[Thảo luận] Xin hỏi về chỗ đỗ 4B ở Viện C Hà Nội

sidecardesigner

Xe điện
12-13 củ thì cũng khác 15 củ là mấy. Mà dẫn mối cho cụ là ai đấy, em xin số với, tks cụ.
Khác nhiều chứ vì em sinh đôi cụ ợ;)) sinh 1 thì còn ít hơn.
Em theo BS Bắc cụ ạ. Cụ check pm em cho sdt nhé.

theanh212

Xe điện
Đi cổng Tràng Thi. Đến cổng phải tỏ ran quen biết rồi. Hỏi bảo vệ là vẫn như cũ chứ hoặc bảo họ cho gửi nhờ tí, coi như biết rõ thủ tục rồi. Nhớ để số điện thoại để khi cần họ sẽ gọi. Cụ đứng phổ biến rộng nhé.
Khà...khà... Cụ làm em nhớ cách đây 2 năm em đi 2 bánh ra 40 Hàng Bài có việc, đỗ xe ở dưới đường đợi cu em ra thì bị xxx và dân phòng quây lại dồn em với vài người nữa. Dân phòng cầm giấy tờ xe của em bảo ra anh trung tá giải quyết. Em đi ra nhìn nhanh biển tên và với một vẻ mặt rất vui vẻ cười mừng rỡ pha lẫn ngạc nhiên: Ô anh ...., chào anh ạ, lâu quá ko gặp, anh có khỏe ko? Em lao đến bắt tay ( ông trung tá này chắc theo phản xạ cũng giơ tay lên). Bla...bla... Một hồi hỏi thăm mà toàn em nói thôi. Câu cuối cùng là xin ông ấy lại giấy tờ. Thế là ok, ra đi đàng hoàng. Còn một số người khác bị đẩy xe máy lên xe tải. Em cứ buồn cười mãi vụ ấy.

Chỉnh sửa cuối:

kito80

Xe hơi
Cháu hộ đê 2 lần ở viện C, kinh nghiệm là cứ Gấu đi taxi còn ta đi 2B cụ ạ, 2B cụ chạy ra chạy vào đã vất vả lắm rồi chứ 4B thì không chịu được đâu.

vubichngoc84

Xe hơi
Khà...khà... Cụ làm em nhớ cách đây 2 năm em đi 2 bánh ra 40 Hàng Bài có việc, đỗ xe ở dưới đường đợi cu em ra thì bị xxx và dân phòng quây lại dồn em với vài người nữa. Dân phòng cầm giấy tờ xe của em bảo ra anh trung tá giải quyết. Em đi ra nhìn nhanh biển tên và với một vẻ mặt rất vui vẻ cười mừng rỡ pha lẫn ngạc nhiên: Ô anh ...., chào anh ạ, lâu quá ko gặp, anh có khỏe ko? Em lao đến bắt tay ( ông trung tá này chắc theo phản xạ cũng giơ tay lên). Bla...bla... Một hồi hỏi thăm mà toàn em nói thôi. Câu cuối cùng là xin ông ấy lại giấy tờ. Thế là ok, ra đi đàng hoàng. Còn một số người khác bị đẩy xe máy lên xe tải. Em cứ buồn cười mãi vụ ấy.
Cụ làm cháu sặc cả nước. cháu thì không nhanh mồm nhanh miệng được như thế hik hik bị các chú xxx bắt toàn khóc, chả biết làm sao cả

theanh212

Xe điện
Cụ làm cháu sặc cả nước. cháu thì không nhanh mồm nhanh miệng được như thế hik hik bị các chú xxx bắt toàn khóc, chả biết làm sao cả
Về em kể cho gấu và đám bạn thân nghe cũng cười sặc sặc. Dưng mà chiêu này áp dụng tùy nơi tùy lúc thôi, sau đi 4B vẫn bị bắt và chung chi như ai.

theanh212

Xe điện
Báo cáo các cụ. Hôm qua gấu nhà em nhảy ổ rồi. Em vẫn oánh xe đi vì phải cầm nhiều đồ vào lắm, nên dự định cứ để cốp, lúc nào cần thì ra lấy. 6h kém em xuất phát, sáng đường thông thoáng mát chân ga hơn 6h tý em tới nơi, đi cổng Tràng Thi ( phòng cấp cứu ở đó) vào thì bảo vệ ko cho gửi ở đó, có nói rằng ra Quán Sứ có chỗ gửi, em xuôi Tràng Thi, rẽ Quán Sứ, vòng vào Hai Bà Trưng, vào Triệu Quốc Đạt, thì cổng ấy cũng ko cho vào gửi, em lại xuôi ra Phủ Doãn gửi xe ở vỉa hè Bv Việt Đức. Mấy bác trông xe ở đó hoa tiêu lùi xe chuyên nghiệp thật, em mất hai đỏ vào chuồng bé tý tẹo được tạo ra bởi một em Civic và em Kia Morning. Nếu để tự em vào chắc mất hai mươi đỏ và có khả năng sờ soạng tấm thân ngọc ngà hai em kia. Từ 6am đến 5pm mất 150k gửi xe, giá đấy có ổn ko các cụ? F1 nhà em nặng 3,5kg, em dự sau này sẽ là hotgirl các cụ ợ.