Xin hướng dẫn làm body kit bằng composite

ZzBắc ĐẩuzZ

Đi bộ
Bác LeMin co nhu cầu về nhựa hay sợi(các loại bao gồm sợi carbon) hóa chất ngành composite thi pm e nhe! Hy vong dược hợp tác vs bác.
Mr.Phú :093 556 2006
0932 740488

ZzBắc ĐẩuzZ

Đi bộ
Bác nào co nhu cầu về nhựa hay sợi(các loại bao gồm sợi carbon) hóa chất ngành composite thi pm e nhe! Hy vong dược hợp tác vs các bác.
Mr.Phú :093 556 2006
0932 740488

phó nháy

Xe đạp
em cũng có cô V2 là matiz1 đang đinh ốp gỗ mấy cái cánh cửa bác lam ở đâu chỉ cho em với

Website
tuantattoostudio.com
Nói chung làm thì có nhiều cách ạ.
1. Làm mẫu : có thể làm đất sét, gò tôn thành thình, cắt dán nhựa PVC, hoặc đổ một khối foam ( một dạng xốp nhưng ko bị chảy ra khi nhựa và xăng chạm vào ) ...đối với gò tôn hay gọt foam thì phải trà trét matiz trước khi sơn thật láng để đổ khuôn.
2. Làm khuôn : khuôn có thể làm bằng composite, thạch cao...
3. Đổ sản phẩm : đổ nhựa pha với sợi thủy tinh , quét lớp nhựa rồi dán thêm lớp sợi thủy tinh... tầm 3 lớp là ok, 5 lớp thì cứng hơn nhưng nặng lắm

Cách bên em hay làm :
1 : Gò tôn thành hình hoặc dùng foam tạo hình, sau đó trét bả matiz như sp hoàn chỉnh
2 : Làm khuôn bằng sợi composite
3 : Đổ sản phẩm bằng sợi composite
Còn chi tiết cụ thể thì ko hướng dẫn miệng được đâu cụ à, thợ gò tôn hay làm foam cũng theo thầy học một thời gian rồi mới làm được, thợ sơn cũng học trét và sơn ko đơn giản, làm khuôn và đổ sp cho đẹp cũng ko dễ gì... nói chung cụ nên kiếm xưởng nào hay gia công composite đến học một khóa tận mắt tận tay mới được ạ :)

Cụ ở Hà Nội hay sg ạ ? E muốn đặt khuôn Body Kit riêng cho xe của e theo mẫu của e k biết bên cụ có nhận ko ạ ?

Tungnghien

Xe máy
Nói chung làm thì có nhiều cách ạ.
1. Làm mẫu : có thể làm đất sét, gò tôn thành thình, cắt dán nhựa PVC, hoặc đổ một khối foam ( một dạng xốp nhưng ko bị chảy ra khi nhựa và xăng chạm vào ) ...đối với gò tôn hay gọt foam thì phải trà trét matiz trước khi sơn thật láng để đổ khuôn.
2. Làm khuôn : khuôn có thể làm bằng composite, thạch cao...
3. Đổ sản phẩm : đổ nhựa pha với sợi thủy tinh , quét lớp nhựa rồi dán thêm lớp sợi thủy tinh... tầm 3 lớp là ok, 5 lớp thì cứng hơn nhưng nặng lắm

Cách bên em hay làm :
1 : Gò tôn thành hình hoặc dùng foam tạo hình, sau đó trét bả matiz như sp hoàn chỉnh
2 : Làm khuôn bằng sợi composite
3 : Đổ sản phẩm bằng sợi composite
Còn chi tiết cụ thể thì ko hướng dẫn miệng được đâu cụ à, thợ gò tôn hay làm foam cũng theo thầy học một thời gian rồi mới làm được, thợ sơn cũng học trét và sơn ko đơn giản, làm khuôn và đổ sp cho đẹp cũng ko dễ gì... nói chung cụ nên kiếm xưởng nào hay gia công composite đến học một khóa tận mắt tận tay mới được ạ :)
Cụ ơi. E o ngoài bắc k kiếm đc xưởng như của cụ. E tính tự làm nên muốn cụ giải thích giúp e một số thắc mắc
Qua bài hướng dẫn của cụ e dự định sẽ làm khuôn bằng composite luôn. Cụ cho e hỏi
- làm 2 cản trước sau + 2 lip hạ sườn xe thì e phải mua khoảng bao nhiêu nhựa composite và vải thuỷ tinh?
- Nên dùng loại vải thuỷ tinh nào ( cụ cho e xin hình ảnh)
- khi làm e cần phải lưu ý những gì ah?
E chân thành cảm ơn cụ

F.ACURA

Xe container
Cụ ơi. E o ngoài bắc k kiếm đc xưởng như của cụ. E tính tự làm nên muốn cụ giải thích giúp e một số thắc mắc
Qua bài hướng dẫn của cụ e dự định sẽ làm khuôn bằng composite luôn. Cụ cho e hỏi
- làm 2 cản trước sau + 2 lip hạ sườn xe thì e phải mua khoảng bao nhiêu nhựa composite và vải thuỷ tinh?
- Nên dùng loại vải thuỷ tinh nào ( cụ cho e xin hình ảnh)
- khi làm e cần phải lưu ý những gì ah?
E chân thành cảm ơn cụ
Khuyên cụ là nên gò luôn bodykit, lip băng tôn luôn. Cụ tự làm bằng composite thì khó đẹp và chi phí sẽ cao.

F.ACURA

Xe container
Cụ ở đâu, cụ biết chỗ nào làm chỉ e với
Cái này chỉ cần kiếm đc ông thợ gò tay nghề cao chút là đc. Quan trọng là bác phải có hình ảnh, kích thước chi tiết của mẫu muốn độ là thợ làm đc. Quan trọng nữa là phải tìm đc gara nào chịu làm cho bác, vì đa phần gara bây giờ chỉ muốn tàu nhanh sơn vá để lấy dừng luôn. Độ theo ý của bác sẽ tốn thời gian, cơ mà nếu bác chịu chi thì nhiều chỗ làm đc mà. Năm 2009 thuê 1 thợ về gò phục hồi lại body của con công nông nhà trong 2 tuần mất 12 củ (chỉ gò chứ chưa có chi phí sơn)
Thành quả đây.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Tungnghien

Xe máy
Cái này chỉ cần kiếm đc ông thợ gò tay nghề cao chút là đc. Quan trọng là bác phải có hình ảnh, kích thước chi tiết của mẫu muốn độ là thợ làm đc. Quan trọng nữa là phải tìm đc gara nào chịu làm cho bác, vì đa phần gara bây giờ chỉ muốn tàu nhanh sơn vá để lấy dừng luôn. Độ theo ý của bác sẽ tốn thời gian, cơ mà nếu bác chịu chi thì nhiều chỗ làm đc mà. Năm 2009 thuê 1 thợ về gò phục hồi lại body của con công nông nhà trong 2 tuần mất 12 củ (chỉ gò chứ chưa có chi phí sơn)
Thành quả đây.
Cụ ăn chơi quá. Giá mà...

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com