Thảo luận Xin kinh nghiệm đã từng chạy City

Thobill

Xe hơi
E cũng đang dự định xúc em này. Mà nghe thiên hạ đồn con này máy lạnh yếu lắm. Khômg biết nó như thế nnà
Máy lạnh làm mát yếu hơn vios, ồn hơn nhưng được cái cân bằng điện tử, lẫy chuyển số trên vô lăng, hộp số .. là hơn vios. Cụ ưng em nào thì múc thôi!

pimbim

Xe tăng
Dạo này mùa hè, nóng, điều hoà yếu, bức bối khó chịu, cảm giác xe ồn hơn, đầu ong ong hơn... Thế là thế nào hả các cụ

lightstar1326

Xe hơi
Khoản điều hòa yếu chắc có lẽ phải đầu tư dàn lạnh. E cũng kết city hơn m2 hay accent là ở khoản rộng rãi hơn :3

Linhth81

Xe máy
Kết thì múc thui nhưng k biết giá sau tháng 7 hết km bh có giảm thêm nữa ko thì chén luôn?

Trung Duong

Xe máy
Em xin phép bê nguyên bài của cụ Binbin Ha từ Honda City club sang để các cụ đang có vấn đề với điều hòa có thể tham khảo ạ :)

"Lâu lâu lại có bác lên 1 bài hỏi anh em đánh giá dàn lạnh City. Xin thưa cùng các bác chưa sử dụng xe hoặc đã sử dụng nhưng chưa đúng cách là dàn lạnh City dư xài, rất nhiều bác chê bảo yếu, xin được nói thẳng, nói thật như sau.

Thứ 1 các bác để xe ngoài nắng 1,2 h các bác chưa hạ kính, chưa đẩy hết không khí nóng ra ngoài leo vào xe các bác bật máy lạnh ngay và đòi mát, đòi lạnh sâu, lạnh ngay là điều không tưởng.

Thứ 2 các bác thao tác sai vừa mới nổ máy đã vặn quạt gió maximum đưa tay lên họng gió bảo sao kg thấy hồi âm à nhầm sao không thấy lạnh. Vừa khởi động compressor đang nén đẩy gas qua dàn lạnh làm lạnh, các bác lại bật maximum cho quạt hút gió hút khí nóng trong xe thổi qua dàn lạnh thì sao mà mát sao mà lạnh ? Vậy trường hợp này hãy kiên nhẫn để nấc 2, cái này gọi là dục tốc thì bốc dục.

Thứ 3 các bác hãy tắt econ để xe thêm công suất kéo máy lạnh. Các bác đòi nó phải làm mát nhưng các bác không cho nó ăn lấy gì mà nó làm? Các bác ác vừa vừa chớ.

Thứ 4 các bác dán "Phim hấp nhiệt" kính đen thùi 2,3 tr, phim này nó không những không cách nhiệt mà nó còn hấp nhiệt làm xe các bác nóng lên.

Thứ 5 các bác kêu la nó không mát, không mát sâu mà đã bao giờ các bác kiểm tra xem lọc điều hòa đã bẩn chưa, bụi đã bít hết lọc gió chưa ? Kinh nghiệm em 10k km em thay vừa sạch cho mấy đứa nhỏ vừa tố cho dàn lạnh không bị bụi bặm bám vào giảm công suất, chảy nước.

Đôi dòng nói thẳng, nói thật, chia sẻ với các bác hy vọng đã giải đáp dc thắc mắc của một số bác ."

Nguồn: FB https://www.facebook.com/groups/HDCityClub/?fref=ts

boivinh

Đi bộ
Website
hondasaigon.com.vn
Bác chưa có kinh nghiệm chạy lúc nhận xe báo sales có chương trình học lái xe an toàn báo, rồi bác đăng ký

TaiXeChoVo

Xe đạp
Em xin phép bê nguyên bài của cụ Binbin Ha từ Honda City club sang để các cụ đang có vấn đề với điều hòa có thể tham khảo ạ :)

"Lâu lâu lại có bác lên 1 bài hỏi anh em đánh giá dàn lạnh City. Xin thưa cùng các bác chưa sử dụng xe hoặc đã sử dụng nhưng chưa đúng cách là dàn lạnh City dư xài, rất nhiều bác chê bảo yếu, xin được nói thẳng, nói thật như sau.

Thứ 1 các bác để xe ngoài nắng 1,2 h các bác chưa hạ kính, chưa đẩy hết không khí nóng ra ngoài leo vào xe các bác bật máy lạnh ngay và đòi mát, đòi lạnh sâu, lạnh ngay là điều không tưởng.

Thứ 2 các bác thao tác sai vừa mới nổ máy đã vặn quạt gió maximum đưa tay lên họng gió bảo sao kg thấy hồi âm à nhầm sao không thấy lạnh. Vừa khởi động compressor đang nén đẩy gas qua dàn lạnh làm lạnh, các bác lại bật maximum cho quạt hút gió hút khí nóng trong xe thổi qua dàn lạnh thì sao mà mát sao mà lạnh ? Vậy trường hợp này hãy kiên nhẫn để nấc 2, cái này gọi là dục tốc thì bốc dục.

Thứ 3 các bác hãy tắt econ để xe thêm công suất kéo máy lạnh. Các bác đòi nó phải làm mát nhưng các bác không cho nó ăn lấy gì mà nó làm? Các bác ác vừa vừa chớ.

Thứ 4 các bác dán "Phim hấp nhiệt" kính đen thùi 2,3 tr, phim này nó không những không cách nhiệt mà nó còn hấp nhiệt làm xe các bác nóng lên.

Thứ 5 các bác kêu la nó không mát, không mát sâu mà đã bao giờ các bác kiểm tra xem lọc điều hòa đã bẩn chưa, bụi đã bít hết lọc gió chưa ? Kinh nghiệm em 10k km em thay vừa sạch cho mấy đứa nhỏ vừa tố cho dàn lạnh không bị bụi bặm bám vào giảm công suất, chảy nước.

Đôi dòng nói thẳng, nói thật, chia sẻ với các bác hy vọng đã giải đáp dc thắc mắc của một số bác ."

Nguồn: FB https://www.facebook.com/groups/HDCityClub/?fref=ts
Viết thế thôi, quan trọng là điều hòa vẫn yếu hơn nhiều xe khác cùng phân khúc :)

mydinhdiaoc

Xe máy
City tiết kiệm xăng, xe bốc , nội thất nghèo nàn, khoang xe rộng rãi

Kratozho

Đi bộ
Mà các bác cứ đòi hỏi nào là bền, tiết kiệm, rộng rãi thoải mái, máy lạnh phà phà, các tiện nghi đầy đủ an toàn trong khi số tiền bỏ ra ít thì cũng khó chứ. Ngay cả con cerato phiên bản 1.6MT giá như thế thì cũng được tiếng là hơn phân khúc chứ về độ an toàn, hay nội thất cũng đâu hơn city

TaiXeChoVo

Xe đạp
Xe nào cũng có ưu nhược điểm. Khi mua xe là lựa chọn các ưu điểm và chấp nhận các yếu điểm phù hợp với nhu cầu bản thân. Hoa hậu thế giới còn có người chê kiểu này kiểu nọ nữa là. Nhưng việc chê, khen rất có ích cho các cụ mới cân nhắc cưới vợ 2. Quan trọng là phải biết gạn lọc thông tin để lựa chọn hợp lý, chứ không khéo thành...đẻo cày giữa đường :)

chengon

Xe hơi
Cụ chủ qua cưỡi em Mazda 2 Sedan mà xem
Đảm bảo cụ cưỡi xong quên ngay em Xì ty này :))

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ kinh nghiệm cho em hỏi tại sao cái nút mở cốp trên chìa khóa thông minh xe em bấm chả thấy cốp mở ra gì cả ! Có phải chìa bị lỗi không các cụ ? :D

Trung Duong

Xe máy
Cụ có bấm và giữ 3 giây không ạ?

truong_ky

Xe đạp
Em chạy city 2014 rồi. Khác hẳn em huyndai gezt đấy các bác.

Ken1981

Đi bộ
Chào các bác! em lấy xe ngày 15/7/16, giờ chạy được hơn 600km! Đánh giá tổng quan như sau:
1/ Ngoại thất: không bàn vì mỗi người một gu khác nhau!
2/ Nội thất và các thứ khác:
- Rộng rãi, thiết kế đơn giản kiểu ăn chắc mặc bền.
- Âm thanh: tạm chấp nhận, em hay nghe nhạc nên đối với em dàn âm thanh chỉ ở mức trung bình.
- Độ ồn: đường nhám tiếng vỏ xe vọng lên khá ồn, tuy nhiên cách âm với bên ngoài khá tốt.
- Dàn nhúng: khá cứng, không được êm ái, các bác lái qua các gờ giảm tốc hay ổ gà ổ vịt thì nhẹ nhàng với em nó thôi nhé.
- Dàn lạnh: xác nhận là không lạnh sâu! Trời nóng thì phải tăng gió lên nên sẽ ồn trong khoan lái, còn trời mát mát thì ok.
- Máy 1.5: các bác đừng đòi hỏi vụ gia tốc dính ghế nhé, em nó chỉ có 1.5 thì cứ êm dịu thôi, tuy nhiên vượt xe ở dãy tốc độ 80-90 vẫn rất tốt, hộp số mượt mà, em lên 100 vẫn thấy thân xe ổn định, lẫy số sử dụng rất thú vị.
Vài dòng cảm nhận về em nó! Chúc các bác lái xe tư tin và an toàn!