và bố trí công việc hợp lý mới sử dụng được cả 3 bếp 1 lúc. Riêng em chỉ thường xuyên sử dụng 1 bếp vẫn nhanh hơn vợ.
Em dùng Fagor từ năm 2015 đến nay chưa phải thay.

thangmin

Xe tăng
Thực ra 3 bếp hơi thừa. Bếp đôi là quá đủ cho 1 hộ 4-5 người.
E là nam nhưng thường xuyên vào bếp, nhất là khi có cỗ. Cụ phải là người tay chân cực kỳ nhanh và bố trí công việc hợp lý mới sử dụng được cả 3 bếp 1 lúc. Riêng em chỉ thường xuyên sử dụng 1 bếp vẫn nhanh hơn vợ.
Em dùng Fagor từ năm 2015 đến nay chưa phải thay.
Thừa? Cụ k thấy nó có 3 vùng to bé để kích cỡ nồi khác nhau chứ k phải để nấu 3 bếp cùng lúc

Nhà cháu có con hàng mẫu HMH.PPI82560MS full box,không trầy xước kv HCM có cụ nào bế đi hộ nhà cháu ko?