[Funland] Xin hỏi về cái tên "viện nghiên cứu ưd tiềm năng con người"

stone_lamp

Xe điện
Viện này thuộc Liên hiệp các Hội khoa học và kỹ thuật. Khác với 1 số viện mà cụ chủ vừa liệt kê.
Viện này ngày xưa mấy cụ dân Vật lý ở VHLKHVN hơi hướng tâm linh, từ trường từ tính, cụ Đào V Đức VT VVL bị bọn nhảm nhí lợi dụng, chuyên nghiên cứu tiền của con người

sakai_yo

Xe lăn
Trước nó là Trung tâm phải không cc? Giờ đổi thành Viện nghe nó sang hơn hẳn.

twonames

Xe hơi
Vừa rồi em có xem quyển sách Linh ứng của nhà văn Nguyễn Mạnh Tuấn (tác giả của Đứng trước biển, Cù Lao Chàm ngày xưa). Ông ấy viết kể về hành trình đi tìm mộ của chính ông anh ruột mình là LS thông qua 2 nhà ngoại cảm (1 rởm,1 đã chỉ ra chỗ ông anh ông ấy). Ngoài các tình tiết hơi có yếu tố văn học 1 chút thì em thấy đúng là trong XH có những người có các khả năng đặc biệt mà mình ko hiểu từ đâu, tại sao lại có
Ngày xưa trẻ dại em mới đọc Nguyễn Mạnh Tuấn, bây giờ thì có cho vàng em cũng không đọc.

vieteuro

Xe container
Xưa sinh viên e kiếm mớ tiền ở cái tên hội này
Giám đốc Vũ Thế Khanh e nhớ như in =))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ trauxanh ơi, iêm nghe có một cái "học thuyết" âm dương nào đó (không hiểu sau giờ quên tiệt) rằng cái việc âm dương suy thịnh là cũng theo chu kỳ 30 hay 40 năm gì đó. Nghe đâu theo chu kỳ ấy thì thời điểm hiện giờ đang là cuối của kỳ âm thịnh; kỳ âm thịnh này đang dần đến tầm năm 2023-2025 gì đó sẽ kết thúc. Có cái "thuyết" áy không hả cụ ?

Nghĩ cũng có vẻ đúng, nếu sự suy - thịnh đó theo chu kỳ hình sin với bước 30 năm thì đúng là quãng những năm 2005-2015 gì đó là cực thịnh; và mấy năm nay thấy có suy hướng giảm đi để sẽ chuyển hướng vào quãng năm 2023-2025

Lái xe máy

Xe tăng
Các cụ am hiểu cho em hỏi cái tên của " viện nghiên cứu ứng dụng tiềm năng con người" là tên danh từ riêng tự đặt hay thuộc 1 cơ quan đầu nghành của nước ta nghiên cứu ứng dụng tiềm năng của nước ta như các viện khác như, viện khoa học xd, xiện quy hoạch, viên nghiên cứ bảo tồn động vật hoang dã, viện nuôi trồng thủy sản.....
Cảm ơn các cụ,mợ.
Viện giờ tư nhân lập cũng được mà cụ.

duongphong

Xe container
Đại gia Hằng răng lợn giàu phết đấy, các cụ cứ chê ;))
Cụ nhìn danh sách khách hàng thì biết kiếm thế nào. Món tâm linh thì tiền tùy tâm :D
Thời ý dân trí thì thấp, thông tin thì toàn kiểu truyền miệng nên nó dễ lừa đảo, mụ mị để trục lợi. Con phều này giờ nằm im như con cờ hó ý . Giờ chỉ nói là hết thiêng rồi
Bị bóc phốt rồi thì thôi cụ. Không có giám định ADN thì còn dài dài :D