Xin hỏi về Golden Sand Hội An

laceti.se

Xe buýt
Tháng 6 này gia đình em (2 cụ U70, 5 trung niên U35, F1 6t, F2 4 tháng=9 người) đi nghỉ ở Golden Sand Hội An 4 ngày 3 đêm. Phòng ốc và đi lại bọn em đã lo xong. Nay nhờ các cụ chỉ giúp cách thức và địa điểm ăn uống ngon, bổ, rẻ ở đó. Nên ăn ở Khách sạn hay ra ngoài hơn, xin nhờ các cụ chỉ giáo cho. Cảm ơn các cụ!

30V - 2278

Xe tải
Em mới ở đó tháng vừa rồi, nói chung là ok, nhưng chắc là các cụ phải ăn ở trong đó thôi, quanh đó không có chỗ ăn ở ngoài đâu ạ, phải đi rất xa (8km) mới có.
Giá trong đó cũng ok (bữa tối cho 2 người 900k), phòng ăn không đẹp, em chọn bàn ngoài ban công gần gũi thiên nhiên có mấy anh chị chơi nhạc sống (cái thứ nhạc em nghe không lọt tai)...
Khu này hơi hẹp, bãi tắm đẹp tối đi dạo ok lắm.

tunchit

Xe tải
golden sand ra nhà hàng sen, hơn,.... ở chỗ ngã ba đầy, khoảng 2km đi taxiii tí là đến

chuotlang

Xe lừa
Tháng 6 này gia đình em (2 cụ U70, 5 trung niên U35, F1 6t, F2 4 tháng=9 người) đi nghỉ ở Golden Sand Hội An 4 ngày 3 đêm. Phòng ốc và đi lại bọn em đã lo xong. Nay nhờ các cụ chỉ giúp cách thức và địa điểm ăn uống ngon, bổ, rẻ ở đó. Nên ăn ở Khách sạn hay ra ngoài hơn, xin nhờ các cụ chỉ giáo cho. Cảm ơn các cụ!
Thôi xong, em tưởng sang U4x mới gọi là trung niên chứ nhỉ? Quả này hỏng rồi, nghe chừng già quá hehe

laceti.se

Xe buýt
@chuotlang: vậy nên dùng từ tráng niên, cụ nhể :D

laceti.se

Xe buýt
Em cũng muốn chạy về Hội An hoặc đi ra ngoài một chút để ăn uống cho thay đổi không khí, chứ cứ ở mãi trong khu đó cả mấy ngày thì chán lắm. Vậy nên các cụ có kinh nghiệm ở khu vực này cho em xin thêm một số thông tin nhé. Voka các cụ!

frigate012

Xe buýt
Em mới ở đó tháng vừa rồi, nói chung là ok, nhưng chắc là các cụ phải ăn ở trong đó thôi, quanh đó không có chỗ ăn ở ngoài đâu ạ, phải đi rất xa (8km) mới có.
Giá trong đó cũng ok (bữa tối cho 2 người 900k), phòng ăn không đẹp, em chọn bàn ngoài ban công gần gũi thiên nhiên có mấy anh chị chơi nhạc sống (cái thứ nhạc em nghe không lọt tai)...
Khu này hơi hẹp, bãi tắm đẹp tối đi dạo ok lắm.
Em từng nghỉ ở khu này cách đây 2 năm, khi đó đi ăn uống thì chỉ khoảng hơn 1km về phía Hội An thôi mà cụ. Có một số nhà hàng nằm ngay bên bờ biển, khi đi ăn gọi điện đặt chỗ trước, giá cả hợp lý. Đặc biệt ấn tượng mỗi lần đi ra khu đó ăn, chủ nhà hàng còn trả tiền taxi 2 chiều đi và về. Hay bây giờ nó thay đổi rồi?

Chỉnh sửa cuối:

C.k

Xe buýt
Ngủ ổn, cái bể bơi to vật vã cũng ổn bãi biển gần nhưng chú ý hơi sâu. Buổi trưa cụ nên ăn ở trong khách sạn cho mát cơm rau rưa ít thịt cá nói chung cũng rẻ. Buổi tối cụ ra cái nhà hàng (em quên mất tên) nhưng phải gọi taxi rồi bảo nó đưa đến hàng hải sản ngon nhất là nó tự chở đến cũng gần khoảng gần 2km. Nếu thích ăn bánh cụ phi vào hội an ăn cũng ngon. Nếu cụ đi vào rằm thì nên ra hội an ăn tối sẽ được xem thả đèn lồng nhưng họ thả vào tối 14 AL cụ nhé

tunchit

Xe tải
nhà hàng ở golden sand ra cổng rẽ phải ra ngã 3 cả đống, hơn, sen, khải, tấn lộc.... đầy, còn rẽ trái có mấy quán dân hay ăn nhậu ở đấy mà

GoldenPig

Xe tăng
Từ Golden Sand chỉ đi khoảng 800m là ra bãi chung của Cửa Đại...ở đó có một loạt quán. Nhà em trước cả kỳ nghỉ chỉ chén ở Mỹ Lệ, rẻ vô cùng. Em nghĩ các quán cũng same same như nhau thôi, cụ vào quán nào cũng được. Cụ nghỉ loại phòng nào? Nếu book được Beach Front villa thì thích lắm cụ ợ, ngồi ban công uống trà ngắm biển...Lũ trẻ nhà em khoái cái bể bơi trẻ con.

Tặng cụ mấy tấm ảnh. Em chụp = bao diêm nên không được đẹp.
Cái này chụp từ ban công phòng nghỉ

Cụ nên dậy sớm ngắm biển và thưởng thức cái lành lạnh buổi sáng

HorsePower

Xe container
Cụ ra khoi Golden Sand rẽ phải 1km có rất nhiều quán ăn sát biển. Giá Ok.
Ăn trong KS Cụ có thể ăn đồ Việt ở sảnh rẽ phải. Đồ Tây rẽ trái.
Buffet trung bình. Ăn hôm thứ 2 là chán vì không đổi món.
Nếu Cụ đi vào tối thứ 6 sẽ có Buffet đồ nướng ngoài sân. Có ca sy Philipines hát mấy bài nhạc cổ thời thập niên 50,60 rất đã.
Tiếc em không chụp. Tặng Cụ cái hình GD Sand:
Bể bơi này bơi rụng cánh nhé:

Chúc cả nhà vui!

Chỉnh sửa cuối:

kệ-em

Xe máy
-Từ cổng rẽ tay trái khoảng 200m bên tay phải có quán A RỒI ăn ngon rẽ chỗi ngồi bình dân,nếu cao cấp hơn cụ từ cổng cụ rẽ tay phải chạy 500m có quán KHẢI chổ ngồi đẹp sạch sẽ,hải sản đang bơi,giá hợp lý.em thường ăn ở quán này...!

KhiKhot

Xe hơi
Từ cổng Golden Sand cụ rẽ trái, đi khoảng 300m có nhiều quán hải sản bình dân, ăn ngon & rẻ. Em hay ăn quán A Rồi, nhìn ngoài hơi lụp xụp nhưng ăn thì ngon cực kì.

Meo.kon

Xe đạp
Quanh đấy nhiều nhà hàng, quán ăn bình dân lắm mà cụ! Rẻ trái rẻ pải j cũng có cả, chỉ cần đi dạo tành tành 2 - 3 trăm mét là ăn vô tư. Rẻ trái có các quán như: A Rồi, Gió Biển, Hương Biển, Minh vinh ( Gió biển ngon nhất), RẺ pải có: Hơn, Khải, Sen.... toàn nhà hàng hải sản ngon thôi rồi.......

laceti.se

Xe buýt
Em cảm ơn tất cả các cụ (Em đã vodka từng cụ rồi nhé)

vietlodgetravel

Xe máy
Không biết bạn đã đến Đà Nẵng chưa, gửi bạn một số thông tin tham khảo vế ăn uống cho chuyến đi, bạn cũng nên tham khảo một số món Đà Nẵng nữa dù sao cũng qua Đà Nẵng mới đến Hội An bạn nhé:

* Ăn ở resort đương nhiên đắt hơn ăn ở ngoài rất nhiều, mình gửi bạn một số địa chỉ ăn uống để bạn tham khảo

- Hải sản ở Cửa Đại như mọi người đã tư vấn Sen, A Rồi ...
- Các nhà hàng gần sông, sang trọng giá đắt như Full Moon, Nam Long, giá nước uống ở đây cũng cao hơn ở ngoài
- Mình rất thích một quán nhưng không phù hợp với trẻ con đó là Son 177 Cửa Đại, website: http://www.sonhoian.com/Our-Menu.html
- Các món ăn đặc sản Hội An như Cao Lầu, Bánh Bao, Bánh Vạc, Cơm Gà ....thì bạn vào khu phố cổ, mình vẫn hay ăn quán vỉa hè ngay con hẻm chỗ 60 Lê Lợi gần shop vải Thu Thủy bán buổi chiều, khách cũng hay ăn cơm gà bà Buội đường Phan Chu Trinh.
- Cao Lầu, Bánh Báo Bánh vạc nếu đi bộ trong phố cổ bạn ghé Trung Bắc hoặc Hoàng Hà đường Nguyễn Thái Học. Cao lầu chị Liên đường Thái Phiên
- Ở 107 Nguyễn Thái Học có tiệm bánh tây Cargo Club rất ngon

Tuy nhiên ăn uống tùy khẩu vị của từng người, nếu ăn mà không thấy ngon thì cũng bình thường, đừng bào mình chỉ lung tung hihi, mình ở Đà Nẵng lại làm trong ngành dịch vụ du lịch nên cần tư vấn gì bạn cứ gọi nhé.
[FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

QuangTN

Xe buýt
Cụ chủ thớt đi về chưa ? Cho em xin ít kinh nghiệm thực tế với. Cụ đặt phòng ntn, giá bao nhiêu ? Ăn uống thế nào ? Nhà em cũng có 2 trẻ nhỏ như cụ nên chắc học hỏi được nhiều điều.