[Funland] Xin kinh nghiệm điều trị bệnh suy giãn tĩnh mạch thừng tinh? Nhờ các cụ tư vấn!

trungdung83

Xe hơi
Chuyện tế nhị. Mong Các cụ ai có kinh nghiệm tư vấn giúp!
Mới đầu lúc e cảm giác đau ở dưới vùng bìu, cảm thấy bìu trên bị trùng xuống. Nghĩ đơn giản chắc do e vận động nhiều nên vậy. Nhưng 1 thời gian sau e không thấy đỡ, khi đứng và ngồi lâu thì cảm giác đau tức, chỉ thấy dễ chịu khi nằm. Lúc ấy e mới quyết định đi khám thì bác sĩ kết luận e bị suy giãn tĩnh mạch thừng tinh :(
Các cụ có ai chẳng may mắc phải bệnh suy giãn tĩnh mạch thừng tinh này mà điều trị được khỏi hẳn không? Cho e xin kinh nghiệm với? Chứ đọc biến chứng này nọ rồi nếu nặng phải phẫu thuật nữa (mà phẫu thuật vẫn có 50% xác suất bị lại :(() nên e cũng thấy hoang mang. Giờ qtrọng nữa là ảnh hưởng đến sinh hoạt vợ chồng...
Em xin được lắng nghe tư vấn của các cụ ạ!

trantu12

Xe đạp
Giờ cụ kiên trì theo đơn thuốc của bác sĩ xem thế nào. Dù sao cũng mới phát hiện ra bệnh và mới uống thuốc thì để xem bệnh có cải thiện không nhé!
Với lại bệnh này không nguy hiểm nhiều vì nên cứ để tâm lý thoải mái nhé! Không suy nghĩ bệnh lại nặng hơn đó :-bd

kubi82

Xe điện
Cụ cứ chữa đi, nhưng sau đó nên tập động tác vẫy chân này rất tốt cho Nam giới và cả nữ giới, các bài viết về động tác này em đã đọc nhưng giờ không tìm lại đươc. Cụ tham khảo động tác này qua video của bạn Mita Tran phút 8;38' nhé, tập sáng, chiều vẫy từ vài trăm cái nâng dần lên.

halong_05

Xe tải
Bố e đang uống thêm sản phẩm này

Cụ tham khảo xem được thì mua uống bổ sung. Sản phẩm có thành phần thiên nhiên thôi, theo bài thuốc Đông y cổ truyền. Nhưng đúng từ ngày bố em dùng kết hợp thêm thì thấy bệnh tình thuyên giảm đi nhiều.

Tu ky

Xe tăng
Cụ đừng tâm tư quá làm gì. Cứ xác định cùng lắm là kê dao và thớt, ki...aaaa một phát là xong.

trungdung83

Xe hơi
Cụ cứ chữa đi, nhưng sau đó nên tập động tác vẫy chân này rất tốt cho Nam giới và cả nữ giới, các bài viết về động tác này em đã đọc nhưng giờ không tìm lại đươc. Cụ tham khảo động tác này qua video của bạn Mita Tran phút 8;38' nhé, tập sáng, chiều vẫy từ vài trăm cái nâng dần lên.
Nhưng e bị suy giãn tĩnh mạch thừng tinh cơ mà cụ, vẫy chân có giúp tác dụng được vùng đó của e không ạ?

Cụ tham khảo xem được thì mua uống bổ sung. Sản phẩm có thành phần thiên nhiên thôi, theo bài thuốc Đông y cổ truyền. Nhưng đúng từ ngày bố em dùng kết hợp thêm thì thấy bệnh tình thuyên giảm đi nhiều.
Tức là bố cụ uống Tĩnh mạch linh và uống với đơn thuốc của bác sĩ à cụ? Bố cụ bị giãn tĩnh mạch thừng tinh này đang ở mức độ nào rồi ạ? E thấy có những người nói thể nặng còn phải làm phẫu thuật ấy. Của e bác sĩ nói đang còn ở thể nhẹ :( Nên cũng đang hy vọng là điều trị được.
Cụ đừng tâm tư quá làm gì. Cứ xác định cùng lắm là kê dao và thớt, ki...aaaa một phát là xong.
Đau khổ lắm cụ ơi! Vừa ảnh hưởng đến sinh hoạt hàng ngày mà quan trọng là còn ảnh hưởng đến sinh hoạt vc ấy (vấn đề này e đau đầu nhất)

halong_05

Xe tải
Tức là bố cụ uống Tĩnh mạch linh và uống với đơn thuốc của bác sĩ à cụ? Bố cụ bị giãn tĩnh mạch thừng tinh này đang ở mức độ nào rồi ạ? E thấy có những người nói thể nặng còn phải làm phẫu thuật ấy. Của e bác sĩ nói đang còn ở thể nhẹ :( Nên cũng đang hy vọng là điều trị được.
Nói đến chuyện này phải công nhận 1 điều ông già nhà e chịu đau giỏi. Đau tức bao nhiêu ngày không kêu ca gì. Đến khi sờ thấy búi tĩnh mạch giãn to ngoằn nghèo mới nói với các con đưa đi khám.
Cũng may là bệnh mới chuyển biến hơn 1 chút lên thể trung bình đấy chứ nặng hơn nữa thì phải phẫu thuật thật. Cụ uống Tĩnh mạch linh như bố em đi, bố e thể trung bình còn cải thiện được cơ mà.
Cụ thể nhẹ lo gì.
Với lại bệnh còn do tâm lý nữa đấy nhé! Giữ tâm lý thoải mái đi.

tranhduong

Xe buýt
Cứ nghe bs thôi cụ, chữa vớ vẩn hỏng súng ống thì toi

Surgeon94

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi là bệnh suy giãn tĩnh mạch thừng tinh này thì liệu có ảnh hưởng gì đến vấn đề sinh sản không nhỉ? :-/:-/:-/:-/:-/
Có đấy cụ ạ, vì ảnh hưởng đến chức năng tinh hoàn, làm giảm số lượng, chất lượng tinh trùng, giảm testosterone nữa

trungdung83

Xe hơi
Để tăng cường hiệu quả trong bệnh giãn tĩnh mạch thừng tinh thì cụ chịu khó chú ý trong chế độ sinh hoạt và ăn uống hàng ngày như e đây nhé
Kiêng các loại đồ ăn thức uống có tính dị ứng như đồ uống có cồn, thuốc lá, các đồ uống có gas, hạn chế đồ ngọt...hạn chế thức ăn cay nóng, chiên xào nhiều dầu mỡ.
Đừng mặc quần quá bó và chật. Nên mặc chất liệu thoải mái như cotton ấy.
Tắm nước ấm vừa phải, đừng tắm nước nóng quá và không nên xông hơi.
Hạn chế những môn thể thao có cường độ mạnh như chạy bộ, đá bóng.
Vc sinh hoạt cùng điều độ thôi đấy :D :D
Bổ sung thực phẩm như hoa quả, rau xanh trong chế độ ăn hàng ngày để bổ sung vitamin và chất xơ nhé!
Cứ chú ý như vậy cùng với điều trị của bác sĩ là bệnh sẽ cải thiện thôi. Tâm lý thoải mái đi cụ :-bd
Tức là cụ cũng đang bị suy giãn tĩnh mạch thừng tinh giống như em ạ? Và giờ thì bệnh đã cải thiện được nhiều hơn nhờ chế độ sinh hoạt như cụ nói.
Vậy ngoài ra cụ có sử dụng thêm gì nữa không?
Nói đến chuyện này phải công nhận 1 điều ông già nhà e chịu đau giỏi. Đau tức bao nhiêu ngày không kêu ca gì. Đến khi sờ thấy búi tĩnh mạch giãn to ngoằn nghèo mới nói với các con đưa đi khám.
Cũng may là bệnh mới chuyển biến hơn 1 chút lên thể trung bình đấy chứ nặng hơn nữa thì phải phẫu thuật thật. Cụ uống Tĩnh mạch linh như bố em đi, bố e thể trung bình còn cải thiện được cơ mà.
Cụ thể nhẹ lo gì.
Với lại bệnh còn do tâm lý nữa đấy nhé! Giữ tâm lý thoải mái đi.
Cụ chia sẻ như vậy thấy tương lai tươi sáng hơn đó ạ! Đúng là của e đang ở thể nhẹ, nhưng giờ muốn tìm hiểu để điều trị dứt điểm đi. Vì bác sĩ cũng chỉ bắt bệnh và kê thuốc.
E muốn cụ nào biết về bệnh suy giãn tĩnh mạch thừng tinh, đã điều trị được rồi chia sẻ kinh nghiệm thì e thấy yên tâm hơn.

quynhkhai85

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi là bệnh suy giãn tĩnh mạch thừng tinh này thì liệu có ảnh hưởng gì đến vấn đề sinh sản không nhỉ? :-/:-/:-/:-/:-/
E nói rõ như thế này để cụ hiểu nhé!
Giãn tĩnh mạch thừng tinh có thể gây ra vô sinh do làm gia tăng nhiệt độ ở bìu, điều này có thể ảnh hưởng đến quá trình sản xuất của tinh trùng, cũng như độ di động và hình dạng của tinh trùng.
Bệnh có thể gây teo tinh hoàn: có cảm giác tinh hoàn nhỏ và mềm hơn, do các van không hoạt động tốt nên máu không dồn vào các tĩnh mạch, kết quả là tăng áp lực ở các tĩnh mạch. Giãn tĩnh mạch tinh là nguyên nhân gây ra 15-20% các trường hợp vô sinh nam nguyên phát và 75-80% vô sinh nam thứ phát.
Nên nếu như cụ nào cảm giác đau nhức ở bìu,đặc biệt là bìu trái nhé! Thì nên đi khám ngay đừng nên chủ quan.

tiendiep

Xe tải
Suy giãn tĩnh mạch thừng tinh có thể chữa trị được nên cụ đừng lo. Trường hợp của cụ phát hiện sớm đang ở mức độ nhẹ, cụ cứ điều trị theo bác sĩ thì không phải lăn tăn đâu ;););););)

jeepVN

Xe hơi

E giãn tĩnh mạch chi dưới, cũng mới mua về dùng đây. E giãn tĩnh mạchở bắp chân, cảm giác tê bì khó chịu kinh khủng, cứ kiểu bứt rứtấy.
Cụ mà thể dục thể thao thì nhẹ nhàng thôi nhé! Đừng để chèn ép lên chân quá mà lợn lành thành lợn què đấy.

beodep

Xe máy
E cũng biết về suy giãn tĩnh mạch này nhưng giờ mới biết đến suy giãn tĩnh mạch thừng tinh này đó ạ! :( :(
Tò mò vào đọc thấy cũng có nhiều biến chứng nguy hiểm và ảnh hưởng đến cả vấn đề sinh sản nữa. Chúc cụ sớm điều trị khỏi bệnh nhé!

thibom65

Xe máy
Nặng thì mới phải phẫu thuật thôi mà cụ ;);););););) Thoải mái tâm lýđi.
Cụ biết có bệnh do tâm lý nữa không? Nên giờ bệnh của cụ đang ở mức độ nhẹ, thì cứ thoải mái tâm lý ra. Cứ theo bác sĩ, thì bệnh sẽ tiến triển tốt hơn thôi.

vivu2211

Xe máy
em oánh dấu

tuha_vt2015

Xe tăng
Cụ cần xử lý gốc rễ từ việc tắc tĩnh mạch (giống như ống bơm nước bị giẫm lên).
Có giải pháp đấy ạ

trungdung83

Xe hơi
E giãn tĩnh mạch chi dưới, cũng mới mua về dùng đây. E giãn tĩnh mạchở bắp chân, cảm giác tê bì khó chịu kinh khủng, cứ kiểu bứt rứtấy.
Cụ mà thể dục thể thao thì nhẹ nhàng thôi nhé! Đừng để chèn ép lên chân quá mà lợn lành thành lợn què đấy.
Cụ uống thấy hiệu quả thế nào thì đánh giá chi tiết giúp e với nhé!
Suy giãn tĩnh mạch chi dưới của cụ dù sao cũng nhẹ nhàng hơn so với suy giãn tĩnh mạch thừng tinh như của em :( :(
Nặng thì mới phải phẫu thuật thôi mà cụ ;);););););) Thoải mái tâm lýđi.
Cụ biết có bệnh do tâm lý nữa không? Nên giờ bệnh của cụ đang ở mức độ nhẹ, thì cứ thoải mái tâm lý ra. Cứ theo bác sĩ, thì bệnh sẽ tiến triển tốt hơn thôi.
Cảm ơn cụ đã động viên, nên giờ mới phải vào đây xem nhà mình có cụ nào đã điều trị được hiệu quả không. Như vậy e có điều trị thì cũng yên tâm hơn.
Mới đầu e cũng dấu hiệu như cụ ấy, đau tức ở bìu trái. Đi khám thì biết suy giãn tĩnh mạch thừng tinh. Cứ theo đơn thuốc của bác sĩ và lưu ý chế độ ăn uống và sinh hoạt thôi.
Chế độ sinh hoạt và ăn uống hàng ngày cũng quan trọng lắm đấy nhé! Cụ cứ lưu ý là bệnh về tĩnh mạch này nguyên nhân là do tắc nghẽn dòng máu trong tĩnh mạch. Nên nó có thể xảy ra ở bất cứ tĩnh mạch nào trong cơ thể. Nên cụ đừng lo lắng quá! Mình bị tĩnh mạch ở vùng nào thì cố gắng đừng tạo áp lực đến vùng đó là được.
Giờ e cũng hạn chế vận động, cũng không dám đi lại nhiều. Đợt này thêm giãn cách đang ở nhà nữa. Nên e cũng vận động nhẹ nhàng và chủ yếu là nằm thôi ạ!

Cụ mới bị ko sao đâu cụ ơi, em cũng từng bị chưa khỏi rồi. Em một đợt bị qoai bị xong ham việc ko nghỉ ngơi nó chạy xuống đàm đau tức, dai dẳng mãi e chịu mãi, cũng ko vô sinh đâu. Cảm giác ko chữa thì mặc quần trật thấy tức.

halong_05

Xe tải
Cho e hỏi chút là cụ mua Tĩnh Mạch Linh này ở đâu vậy ạ? E hỏi hiệu thuốc gần nhà mà không thấy có bán.
E toàn gọi trực tiếp đến số 18000037 họ chuyển trực tiếp đến cho mình cụ ạ!
Vì ở chỗ em hiệu thuốc chỗ có chỗ không :( Mà Tĩnh Mạch Linh e uống phải uống đủ liệu trình là 5 tháng mà. Nên mua như vậy cho chủ động.