Xin hỏi về đất thóp hậu và xin tư vấn nhà đất

5m xuống 4 m thì oki. Chứ 3 xuống 2,5 thì rất kho thiết kế cụ ạ. Phòng ốc sẽ có góc chết. Về phong thuỷ là không tốt. Còn nếu đấy top mà nhà vuông thì chả sao
chỗ cuối làm cầu thang cụ ạ nên chắc ko vấn đề gì về nội thật nhỉ

đợt trước em còn ở 1 căn nhà có 23m2 xây 4 tầng cao chót vót luôn. công năng đầy đủ
được cái nó là hẻm thông căn bụng. s còn nhỏ hơn nhà cụ mà.
nhà của cụ 31m....cụ chụp hình thực tế + nội thất lên đây xem nào?
Vẫn đang xây cụ à, hiện tại xây nốt cầu thang là xong phần thô 5 tâng còn hoàn thiện sơn... chắc phải trên 2 tháng nữa mới lên hình dc cụ

mabu44

Xe điện
Đất nở hậu là theo quan điểm ngày xưa hả các cụ, hay là theo tính toán khoa học về phong thủy. Em thì nghĩ đơn giản đất nở hậu là quan điểm ở nhà có lộc, có phúc cho con cháu đời sau, như kiểu Nở Hậu. Còn phong thủy thì em không rõ lắm vì giờ giếng trời, tiểu cảnh, thông gió... đều có thể khắc phục đc mà.

betaplaixe

Xe tải
Sau một thời gian khá dài tìm hiểu mua nhà thì e tìm dc căn khá hợp với túi tiền và vị trí khá thuận lợi chủ đất mua 1 lô và xây làm mỗi căn 5 tầng, tuy nhiên đất hơi thóp hậu và cuối ngõ diện tích xây thực tế trước 3,52 và sau 2.5 tuy xây thực tế thì khá là đẹp (chỉ thóp hậu) nhưng trên sổ thì nhìn mảnh đất hơi chán đời, Mong các cụ phong thủy hay kinh nghiệm cho xin ít ý kiến ạ vì e cũng ko có kinh nghiệm về nhà đất lắm.. em cảm ơn các cụ trước! View attachment 5951449
Nhà của cụ dân đầu tư xây. Về chất lượng em chưa dám nói nhưng về địa thế mảnh của cụ xấu nhất khu. Cái chính cụ mua cảm thấy ở thoải mái và giá có phù hợp là được. Nhà này cụ về dùng thì còn được chứ bán lại khó lắm.

ok cụ, e đang tìm hiểu giữa nhà đất và chung cư , căn này lại hợp với túi tiền của e và cũng như thuận lợi về chợ búa, công việc...và ý định về sau có thể bán lại nhưng có vẻ như cụ nói khả năng bán lại sẽ khó nên e suy nghĩ thêm cụ à , có thể đợi chờ mua mảnh khác hoặc lại lên chung cư :)

Đất nở hậu là theo quan điểm ngày xưa hả các cụ, hay là theo tính toán khoa học về phong thủy. Em thì nghĩ đơn giản đất nở hậu là quan điểm ở nhà có lộc, có phúc cho con cháu đời sau, như kiểu Nở Hậu. Còn phong thủy thì em không rõ lắm vì giờ giếng trời, tiểu cảnh, thông gió... đều có thể khắc phục đc mà.
cảm ơn cụ nhé, e cũng đang suy nghĩ thêm vì về sau nếu muốn bán cũng khó khăn thì đành kiểm miếng khác như căn 2-3 tầng cũ chẳng hạn ko ham 5 tầng nữa

Kientructraco.com

Xe đạp
Website
bachtanphat.vn
Đối với HÀ NỘI tấc đất, tấc vàng. Em thấy hợp với túi tiền là cụ mua được. Về phong thủy tóp hậu thì 10 người chê 10 nhưng được cái giá mềm hơn, em thiết kế nhiều căn tóp hậu mà chủ nhà làm ăn thấy Phát lém.

Đối với HÀ NỘI tấc đất, tấc vàng. Em thấy hợp với túi tiền là cụ mua được. Về phong thủy tóp hậu thì 10 người chê 10 nhưng được cái giá mềm hơn, em thiết kế nhiều căn tóp hậu mà chủ nhà làm ăn thấy Phát lém.
cảm ơn cụ nhé chắc cũng suy nghĩ thêm cụ à, đợi 2-3 tháng nữa chủ nhà xây xong sẽ xem thực tế xây xong sẽ thế nào :)