Xin ít kinh nghiệm đi biển Hải Tiến, Thanh Hóa

Mr.Hoang

Xe hơi
em thấy cũng đc, biển vắng, thiên nhiên hoang dã. Nói chung thích hợp với các cụ thích vẻ đẹp hoang sơ dân dã, ko tấp nập xô bồ. Nghỉ thì cụ có thể ở KS Tùng Dương. Năm ngoái em đã nghỉ ở đây, phòng đẹp, sạch sẽ, thoáng đãng. Có 2 loại phòng cho cụ lựa chọn là view hướng biển và view hướng vườn, có ngay nhà ăn thuộc KS luôn, các món cũng rất ngon, toàn hải sản tươi sống mà giá cũng rất mềm, đầu bếp cũng rất kinh nghiệm chế biến rất ngon... Nói chung em thấy ở KS này rất ok. Cụ có thể ngâm cứu thêm nhé!
giá phòng thế nào vậy cụ? em muốn tìm phòng view biển (đắt tí cũng đc), dù sao cả năm cặm cụi làm việc thì cũng chỉ nghỉ ngơi đc có mấy ngày nên phải ăn ở cho nó tử tế

levinhhien

Xe tải
giá phòng thế nào vậy cụ? em muốn tìm phòng view biển (đắt tí cũng đc), dù sao cả năm cặm cụi làm việc thì cũng chỉ nghỉ ngơi đc có mấy ngày nên phải ăn ở cho nó tử tế
Gía thì tùy từng loại phòng. Như ở Tùng Dương mình thấy ngta chia ra có phòng view hướng biển, phòng view hướng vườn để khách lựa chọn. View biển thì đẹp hơn, giá cao hơn chút. View vườn thì đc cái yên tĩnh, giá mềm hơn. Gía giao động từ 520k-1.250k/ phòng tùy từng loại phòng và từng ngày nghỉ của cụ.
Nếu cụ thích view biển thì đặt luôn phòng VIP, 950k đảm bảo phê trên bờ đê, chỉ muốn nằm ở phòng k muốn đi đâu cả luôn =))

levinhhien

Xe tải
à, bonus thêm hình ảnh cho cụ dễ theo dõi nhé!

Chỉnh sửa cuối:

tamthat

Xe tải
e thì khác, đắt thì e sẽ ko chơi đâu, sẽ chơi nếu là giá hợp lý "tiền nào của nấy"

tamthat

Xe tải
Gía thì tùy từng loại phòng. Như ở Tùng Dương mình thấy ngta chia ra có phòng view hướng biển, phòng view hướng vườn để khách lựa chọn. View biển thì đẹp hơn, giá cao hơn chút. View vườn thì đc cái yên tĩnh, giá mềm hơn. Gía giao động từ 520k-1.250k/ phòng tùy từng loại phòng và từng ngày nghỉ của cụ.
Nếu cụ thích view biển thì đặt luôn phòng VIP, 950k đảm bảo phê trên bờ đê, chỉ muốn nằm ở phòng k muốn đi đâu cả luôn =))
View hướng vườn cũng có cái hay của nó cơ mà phải đảm bảo các điều kiện về vsinh, hướng phòng thoáng mát, thông gió chứ mà cả ngày chả có tí gió nào lọt vào thì có mà như hầm luyện kim đan

levinhhien

Xe tải
View hướng vườn cũng có cái hay của nó cơ mà phải đảm bảo các điều kiện về vsinh, hướng phòng thoáng mát, thông gió chứ mà cả ngày chả có tí gió nào lọt vào thì có mà như hầm luyện kim đan
=)) cụ nói chuẩn, ngay cả nhà mình ở cũng vậy thôi, khoái nhất hướng Đông Nam, còn nhà hướng Tây, Đông thì làm j có cọng gió nào =)). Riêng KS Tùng Dương thì e thấy tất cả các phòng đều vew rất đẹp, thoáng mát. Chỉ cần mở cửa ra là gió lùa mát rượi luôn, cụ ko phải lo vấn đề đó.
view hướng vườn ở KS Tùng Dương đây cụ nhé!

Lamciffob

Xe đạp
Mấy gia đình em vừa đi hải hoà về, biển đẹp hoang sơ. Cụ cần thì e chia sẻ

levinhhien

Xe tải
Hải hoà là biển tĩnh gia đó cụ, ggmap là ra, đi là kết luôn
Sao chưa nghe cái tên bãi biển này bao giờ nhể? :)) Tĩnh Gia có gần Hoằng Hóa ko nhể? kết hợp đc thì đi theo tour có vẻ cũng ổn đấy nhỉ

TBLB2011

Xe tải
Em sợ Hải Hòa rồi, bãi biển bẩn vì bà con bán đồ nhậu ngay gần chỗ tắm, phòng k/s thì nhỏ và hôi hám(em ở k/s Cao Nguyễn), dịch vụ ăn uống kém và giá thì cũng không rẻ.

thichxeFord

Xe tăng
Tháng 7 này em định tổ chức cho gấu và nhóm bạn đi biển Hải Tiến ở Hoằng Hóa, Thanh Hóa. Cụ nào từng đi biển này rồi cho em xin 1 vài ý kiến review và kinh nghiệm đi biển này đc ko ạ?
Không biết phòng ở đây có đắt và dễ tìm ko các cụ. Tiện thế cụ nào biết KS nào phòng đẹp, view đẹp thì giới thiệu luôn dùm em với ạ!
Tks các cụ!
Em vừa về hôm kia xong, đánh giá là khá ok. Biển sạch sẽ và vẫn vắng hơn so với SS. Cụ có thể book Hải Tiến resort, Eureka Linh Trường nếu muốn ở resort kiểu villa và biển riêng còn không cụ book khách sạn Ánh Phương (gần như to nhất ở đây) giá cũng khá ok. Em đi dịp lễ mấy hôm trước mà book phòng có 850k (view chếch biển). Ăn uống thì cũng nhiều lựa chọn. Ăn ở khách sạn hoặc ra ngoài ăn như Hải sản Cự Bài, Hương Biển ...

lyvanthai

Xe hơi
Em vừa về hôm kia xong, đánh giá là khá ok. Biển sạch sẽ và vẫn vắng hơn so với SS. Cụ có thể book Hải Tiến resort, Eureka Linh Trường nếu muốn ở resort kiểu villa và biển riêng còn không cụ book khách sạn Ánh Phương (gần như to nhất ở đây) giá cũng khá ok. Em đi dịp lễ mấy hôm trước mà book phòng có 850k (view chếch biển). Ăn uống thì cũng nhiều lựa chọn. Ăn ở khách sạn hoặc ra ngoài ăn như Hải sản Cự Bài, Hương Biển ...
Thực ra view chếch biển thì cũng k khoái lắm nhỉ? em chỉ khoái view hẳn hướng biển thoai. Em đi năm ngoái, ở KS Tùng Dương, view hẳn biển luôn, cứ gọi là phê trên bờ đê ợ! Cụ nào có ý định đi Hải Tiến thì ghé Tùng Dương mà nghỉ, giá cả hợp lý, phòng đẹp, văn minh sạch sẽ mà an ninh cũng rất tốt. Chứ như vụ KS Bình Minh vừa rồi, khách nghỉ mà bị chôm hết đồ đến khi xg hỏi quản lý KS ngta lại bảo ko chịu trách nhiệm thì nguy :((

lyvanthai

Xe hơi
đặt đc phòng chưa cụ ơi

linhnhi1607

Xe đạp
Hải Tiến biển đẹp mà, mình cũng vừa đi đợt lễ vừa rồi :)

duaxecongthuc1

Xe máy
Có điều hòa mà cụ, zweef. Chỉ cần view đẹp là đủ