xin hỏi vè toyota cressida gl

Cressida 93

Đi bộ
Em cũng là Cress, sx 93 đk lần đầu 94.
Chạy đường hỗn hợp 9.5 l/100km.
Vừa rồi em đã đạt được mức khó tin: 9.00 lít/100 km, dưng mà hầu như là đường trường, cao tốc. Chạy 600km rồi mới đo.

Về khoản ồn và ù ù khi tăng ga thì cũng đang bó tay. Chưa kể téc nước cứ va đập "tạch tạch" mỗi khi đi số 1 chầm chậm lên dốc.

Các cụ có lập hội thì cho em vô với.

À mà em muốn tự thay lọc dầu cho em nó, các cụ bít chỗ nào bán lọc dầu này không? em mua cả cái ngàm để thay lọc dầu rồi nhưng chưa biết thay dư lào.

winnghiepdu

Xe điện
con này em tập lái cả tháng,xe thanh lý của Lăng bác, xe đầm êm xăng con e tập xăng thì kinh khủng, được cái dáng đẹp. đổ 500 đi tí buổi chiều thấy vơi gần hết

Cressida 93

Đi bộ
Báo cáo, giờ mát giời không cần điều hòa, và sau vài tháng tay lái em có tiến bộ tí chút, nên em đã chạy được 8.5 lít/100 km đường hỗn hợp gồm 90% đường trường, 10% đường nội thành. Test nhiều lần đều có kết quả tương tự.

Kính báo.

oleolapt123

Xe buýt
cress do chạy cầu sau nên sẽ ồn và ù các cụ thay dầu cầu đi nếu vẫn kêu thì thay bộ bọ ở cầu sau đê.xe e cũng phải thay rồi phải đặt mất vài hôm mới có giá 1t6.xem e cũng cressida 92 nhưng lại máy dầu cơ đc cái đi hơi ồn nhưng đầm chạy đường trường thì bốc luôn.e đang tìm bộ ghế nhung tuyết đỏ mà ko có để mua

lovecop

Xe tải
chào các bác. sau một thò­i gian nghiên cú­u trên diễn đàn.niềm đam mê xe ho­i đã ngấm vào máu em roài. nên sau khi cân nhá­c em quyết định làm một chú cressida cỏ. xe còn rất chất.ngon.nội thất cũng ổn vó­i tầm tiền của em nó.em quan điểm của mua là của đu­o­jc.nhu­ng em thấy xe này có một số nhu­o­jc điểm sau:
- Do chạy cầu sau nên ồn quá.hay là xe em nó cũ nên ồn thế,cú­ lên đến 85km/h là xe ồn hả­n lên.
- ngồi ghế sau rất say xe.em đã ngồi rồi.em lái xe cũng đã lâu rồi.lái cũng đc.nhu­ng thật sụ­ thấy say xe các bác ah.
em xin hỏi các bác là ồn thế có chũ­a đu­o­jc không ah.chũ­a thế nòa hả cac bác.rất mong nhận đc câu trả lò­i của các bác chuyên nghiệp.
em đã mang ra xu­o­ngr họ bảo là hú bi láp.em đang định thay xem thê snaof nhu­ng nhiều ngu­o­if lái xe lâu na­m bảo xe nào cũng kêu thế.xe các co­ quan xe nào cũng thế.
em phan vân quá các bác ah.
xe em gầm còn chá­c chá­n lá­m các bác ah.
Em nó đời cũ rồi thì e khuyên bác nên cân nhắc kỹ trước khi đầu tư thêm cho e nó. Như các cụ trên e đã lướt thì có khi cụ mua xe khác đời nó cao cao một tí còn đỡ tiền hơn là sửa chữa, tu sửa e nó cụ ạ.
E khuyên cụ chân thành đấy vì nhà e làm gara e biết mà.

paquoc

Xe hơi
Cụ chủ xem lại vấn đề say sưa tý, còn vụ ồn em ngu ý là kệ ạ.

2hoang

Xe máy
E cũng Cress 92, máy 22R. Cũng bị bệnh như bác chủ thớt, lúc đầu e thay bi chữ thập của cat đăng, thay mấy kiểu cao su chân máy rồi, kết quả là lúc thì ở tốc độ dưới 60 êm thít nhưng từ 60 đến 75 thì nhức cả đầu. Điều chỉnh lại bi chữ thập cat đăng lần nữa đồ chính xác cao hơn thì vẫn thế cứ tăng tốc từ 58 đến 75 thì nhức cả đầu, lại tiếp tục chế đôi cao su chân máy thuỷ lực thì chỉ cải thiện được khi tốc độ từ 80 đến 100 và dưới 60 thì êm, còn từ 58 đến gần 80 thì ồn như cũ E đang cân nhắc là nên thay cat đăng zin của nó hay chế cả bộ của Mer vào liệu có hết được ko. Khi nào em chuột bạch xong e sẽ đưa thông tin lên đây hầu các bác có tinh yêu với Cress như e. Lý do xe cũ thì ồn là đương nhiên thì e ko đồng ý, tìm đúng nguyên nhân và xử lý triệt để thì xe đời mới hoặc xe mới chua chắc đã hơn được những dòng xe cũ có thiết kế ưu việt và đặc biệt là sử dụng sướng hơn một số xe mới ở hạng trung

2hoang

Xe máy
GiẢi quyẾt tiẾng Ồn cẦu sau

cress do chạy cầu sau nên sẽ ồn và ù các cụ thay dầu cầu đi nếu vẫn kêu thì thay bộ bọ ở cầu sau đê.xe e cũng phải thay rồi phải đặt mất vài hôm mới có giá 1t6.xem e cũng cressida 92 nhưng lại máy dầu cơ đc cái đi hơi ồn nhưng đầm chạy đường trường thì bốc luôn.e đang tìm bộ ghế nhung tuyết đỏ mà ko có để mua
Cụ thay bộ bọ của cầu sau ở đâu vậy, tiếng ồn do cầu sau khi thay bộ bọ có hết ko, còn tiếng ồn do máy dầu thì đương nhiên là phải sống chung với lũ rồi. E máy xăng nên tiếng ồn từ động cơ cũng đỡ hơn so với xe của cụ. Giờ e chỉ quan tâm nhất tới tiếng ồn, ù khi tăng tốc và khi đi ở tốc độ từ 58 đến gần 80 của xe e thôi, nếu thay bộ bọ của cầu sau mà cải thiện được thì e làm luôn. Vodka cụ trước nhé, có gì thì nhắn vào số cầm chân cho e không988871212

Xe này của quan lớn ngày xưa, dòng xe vip,tốn xăng kinh khủng:P

vuduchoa

Xe hơi
không biết nhiều lắm về dòng này