xin hỏi vè toyota cressida gl

lovely_man

Xe tải
chào các bác. sau một thò­i gian nghiên cú­u trên diễn đàn.niềm đam mê xe ho­i đã ngấm vào máu em roài. nên sau khi cân nhá­c em quyết định làm một chú cressida cỏ. xe còn rất chất.ngon.nội thất cũng ổn vó­i tầm tiền của em nó.em quan điểm của mua là của đu­o­jc.nhu­ng em thấy xe này có một số nhu­o­jc điểm sau:
- Do chạy cầu sau nên ồn quá.hay là xe em nó cũ nên ồn thế,cú­ lên đến 85km/h là xe ồn hả­n lên.
- ngồi ghế sau rất say xe.em đã ngồi rồi.em lái xe cũng đã lâu rồi.lái cũng đc.nhu­ng thật sụ­ thấy say xe các bác ah.
em xin hỏi các bác là ồn thế có chũ­a đu­o­jc không ah.chũ­a thế nòa hả cac bác.rất mong nhận đc câu trả lò­i của các bác chuyên nghiệp.
em đã mang ra xu­o­ngr họ bảo là hú bi láp.em đang định thay xem thê snaof nhu­ng nhiều ngu­o­if lái xe lâu na­m bảo xe nào cũng kêu thế.xe các co­ quan xe nào cũng thế.
em phan vân quá các bác ah.
xe em gầm còn chá­c chá­n lá­m các bác ah.

lovely_man

Xe tải
úi.thế không bác nào có ý kiến gì giúp em ah.hay là xe em cỏ wwa rùi

Liuba

Xe buýt
Bác đừng nghĩ là xe cỏ thì ko ai giúp, đơn giản là vì những người hiểu về xe của bác chưa vào diễn đàn, chưa đọc... Còn những người đọc rồi thì ko hiểu rõ nên ko dám chắc để tư vấn cho bác.
Em nghĩ xe bác gầm còn tốt thì ko phải do rung lắc dàn khung gầm dẫn đến say xe. Thường say xe là do mấy nguyên nhân sau:
- xe rung lắc nhiều do khung gầm kém;
- tài xế "lụa" quá, đánh võng liên tục trên đường, tăng/giảm tốc quá nhanh;
- mùi xăng hoặc khói xộc vào cabin.
Bác kiểm tra xem có nguyên nhân nào hợp với trường hợp của bác ko?
Xe em đời 1995 Daewoo, chạy đến 80km/h cũng có tiếng hú nhỏ đều đều, chả sao cả, cũ rồi thì thế thôi.

Dzi Etch I

Xe buýt
Chúc mừng bác đã có xe cái đã. Nếu xe bác là cái để trên Avatar thì chắc cũng tương đương đời xe nhà em (89). Đúng là em thấy xe nó cũng ồn, nhưng tiền ít, xe cỏ cũng chỉ thế thôi bác ạ, nó ồn tử tổng hợp các loại tiếng: kính, vách, hộc hộp... vân vân và vân vê. Còn cái món say thì sao xe em chẳng bị, công chúa nhà em toàn ngồi ghế sau, thậm chí nằm ngủ tít ngon lành.

Kuang2

Xe buýt
em cũng đi 1 chiếc, chưa thấy ai phàn nàn là đi xe này bị say cả.

về vấn đề ồn, em nghĩ là xe cũ rồi nên cao su cũng kém, khung gầm kém, nên ồn. Bác cần đi bảo dưỡng lại phần gầm và các cao su. Em mới làm ở võ thị sáu về thấy khả ổn.

vấn đề cầu sau kêu thì là bệnh chung của xe này rồi, nói chung là chung sống với lũ.

Em chạy con của em tầm 120-130 mà vợ con nằm sau vẫn ngủ tít như chả có chuyện gì xảy ra

Dzi Etch I

Xe buýt
Kuang2 khỏe không? Hôm anh em mình gặp nhau ở Đông Dương nhớ không? Xe vẫn chưa xong để chuyển cho cụ già đi à?

Mobifone

Xe tải
Ông già em ở cơ quan cũng có 1 em cressida đời gì đó không biết. :D. Đi bây h thấy kêu lọc sọc các kiểu. :D. Dưng mà nhà nước nên không dc thay xe khác. Thấy anh lái xe này bảo định mức xăng đâu đấy tận mười mấy lít.

Kuang2

Xe buýt
công trình thế kỉ của em vẫn chưa xong, do đang trong thời gian bận bịu xe cộ, cộng với việc thiếu trầm trọng các linh kiện thay thế nguyên bản.

hay ta lập 1 chi hội Cressy: gặp gỡ, giao lưu trao đổi kinh nghiệm sử dụng và sửa chữa cho em bé này nhỉ. Đồng thời nếu có cần nhập thiết bị thay thế để đảm bảo hàng zin thì chung vào nhập cho đỡ tốn kém

lovely_man

Xe tải
ui.hay đới nhờ.em củng hộ ý kiến này đới.xe em bị dơ bi các đăng các bác ah.sau khi chỉnh lại đã ko bị hú nữa.nhưng khi tăng tốc vẫn bị ù.em đang định thay toàn bộ cau su gầm và chân máy.tiếp đến là thay hết giưang cao su kính.có bác nào bít giá cả bảo em cái.giảm sóc em sẽ thay sau cùng.riêng về máy móc.em ko cần fải làm vi xe me còn khỏe lắm.nuột lắm.

lovely_man

Xe tải
xe me là đời 93 bác ah.đăng ký lần đầu là 95.

cheprong

Xe tải
Em cũng đã chạy loại xe này 2 năm ( Xe đăng ký lần đầu năm 1994) em nhận thấy xe chạy ổn định, độ ồn ít và ngược hẳn với chủ thớt ở điểm người đi cùng xe không hề bị say như mấy xe 4 chỗ khác - chỉ có 1 vấn đề đó là mức tiêu hao nhiên liệu luôn trên 11 l/100km bởi xe 2.4 chạy chế hòa khí thường.
Có một số Gara và bác tài cho xe ăn ít hơn nhưng chạy sẽ không sướng nên em ứ chỉnh như vậy.
Chúc bác chủ thớt nhanh chóng chỉnh sửa cho ngon lành.
Thượng lộ bình an

oto16ahn

Xe điện
Cụ thử dùng mấy sản phẩm chăm sóc nội thất cho bớt cai mùi xăng đê.cụ kiểm tra lốp xem có bị lệnh k.cụ xem lun 4 cái chân máy.cháu xin góp ý cụ chút thôi ự

kdothuy

Xe tải
Thế kỷ trước em cũng có 1 pát màu mận ngon hồi đóa em nó là 26 kìn nhưng em bán lâu roài bác

RoadStar

Xe tải
Bà già cress đời 94 nhà em cũng gặp cái bệnh nghe ù tai khi tăng ga, nhất là khi đang số 4. Các kụ cress bóng bàn thêm xem có xử lý được vấn đề này không thì cùng làm luôn, ới em với nhé. Em bây giờ lên xe cứ bật nhạc to to tí, hết ù :D
Mà em thấy góc nhìn gương 2 bên của xe này hẹp lắm, khó quan sát, không biết có chế cháo gương khác được vào không các kụ nhỉ

lovely_man

Xe tải
đúng là em này gu­o­ng bé thật.nhìn cụ­c khó luôn.tru­o­cs kia em lùi xe ầm ầm.đi xe này rón rén cụ­c kỳ các cụ ah.em đã do rồi.gu­o­ng của xe camry đò­i 2000 vù­a đấy.nhu­ng gu­o­ng đấy cũng bé cá bác ah.chỉ có cách thay mạ­t gu­o­ng lồi ho­n thôi.
còn bệnh ta­ng ga u xe là do hó­i ép số.chân máy kém nên rung vfo thành xe.em đang chuẩn bị thay cao su chân máy.cao su gầm.sau đấy tìm địa chỉ của bác vòi trên này để fun chống ồn gầm xe.tất nhiên xe mình cũa rồi ko thé bà­ng xe mó­i đc.nhu­ng tính em yêu xe lá­m nên cú­ có gì ko vù­a ý em chỉnh cho bà­ng vù­a ý thì thôi các bác ah.
các bác có kinh nghiệm j xin trao đổi để anh em chúng ta cùng cha­m sóc vọ­ 2 ngày càng nuột ho­n đi ah

Kuang2

Xe buýt
em mới thay mấy cái của nợ đấy ở Võ Thị Sáu, chú thợ làm rất ổn phần gầm, nhưng phần máy làm kém quá. Đang đi kiếm chỗ nào ở HN làm máy ngon để phá tiếp đây

lovely_man

Xe tải
chào các bac ah.tình hnhf là em đang rất cần tìm cái tyo trợ lực đẩy của cái bơm trợ lực các bác ah.bjo đánh lái xe em cứ kêu o o o ý bác ah.các bác xem có ai có hay bít ở đâu bán bảo em với ah

kts_adung

Xe hơi
anh em mình lập hội đi thôi. tìm anh em cùng chí hướng chung thủy với mụ vợ già này khó thật.:)>-

mocmeo77

Xe đạp
cressida

em cũng có một con đời 94...dạo này chạy tự dưng thấy nó kêu ồn quá không hiểu là bị làm sao nữa, đợt trước không bị như vậy...em thấy có người bảo bị vỡ bi gầm nên nó kêu, k biết có phải k nữa...có cụ nào rành về em nó và gara nào chuyên sửa loại này ạ..nhờ các cụ chỉ giáo.

oleolapt123

Xe buýt
lói chung xe cũ và cỏ thì nó có nhiều bệnh như ồn đi sóc ù vì nó là xe cũ,tôn và và gầm đã kém nếu bác làm lại gầm thì cũng chỉ đỡ đc thôi,ko đc êm như xe mới đâu cái này là bệnh chung của xe cũ,chấp nhận sống với nó đợi đến lúc có xèng mua xe tốt hơn thôi