[Funland] Xin hỏi về trả góp

Chenggong

Đi bộ
Mấy anh em ai từng trả góp rồi cho em hỏi tí ah.em muốn vay 300tr trả góp mua oto trả trong vòng 5 hoặc 7 năm thì mỗi tháng phải trả bao nhiêu ah. Ngân hàng làm thủ tục thì mình có mất thêm đồng nào nữa ko ah. Nghe mấy bạn nói còn phải đóng bảo hiểm khoản vay gì đó là có ko ah.

Hiệp Tùng

Xe tải
Bác vay 300 triệu làm trả trong 4năm cho nhẹ bác chia 300 cho 48tháng và nhân tiền lãi khoảng 3 triệu /tháng trừ dần. Nhưng mua xe qua vay tài chính ngân hàng phải mua bảo hiểm cho chiếc xe đó hàng năm. Khoảng 8 trieu cho 1 chiếc xe trên dưới 700 triệu.s
Bác nên tư vấn 1 số ngưòi , một số đại lý xe , bảo hiểm rồi quyết định mua .
Bác nên vay bên BIDV là chuẩn nhất.
Mấy cái ngân hàng ngoài quốc doanh hay có kiểu lãi xuất thả nổi, nhiều điểm không thỏa thuận trước rồi khi vướng vào mang bực mình đấy. Nhất là những ai mới va chạm ngân hàng vay thế chấp.

sieucuchuoi

Xe buýt
Trả góp là mang tài sản của mình ( là cái xe) đi cầm cố ngân hàng, rồi trả dần. Cụ nên cầm cố sổ đỏ, rồi lấy tiền mua xe là dễ nhất. ví dụ muốn bán xe thủ tục đỡ lằng nhằng.

TEAMVNN

Đi bộ
Trả góp là mang tài sản của mình ( là cái xe) đi cầm cố ngân hàng, rồi trả dần. Cụ nên cầm cố sổ đỏ, rồi lấy tiền mua xe là dễ nhất. ví dụ muốn bán xe thủ tục đỡ lằng nhằng.
Cụ ơi, vay trả góp bằng chính con xe thì thủ tục, giấy tờ, hồ sơ đơn giản và nhanh hơn dùng sổ đỏ ạ,

ms super

Xe máy
Mấy anh em ai từng trả góp rồi cho em hỏi tí ah.em muốn vay 300tr trả góp mua oto trả trong vòng 5 hoặc 7 năm thì mỗi tháng phải trả bao nhiêu ah. Ngân hàng làm thủ tục thì mình có mất thêm đồng nào nữa ko ah. Nghe mấy bạn nói còn phải đóng bảo hiểm khoản vay gì đó là có ko ah.
1. Cụ lấy số tiền vay chia cho số tháng vay -> ra tiền gốc cố định trả hàng tháng.
2. Cụ lấy lãi suất (VD 11% với đa số bank, năm đầu thường ưu đãi hơn) nhân với số tiền còn nợ sẽ ra tiền lãi cần trả hàng tháng. Cộng lại thôi.
Làm thủ tục em thấy mất tí tiền vài trăm ngàn gì ấy k để ý, bảo hiểm k phải đóng mà cụ phải mua bảo hiểm thân vỏ cho cái xe (xe của bank mà, có bảo hiểm cho an toàn với bank). món BH này năm tiếp k mua cũng k thấy sao, tùy cụ

Linhlinh92

Xe đạp
Bảo hiểm khoản vay: Không
Bảo hiểm thân vỏ: có

toichothue

Xe tải
Mua ô tô thì chỉ có bh thân vỏ là bắt buộc(NH nào cũng thế). Bh nhân thọ thì đa số sale NH bố láo ép khách mua.
Bác lấy số tiền vay chia cho số tháng vay là ra tiền gốc hàng tháng phải thanh toán. Lãi thì tính trung bình 1%/tháng

Tùng Woori

Xe đạp
Bác vay 300 triệu làm trả trong 4năm cho nhẹ bác chia 300 cho 48tháng và nhân tiền lãi khoảng 3 triệu /tháng trừ dần. Nhưng mua xe qua vay tài chính ngân hàng phải mua bảo hiểm cho chiếc xe đó hàng năm. Khoảng 8 trieu cho 1 chiếc xe trên dưới 700 triệu.s
Bác nên tư vấn 1 số ngưòi , một số đại lý xe , bảo hiểm rồi quyết định mua .
Bác nên vay bên BIDV là chuẩn nhất.
Mấy cái ngân hàng ngoài quốc doanh hay có kiểu lãi xuất thả nổi, nhiều điểm không thỏa thuận trước rồi khi vướng vào mang bực mình đấy. Nhất là những ai mới va chạm ngân hàng vay thế chấp.
Ngân hàng nào mà chả có lãi thả nổi bác =)). chỉ tùy thuộc ngân hàng nào có lãi gửi cao thì lãi vay cũng cao thôi.

khonglaaica

Xe điện
Bên em ạ.,lãi bên em cố định 8.9 %/1 năm không thả nổi , không biên độ dao động. Lãi 5 năm cố định 8.9 luôn không thả nổi.
Không phí bảo hiểm khoản vay bác Nhé. SDt em 0932 32 55 92 ạ
Cụ không hiểu niên kim cố định là gì rồi

Tùng Woori

Xe đạp
Bên em ạ.,lãi bên em cố định 8.9 %/1 năm không thả nổi , không biên độ dao động. Lãi 5 năm cố định 8.9 luôn không thả nổi.
Không phí bảo hiểm khoản vay bác Nhé. SDt em 0932 32 55 92 ạ
Cụ này mới tập tành vào Bank à?? Woori bank HCM đúng k??

Hiệp Tùng

Xe tải
Ngân hàng nào mà chả có lãi thả nổi bác =)). chỉ tùy thuộc ngân hàng nào có lãi gửi cao thì lãi vay cũng cao thôi.
Thằng ngân hàng nào nó như cụ nói cụ vả vào mồm nó nhé. Mấy cái ngân hàng ngoài quốc doanh nó cứ sập xí sập ngầu .

tn09

Xe máy
Tầm này ko mất phí j đâu cụ, thậm chí còn dc hh đó.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Gốc chia đều trong 7 năm thì khoảng 3.571.429 vnđ/tháng
Lãi hàng háng nữa (tùy lãi suất vay từng bank ạ), em cứ áng khoảng 2.000.000 vnđ/tháng
Như vậy, bác áng khoảng gần 6trđ/tháng cả gốc cả lãi ạ
hiện giờ, vay bank, thì tùy từng bank sẽ có thu phí, nhưng là phí công khai, theo đúng quy định của bank nhé bác, thường là phí định giá, phí đăng ký giao dịch bảo đảm, bảo hiểm thân vỏ xe thì là quy định chung rồi, bảo hiểm khoản vay thì có bank yêu cầu có bank không

Bác quan tâm cụ thể hơn hoặc bất cứ câu hỏi gì, inbox em nhé, xin phép trả lời bác cực chi tiết, dù bác có vay em hay ko :)
Trân trọng!!!

mb.vaynganhang

Xe tăng
Các bác quan tâm về vay mua oto trả góp, mà ngại ra tận ngân hàng hỏi cụ thể, thì cứ inbox, sms, zalo hoặc alo em nhé
Em cam kết luôn tư vấn bằng sự nhiệt tình, thoải mái, chi tiết và đặc biệt: đã tư vấn gói vay như thế nào thì ký vay sẽ chuẩn như thế, ko thêm ko bớt, ko thay đổi bất cứ nội dung gì!
Các bác chỉ muốn tham khảo thủ tục vay vốn, hãy cứ inbox, sms, zalo, alo em ạ. Dù vay em hay ko, em vẫn sẽ tư vấn nhiệt tình y như vậy!!!
Trân trọng được tư vấn các bác OFers!!!

mb.vaynganhang

Xe tăng
Các bác cần tham khảo thông tin vay, mà chưa biết tham khảo ở đâu, thì cứ inbox, zalo, sms hoặc alo em nhé
Xin phép tư vấn các bác hết sức chi tiết, dễ hiểu và nhiệt tình (dù các bác chỉ tham khảo, có thể vay hoặc ko vay bên em)
Đơn giản nhất như: các bác inbox em 1 tin là: "Cần tư vấn vay mua o to" hoặc "Cần tư vấn vay mua nhà", v.v, em sẽ phản hồi lại rất sớm ạ!

Trân trọng được tư vấn!!!