[Funland] Xin hỏi một câu cực khó?

Big Babol

Xe buýt
Em đọc hiểu có sai k mà thu nhập 1x tr/tháng mà lại tiết kiệm đc 1-2 triệu trump?
1x triệu là triệu vnđ à :( tiết kiệm sao siêu vại
K phải em soi mói đâu mà nó k logic =))))))))))))
À, nó có chút thành công khi kinh doanh, với bố mẹ cũng cho 1 mớ đấy cụ

manhanoi

Xe tăng
Có nhiều mới nghĩ đến tiêu gì e hơi muộn 😁

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Nay thằng bạn ngồi nhậu tâm sự với em 1 chuyện. Nó hỏi vấn đề cực khó không biết trả lời thế nào nên em xin được hỏi ý kiến các cụ các mợ ạ.
Chuyện là
Nó 198x, đã có vợ con, cviec ổn định lương 1x tr/tháng. Nhờ chịu khó làm ăn nhiều việc kinh doanh nên giờ nó có tầm 1, 2 tr Trump. Thằng này nhu cầu không nhiều, ăn chơi không, gái gú không, tương đối giản dị.
Giờ tự dưng hơi mất phương hướng.
Nó bảo đi làm mục đích cũng chỉ để kiếm tiền, hay là giờ nghỉ hết, gửi 10 tỷ vào bank là nó chi tiêu nhoè rồi. Làm nhiều thì thêm vất vả mà cũng chẳng để làm gì.
Ý là muốn nghỉ ngơi dành thời gian cho riêng mình, chơi thể thao, đi du lịch...
Các cụ các mợ thông thái xin cho nó lời khuyên nên không ạ? Vodka rót sẵn ạ!
Cụ bảo với nó giàu như lão Vượng mà ngày nào cũng phải nai lưng ra cày nữa là tôm tép như mày.

Big Babol

Xe buýt
Nên quá chứ cụ. Sống nay chết mai chả ai biết đâu được. Giờ có phải như ngày xưa chạy ăn từng bữa, ốm đau là sạt nghiệp nên phải tích cóp cày cuốc đến chết nữa đâu. Tiền nhiều để làm gì ạ nếu không đi chơi, đi trải nghiệm cuộc sống đi.

Hàng xóm nhà em giàu vãi đạn ra. Tổng đại lý thuốc Tây. Biệt thự cả nghìn m2, nhà nuôi 3 ôsin mà vừa rồi UT giai đoạn 4 sắp đi rồi. Qua Nhật, Sing, Mỹ chữa rồi giờ cũng nằm đó tiêm móc phin chờ ngày lên đường. Tuổi thì mới ngoài 40 một tí.
Thế là nghỉ cụ nhỉ?

Big Babol

Xe buýt
198x cho max tầm là 40t đi, vậy nghỉ rồi 40 năm sau chơi gì, chơi có chán ko cụ. Em nghĩ nếu mất phương hướng thì bỏ dần việc kinh doanh đi cho rảnh, làm công ăn lương 1xtr/ tháng kia đi, dành nhiều thời gian cho gia đình lên, chứ giờ nghỉ hẳn 40 năm sau khéo còn ko hiểu mình sống có mục đích gì
Vấn đề là làm công thì áp lực và không có thời gian í ạ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nay thằng bạn ngồi nhậu tâm sự với em 1 chuyện. Nó hỏi vấn đề cực khó không biết trả lời thế nào nên em xin được hỏi ý kiến các cụ các mợ ạ.
Chuyện là
Nó 198x, đã có vợ con, cviec ổn định lương 1x tr/tháng. Nhờ chịu khó làm ăn nhiều việc kinh doanh nên giờ nó có tầm 1, 2 tr Trump. Thằng này nhu cầu không nhiều, ăn chơi không, gái gú không, tương đối giản dị.
Giờ tự dưng hơi mất phương hướng.
Nó bảo đi làm mục đích cũng chỉ để kiếm tiền, hay là giờ nghỉ hết, gửi 10 tỷ vào bank là nó chi tiêu nhoè rồi. Làm nhiều thì thêm vất vả mà cũng chẳng để làm gì.
Ý là muốn nghỉ ngơi dành thời gian cho riêng mình, chơi thể thao, đi du lịch...
Các cụ các mợ thông thái xin cho nó lời khuyên nên không ạ? Vodka rót sẵn ạ!
Gớm. Đẻ đi 2 đứa con thì thấy 10 tỏi chưa thấm tháp gì.
Bởi bản chất là khi nào cũng muốn con mình k thua kém con nhà người ta.
Học phí mà tầm 300 củ 2 đứa 1 năm. Rồi thêm nếm, ăn uống. Đến lớp 10 nó đòi đi Tây thì lúc ấy 10 tỏi để dành khéo đã hết.

Loe_hờ lú

Xe điện
Cũng may là loài người tỉ lệ hài lòng với những gì mình có ko nhiều. Không có thì loài người chắc sẽ dậm chân tại chỗ mà phát triển rất chậm

- Ông A chưa có nhà thì muốn có cái nhà chui ra chui vào,
- khi ông A có nhà rồi thì muốn có cái xe để vợ con đỡ khổ,
- khi có cả nhà và xe ông A lại cố gắng để đổi sang cái nhà to hơn để bọn nhỏ chạy nhảy cho thích, muốn đổi từ sedan hạng B sang SUV hạng C về quê cho tiện
- khi có cả biệt thự và GLC 300 rồi thì ông A lại muốn kiếm mảnh đất hơn Hecta ở Hoà Bình để làm nhà vườn về già còn đi lại
- Khi có cả biệt thư, GLC, và nhà vườn ông A lại muốn đi oánh Golf, muốn mua siêu xe, muốn mua du thuyền
- Khi có tất cả rồi ông A lại thấy ông bạn mình tên Vượng có doanh nghiệp tỉ đô, tài sản tỉ đô mình thì doanh nghiếp mới vài chục triệu đô thôi lại cố
....vv....vvv
Liên hồi kỳ tận. Xã hội nhờ mỗi cá nhân cố gắng phấn đấu 1 chút thì bản thân nó mới phát triển được.
Tất nhiên cũng đừng cố quá thành quá cố. :D
Em thì đang cố sang năm đổi sang con exciter để chạy khách cho nhanh hơn, con wave chạy ì máy quá

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com

LinhTrườngSa

Xe hơi
Cụ chủ viết tầm 1,2 tr Trump (dấu phảy), sao các cụ dịch thành 1 đến 2 tr Trump đc nhỉ. 1,2 trđ Trump qui đổi tầm 30 tỏi VNĐ. Ko rõ đây là tiền mặt hay cộng Tổng TS rồi. Nếu TTS tầm 30 tỏi mà ở HN nếu gia đình 4 người, con cái còn đang đi học thì em thấy bình thường.

Chỉnh sửa cuối: