Xin kinh nghiệm đi Hạ Long

quanghung1986

Xe buýt
Mùng 2-9 này Em cũng định cho gia đình đi chơi tí cho đỏi không khí. Điểm đến dự kiến là Hạ Long, vì cũng lâu rồi không đi ến muốn xin ý kiến các cụ:
- Nếu ở ngoài khu Tuần Châu thì có tắm biển được không, biển có sạch sẽ không?
- Nếu ở trong Tuần Chầu thì trên Agoda nó đang có cái khách sạn "Atlantic Tuan Chau Hotel" này Em thấy giá phòng hợp lý. Em không biết đã cụ nảo ở đây chưa thì cho Em xin tí kinh nghiệm.
- Hạ Long nên ăn ở đâu, mấy lần đi bọn Em hay ăn bên Hòn Gai chứ không ăn trong Hạ Long.
- Nếu không đi Hạ Long các cụ có thể cho Em xin một gợi ý không?
Cảm ơn các Cụ

DUONGLAM

Xe điện
Mùng 2 tháng 9 thì em chỉ có gợi ý cho cụ là ở nhà hoặc vào Roy city mà bơi, chứ đi những chỗ HL thì chắc chắn là giá sẽ cao và dịch vụ kém. Ở HL mà muốn tắm biển thì chỉ có vào Tuần Châu (hình như vé vào cửa là 300k/ người thì phải, nhưng chưa bao gồm tắm tráng nhé) hoặc đi tàu ra Titop, chớ có dại mà bước chân xuống bãi cháy kẻo về rửa hết túi OMO mà ko hết mùi nước cống.
Ăn uống thì bên HL cũng có nhưng xác định là những ngày đấy sẽ rất đông và đắt nhé.
Nếu nhà cụ có điều kiện thì theo ngu ý của e là đi nước ngoài hoặc từ ĐN đổ vào.

ars3nal

Xe buýt
năm ngoái em đi Hạ Long, đi tàu ra đảo rồi tắm chỗ đảo gì đấy, em k nhớ rõ tên, nước biển trong và tắm thích phết

quanghung1986

Xe buýt
Mùng 2 tháng 9 thì em chỉ có gợi ý cho cụ là ở nhà hoặc vào Roy city mà bơi, chứ đi những chỗ HL thì chắc chắn là giá sẽ cao và dịch vụ kém. Ở HL mà muốn tắm biển thì chỉ có vào Tuần Châu (hình như vé vào cửa là 300k/ người thì phải, nhưng chưa bao gồm tắm tráng nhé) hoặc đi tàu ra Titop, chớ có dại mà bước chân xuống bãi cháy kẻo về rửa hết túi OMO mà ko hết mùi nước cống.
Ăn uống thì bên HL cũng có nhưng xác định là những ngày đấy sẽ rất đông và đắt nhé.
Nếu nhà cụ có điều kiện thì theo ngu ý của e là đi nước ngoài hoặc từ ĐN đổ vào.
Nhà Em có F1 chưa đến 1 tuổi nên không đi tàu được. Em cũng có muốn đi đâu nhưng Gấu cứ bảo từ khi để xong không được đi chơi nên không cho đi cũng thấy tội.

DUONGLAM

Xe điện
Nếu muốn tắm biển thì có lẽ Cát bà là lựa chọn tốt, nhưng em không chắc là ngày đó còn phòng ko và dịch vụ thì cũng chắc chắn là kém
Nhà Em có F1 chưa đến 1 tuổi nên không đi tàu được. Em cũng có muốn đi đâu nhưng Gấu cứ bảo từ khi để xong không được đi chơi nên không cho đi cũng thấy tội.

quanghung1986

Xe buýt
Cảm ơn ý kiến tư vấn của các Cụ chắc nhà Em sẽ cân nhắc lại thật

danmexe

Xe điện
Đi Tuần Châu thì vào Resort gì gì đó em quên mất tên rồi, giá cả cũng phù hợp, có bãi biển tắm đc phết. Ăn uống ngay trong khu đó luôn cũng đc...Cả một quần thể phù hợp với F1 lắm(biểu diển cá heo, vui chới giải trí...)...

DUONGLAM

Xe điện
F1 chưa đến 1 tuổi thì biết gì hả cụ, chả nhẽ bố mẹ cháu vào cưới thú nhún với nhau. Thôi cụ chủ cứ bảo Gấu thông cảm thư thư thêm năm nữa cho F1 cứng cáp đi lại đỡ khổ, ngày đó thì nấu cho bữa cơm, tối đánh cho cái là lại cười toe toe ngay mà
Đi Tuần Châu thì vào Resort gì gì đó em quên mất tên rồi, giá cả cũng phù hợp, có bãi biển tắm đc phết. Ăn uống ngay trong khu đó luôn cũng đc...Cả một quần thể phù hợp với F1 lắm(biểu diển cá heo, vui chới giải trí...)...

roni

Xe buýt
2-9 cứ ở Hà Nội mà tận hưởng, du lịch để lúc khác, nhường các cụ mặc áo giáp đi chen nhau

lá vàng rơi

Xe tải
Đi Hl thì cụ xuống hòn gai mà ăn, ngon bổ rẻ, ra mấy cái bè trên biển ở cọc 5. Ăn trên HL thì đắt hơn cả Hà Nội.

Luna2009

Xe tải
Cụ cứ đi bình thường, 2/9 không đông như 30/4, 1/5 đâu mà cụ lo.
Ở trong Tuần Châu buồn lắm, cụ ra khu Bãi Cháy mà ở.
Ăn ở Bãi Cháy thì ra Thiên Anh, Kim Quy (khu Cái Dăm), còn sang Hạ Long thì ăn ở Hương Lan, Bảo Long (khu bao biển cột 5)..., nhà hàng sang trọng, giá cả phải chăng.
Chúc gia đình cụ có chuyến đi nghỉ vui vẻ.

tienhunglt192

Xe hơi
Cụ có thể đi tầu ra đảo quan lạn vì em thấy ở đó cũng đẹp, khung cảnh tự nhiên.
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ

Nếu cụ chịu khó đi thêm tầm 50km thì lại ngon bổ rẻ luôn, bãi biển sạch sẽ. ăn uống cũng hạt rẻ. Đó là Bãi Dài Vân Đồn nhá.

TuyenHoang04

Xe buýt
Mùng 2-9 này Em cũng định cho gia đình đi chơi tí cho đỏi không khí. Điểm đến dự kiến là Hạ Long, vì cũng lâu rồi không đi ến muốn xin ý kiến các cụ:
- Nếu ở ngoài khu Tuần Châu thì có tắm biển được không, biển có sạch sẽ không?
- Nếu ở trong Tuần Chầu thì trên Agoda nó đang có cái khách sạn "Atlantic Tuan Chau Hotel" này Em thấy giá phòng hợp lý. Em không biết đã cụ nảo ở đây chưa thì cho Em xin tí kinh nghiệm.
- Hạ Long nên ăn ở đâu, mấy lần đi bọn Em hay ăn bên Hòn Gai chứ không ăn trong Hạ Long.
- Nếu không đi Hạ Long các cụ có thể cho Em xin một gợi ý không?
Cảm ơn các Cụ
em góp ý chút kinh nghiệm
ở tuần châu, tắp biển chơi nhảy vui, lịch sự giá ổn---nhưng ko nên ăn ở tuần châu món ít, phục vụ chậm, đắt đỏ so với chất lượng
đi du lịch vịnh trên thuyền cụ nhớ lưu ý là ko nên mua các loại cá giò,+... 1 số loại nuôi bán trên bè kẻo bị chém bay đầu, mà cãi cũng ko lại thế là ức chế
tóm lại là ko nên đi hạ long----- cụ nên tự túc đi cát bà ngon bổ rẻ :D

MrMilan

Xe điện
em góp ý chút kinh nghiệm
ở tuần châu, tắp biển chơi nhảy vui, lịch sự giá ổn---nhưng ko nên ăn ở tuần châu món ít, phục vụ chậm, đắt đỏ so với chất lượng
đi du lịch vịnh trên thuyền cụ nhớ lưu ý là ko nên mua các loại cá giò,+... 1 số loại nuôi bán trên bè kẻo bị chém bay đầu, mà cãi cũng ko lại thế là ức chế
tóm lại là ko nên đi hạ long----- cụ nên tự túc đi cát bà ngon bổ rẻ :D
2-9 sang Cát bà có mà chết à ,đông còn hơn cả quân Nguyên, chắc phải lên tới 1tr 1 phòng, mà bình thường nó chỉ 400k 1 phòng

Biahn

Xe điện
Nếu tắm e khuyên cụ chủ ra đảo, còn ở Tuần Châu thì như cái ao í: k có sóng, nước thì sâu, toàn bùn, bẩn lắm.

Jerry_Lee

Đi bộ
E cũng thấy lựa chọn Cảt Bà hay hơn là HL vào thời điểm đó. Chúc cụ có được sự lựa chọn hoàn hảo cho gia đình

quanghung1986

Xe buýt
Cảm ơn các Cụ chắc nhà Em vẫn đi Hạ Long vậy. Em kiếm cái khách sạn ở Bãi Cháy cho cả nhà ở. Thấy bảo bây giờ Bãi Cháy không tắm được nữa vì bẩn quá. Chả lẽ mỗi ngỳa lại tốn 200k vào tuần châu