[Funland] Xin kinh nghiệm các cụ về trồng răng implant

poiuy

Xe ba gác
điều kiện cần là cấu tạo xương hàm phải dầy dặn. khỏe. chứ xương mà mỏng mảnh e khó làm... lằng nhằng phết
Xương hàm mỏng hoặc bị tiêu là phải ghép xương. Chi phí cũng khoảng mười mấy hai mươi củ.

thattinhvt

Xe buýt
E vừa đưa mẹ e đi trồng 4 cái ở chỗ võ văn dũng, tổng mất 48t 4 cái, hàng của Hàn, bảo hành 10 năm

Langthang_Mercedes

Xe container
E vừa đưa mẹ e đi trồng 4 cái ở chỗ võ văn dũng, tổng mất 48t 4 cái, hàng của Hàn, bảo hành 10 năm
Giá làm răng quả thật vô cùng. 1 chiếc răng không từ 1 triệu cũng có, răng sứ loại khá tốt tầm 4tr/chiếc, loạt tốt 6 triệu và loại cực tốt trên 10tr cũng nhiều. À mà Imlant chưa tính, bọn này cũng từ 10-mấy chục củ một chân.

thattinhvt

Xe buýt
Giá làm răng quả thật vô cùng. 1 chiếc răng không từ 1 triệu cũng có, răng sứ loại khá tốt tầm 4tr/chiếc, loạt tốt 6 triệu và loại cực tốt trên 10tr cũng nhiều. À mà Imlant chưa tính, bọn này cũng từ 10-mấy chục củ một chân.
Vâng, e chọn cho u e loại của Hàn bh 10, còn thấy loại của Mỹ bảo hành 20 năm thì hơn 20 triệu, và giá đó cũng bao gồm full công từ nhổ răng này nọ cho đến khi lắp hoàn chỉnh, nên em thấy ổn :D

thattinhvt

Xe buýt
Giá chỗ e làm 12t 1 cái bao gồm luôn cả implant lẫn răng sứ bọc titan, vì răng 6, 7 nên cũng ko cần làm răng sứ loại đẹp.

thattinhvt

Xe buýt
Gửi các cụ cái báo giá chỗ e vừa đưa u em đi trồng răng, để tiện các cụ so sánh, bao gồm luôn cả việc lấy cao răng, hàn răng, nhổ răng, nếu nó ảnh hưởng đến chỗ cần trồng implant

Bang lang

Xe điện
Bẩm các cụ!
Tình hình là chắc em phải chia tay cái răng số 7. Em nghe nói trồng implant tốt, nhưng thấy quảng cáo đủ kiểu, thượng vàng hạ cám. Nhiều chỗ quảng cáo chỉ có 2tr mà em phân vân quá, không biết tốt hay không, trồng có đau không. Chứ thật, em nghĩ đau cũng hơi hãi. Cụ nào chuột bạch rồi, thông tin em với! Cảm ơn các cụ! :)
Cụ nếu trồng răng hàm thì nên cẩn thận, chọn chỗ uy tín ý vì cái này nó là tiểu phẫu và yêu cầu phòng phải đủ tiêu chuẩn vô trùng, . Em trước làm mất 22 tr, ko đau, ko nhiễm trùng. Bs làm cho em khá có tiếng và chuyên nghiệp phết, khi có phone ko cho ai nghe, chứ em đi nhiều chỗ, tay vừa làm vừa vuốt điện thoại, luc đấy thì vô trùng sao được . Em làm hết 15-20 phút j đấy, có đoạn cắm xương và trụ vào.

Abram

Xe điện
Bẩm các cụ!
Tình hình là chắc em phải chia tay cái răng số 7. Em nghe nói trồng implant tốt, nhưng thấy quảng cáo đủ kiểu, thượng vàng hạ cám. Nhiều chỗ quảng cáo chỉ có 2tr mà em phân vân quá, không biết tốt hay không, trồng có đau không. Chứ thật, em nghĩ đau cũng hơi hãi. Cụ nào chuột bạch rồi, thông tin em với! Cảm ơn các cụ! :)
Em vừa làm xong 2 cái cách đây nửa tháng, tính từ lúc bắt đầu đến kết thúc khoảng 8 tháng, trừ đi khoảng 2 tháng do các lần hẹn mà em bận không đến.
Ca của em phải ghép xương nuôi xương thế nào đấy, cần thời gian nhiều hơn.
Các lần đến làm thì mỗi hôm làm là ăn cháo còn lại ăn bình thường; đi làm bình thường
Giá em không biết, em được tài trợ một phần, nhưng không thể là 2 triệu, tầm 20 triệu trở lên mỗi cái.
Nên làm sớm, sinh hoạt đỡ vất vả.

lamhaha191

Xe điện
Nhu cầu răng miệng giờ nhiều quá, phòng răng mọc lên như nấm

unitedkondom

Xe tải
Full các thế hệ từ 65 đến 85 đều có bộ nhai lởm
Đặc biệt thế hệ 7x, răng cực lởm và lại đang ở độ tuổi có khả năng tài chính tốt nhất

hocsinhc

Xe tăng
Thời đó cho uống Teta hay sao mà ai cũng hỏng răng, thiểu sản
Đặc biệt thế hệ 7x, răng cực lởm và lại đang ở độ tuổi có khả năng tài chính tốt nhất

fongbatbinh

Xe tải
Thế mới thấy nhiều cụ răng cũng xấu, hihi!

mezo

Xe tải
điều kiện cần là cấu tạo xương hàm phải dầy dặn. khỏe. chứ xương mà mỏng mảnh e khó làm... lằng nhằng phết
làm đc hết ạ ,nếu răng mất lâu quá ko còn xương thì phải thêm lần mổ ghép xương ,chờ thời gian khoảng 6tháng hoặc hơn ( e làm lâu ko nhớ chính xác) ,lúc đó mới cắm impland đc

404 Not Found

Xe máy
Em nhổ răng đã 2 củ rồi, trồng mà 2 củ thì răng đểu :D

Utopia79

Xe buýt
Làm gì có giá 2-3 củ cụ ơi. Em làm giảm giá các kiểu rồi mà vẫn mất 18 củ/cái đây :)

Cuongnh5256

Xe điện
Gấu em đang làm, hình như 25tr một cái. Về bảo e 9 tháng mới xong, e cũng gãy hai chiếc mà nghe 9 tháng hãi quá:D

coolpix8700

Xe ngựa
datinh nói:
Xương hàm mỏng hoặc bị tiêu là phải ghép xương. Chi phí cũng khoảng mười mấy hai mươi củ.
Không phải trường hợp nào cũng ghép được xương!
Khi người định làm tới họ sẽ dùng máy ảnh của họ ở ngay chỗ đó chụp, đánh giá xem làm được hay không, nếu thấy làm được họ mới giới thiệu đi chụp ảnh 3D. 3D thực là là 1 dạng của chụp cắt lớp. Chụp xong, bằng phần mềm phòng chụp sẽ dựng lại ảnh 3D của cả bộ xương hàm (và răng) copy vào 1 cái đĩa CD để mình mang lại phòng răng. Dựa vào cái ảnh 3 D ấy họ mới quyết định cách làm cho mình (với cái ảnh 3D này còn có thể nhìn được tình trạng của những cái răng khác của cả 2 hàm).
Nếu xương hàm bị tiêu nhiều quá sẽ không làm được mà phải chấp nhận phương án răng giả tháo lắp.
Thường thì răng bị nhổ chỗ chân hàm sẽ chắc và đầy đặn hơn răng tự rụng, nhất là mấy cái răng hàm. Vì xương hàm có bị mục nhiều răng mới tự rụng được. Nếu răng nhổ có khi chỉ 1 hay 2 tháng sau là họ bắt đầu làm được, còn răng tự rụng có khi phải chờ cả năm để xương hàm hồi phục.
Khi họ bắt đầu làm thì tùy xương hàm có các mức độ khác nhau. Xương hàm chỗ cắm implant mà còn đầy đặn, họ chỉ cần khoan rồi cắm chốt, độ 2 hay 3 tháng sau chốt được xương bám chặt là họ lắp được mũ (là cái răng mình nhìn được). Xương bị mòn, nhưng không quá nhiều thì họ đắp bột xương, mòn nhiều hơn thì họ phải lắp thêm các mảnh xương. Trước khi lắp mũ họ sẽ hẹn đến chụp lại cái chốt, nếu được xương bám đầy đủ mới lắp mũ. Lắp sớm hơn, chốt chưa ăn chặt vào xương hàm sẽ long lay làm khả năng được xương bám tiếp khó hơn, có thể sẽ không bám được nữa.
Tốc độ xương bám vào trụ titan phụ thuộc vào từng người. Chị em phụ nữ sẽ lâu hơn nam giới, đặc biệt với người loãng xương.
Em đã làm được 4 cái (thực ra có 2 cái bắc cầu cho 3 cái), có cái chỉ 3 tháng xong, có cái phải mất 1 năm,... Giá chỗ em làm có 3 loại: răng hàn rẻ nhất 12 tr., răng Đức ở giữa 18tr. và đắt nhất là răng Mỹ 35tr. Còn mũ có 2 loại là mũ titan+sứ 2,5 tr. và mũ sứ 5tr. Khi mới làm xong lúc nhai rất hay bị cắn vào má hay môi, nên phải chú ý. Phải 1 thời gian sau mới nhai lại được bình thường.
Kiêng nhất với răng miệng là không bao giờ làm cầu, kể cả người lớn và trẻ con (trừ trường hợp chân cầu là 2 cái răng trụ titan như trường hợp của em)!

Chỉnh sửa cuối: