Xin hỏi LS 460L 2008 báo lỗi

s55888

Xe máy
Xin hỏi các bác là giờ xe nhà e báo lỗi như thế này thì sử lý thế nào?
báo lỗi xóa đi một lúc sau lại hiện. Thay dầu phanh mới thì đi được tầm 200km hiện tiếp. Qua thợ kiểm tra kêu chết cụm phanh ABS, yêu cầu đặt tiền thay 15 ngày sau nhận hàng. Thiệt hai khá nặng các bác à.
cái này báo

Check ABS

Check tiếp

nữa này

Bác nào cao giúp e cho ít ý kiến với. e cảm ơn.:-ss:-ss

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Xin hỏi các bác là giờ xe nhà e báo lỗi như thế này thì sử lý thế nào?
báo lỗi xóa đi một lúc sau lại hiện. Thay dầu phanh mới thì đi được tầm 200km hiện tiếp. Qua thợ kiểm tra kêu chết cụm phanh ABS, yêu cầu đặt tiền thay 15 ngày sau nhận hàng. Thiệt hai khá nặng các bác à.....
Check ABS
Bác nào cao giúp e cho ít ý kiến với. e cảm ơn.:-ss:-ss
Dòng xe này là cao cấp, không phổ biến thì bác hỏi sẽ khó có câu trả lời thoả đáng. Thậm chí vào mục công nghệ hay sửa chữa cũng thế thôi. Cái có thể tin tưởng nhất hiện tại chỉ là trả lời từ thợ kỹ thuật của hãng thôi bác ạ!
Theo thông báo lỗi thì có liên quan đến hệ thống cân bằng điện tử VSC và ABS nên thợ nói chết cụm phanh ABS thì cũng có cơ sở. Bác thử hỏi đại lý của Toy khác kiểm tra xem sao. Em chưa thấy hiện tượng ý bao giờ nên cũng chỉ biết góp ý vậy :(

hieubui

Xe tải
ABS - Antilock Brake System
VSC - Vehicle Stability Control - CÂn bằng điện tử
PCS - Pre-Collision system. Hoạt động như radar, dò tìm xe phía trước và thắng, siết seatbelt tự động nếu "sắp" có va chạm

=>> Nguyên đống đó có liên quan với nhau. Cũng có thể là thắng. Em nghĩ vậy chứ không phải thợ máy nên ko chắc :D

Chỉnh sửa cuối:

congnong1975

Xe tải
Vợ 2 cụ là dòng xe cao cấp rồi . Cụ qua hãng họ có thiết bị check lỗi bằng máy tính sau đó có câu trả lời và hướng xử lý chứ có vấn đề gì đâu .

trinhleminh

Xe tăng
Cái này chưa chắc đã hỏng cụm phanh đâu, có thể hệ thống điện tử trên xe nó có trục trặc nên báo lỗi như vậy. Tuy nhiên vì dòng này cao cấp quá nên cũng chỉ có cách vào hãng thôi.

RAVA

Xe ba gác
-Bác chủ thớt nên vào hãng nhưng lưu ý là ko phải chỗ nào cũng có thợ giỏi về chuyên môn này, theo em bác thử qua Toy HK hay MĐ xem, dù sao đây cũng là 1 trong những Đại lý có từ lâu rồi, ngoài ra còn có thể check lại ở gara ngoài, nơi chuyên sửa xe xịn ấy để kiểm tra thông tin trước khi trả tiền thay thế phụ tùng.

s55888

Xe máy
cảm ơn các bác đã góp ý kiến, như e thắc mắc 1 điều là khi thay dầu phanh mới vào cảnh báo trên lại ko báo nữa, và trong quá trình sử dụng sau đó thì mới hiện. mà bơm phanh tay tự động sau khi tắt máy vẫn hoạt động. E đã qua 1 gara tư ở Mỹ Đình kiểm tra, bác thợ ở đấy cắm máy vào có 5 phút rồi báo hỏng cụm phanh, và báo giá luôn, e thấy áy náy quá mang về thay dầu phanh được 200km thì lại bi :((. có ki e phải mang qua hãng thật rồi.

dongok

Xe tải
tốt nhất cụ vào hang check cho ok, và qua 1 số gara lớn check cho chính xác, khi chuẩn lỗi rồi cụ có thể alo cho em, có thể em giúp đc.

matiz19

Xe tăng
Hô hô, mới có 4 năm đã báo đèn check tùm lum rồi à. Matiz của em 5 năm nó mới báo cụ ạ. Ra thợ nó bảo là tắt nó đi là xong. Theo em cụ cũng nên làm như vậy :D

s55888

Xe máy
tốt nhất cụ vào hang check cho ok, và qua 1 số gara lớn check cho chính xác, khi chuẩn lỗi rồi cụ có thể alo cho em, có thể em giúp đc.
cảm ơn bác trước, để e cho qua mấy anh ở hãng xem vậy.

RAVA

Xe ba gác
Hô hô, mới có 4 năm đã báo đèn check tùm lum rồi à. Matiz của em 5 năm nó mới báo cụ ạ. Ra thợ nó bảo là tắt nó đi là xong. Theo em cụ cũng nên làm như vậy :D
-Có lẽ là phải nhắc lại cái câu mà mấy fan Hàn hay nói khi vác Bim ra chê Toy, cái gì ko có thì báo lỗi cái mệ gì?:P

matiz19

Xe tăng
-Có lẽ là phải nhắc lại cái câu mà mấy fan Hàn hay nói khi vác Bim ra chê Toy, cái gì ko có thì báo lỗi cái mệ gì?:P
Toy chả có cái mệ gì cũng báo lỗi thì gọi là gì? bền lành chỗ nào thía cụ :D

matiz19

Xe tăng
-Bác đang ở trong cái thớt xe gì có biết ko hay đây là xe vớ vẩn, lắp đồ nhựa Tiền Phong và gỗ Hoàng Anh GL?:))
Thì vấn đề là ở chỗ đấy. nhựa tiền phong gỗ Ván khuôn nó đâu có hỏng vặt. xe không vớ vẩn mà hỏng vặt thì khó chịu lắm :D

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy cái xe này cần gì chờ đến 4 năm,
Có vẻ bác vui mừng, như cứ đi mấy ông tuy to nhưng lại lẻo khẻo như thế này rồi mới thấy.
Do được trang bị nhiều đồ-tiện ích, độ an toàn cao (không chỉ an toàn cho người lái mà cả cái xe), hơi một chút là hệ thống báo check. Nhiều lỗi mấy cái xe cỏ chủ xe đi cố có khi thêm được đến vài chục ngàn cây số, nhưng loại xe này thì phải vào xưởng kiểm tra vì tốc độ nó tự giới hạn cho chạy được đến xưởng!
Mà ngay đến loại xe "bình dân" VW của Đức thì lắp bất cứ đồ gì (trừ mấy cái chắn bùn, gạt nước...) mà không phải đồ chính hãng (từ cái đèn pha trở đi) nếu không qua dịch vụ xóa lỗi thì hệ thống cũng báo lỗi loạn lên!

Ăn chơi thì phải chấp nhận tốn kém, còn để sử dụng như con ngựa chạy trên đường thì xe chỉ cần có đủ đồ tối thiểu!

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
check abs, em dự pcs là báo theo.
Lỗi abs của ls460 khá phổ biến, có nhiều nguyên nhân, tuy nhiên nguyên nhân do hỏng bộ chấp hành abs cũng gặp nhiều, và thay thế cũng nhiều, giá rất chát, tuy nhiên phải có chuyên môn cao mới cài đặt lại được. cụ lưu ý nhé!. gara báo cho cụ thay chắc chắn họ phải cài đc, yên tâm nếu ko cài đc gọi ae trong hãng ra cài hộ :)))

matiz19

Xe tăng
Mấy cái xe này cần gì chờ đến 4 năm,
Có vẻ bác vui mừng, như cứ đi mấy ông tuy to nhưng lại lẻo khẻo như thế này rồi mới thấy.
Do được trang bị nhiều đồ-tiện ích, độ an toàn cao (không chỉ an toàn cho người lái mà cả cái xe), hơi một chút là hệ thống báo check. Nhiều lỗi mấy cái xe cỏ chủ xe đi cố có khi thêm được đến vài chục ngàn cây số, nhưng loại xe này thì phải vào xưởng kiểm tra vì tốc độ nó tự giới hạn cho chạy được đến xưởng!
Mà ngay đến loại xe "bình dân" VW của Đức thì lắp bất cứ đồ gì (trừ mấy cái chắn bùn, gạt nước...) mà không phải đồ chính hãng (từ cái đèn pha trở đi) nếu không qua dịch vụ xóa lỗi thì hệ thống cũng báo lỗi loạn lên!

Ăn chơi thì phải chấp nhận tốn kém, còn để sử dụng như con ngựa chạy trên đường thì xe chỉ cần có đủ đồ tối thiểu!
Em đâu có vui mừng, phải nói là rất vui mừng mới đúng (hơi phũ :D )
Em tưởng op Lex với Toy toàn đồ xịn chả hỏng bao giờ? thế cơ mà

PLD

Xe buýt
Cứ mua con ỉn cắt ABS lại ngon hơn con lệch xù này, có ABS đâu mà báo lỗi. Xe toi LD cải tiến dần dần là cắt hết chỉ còn máy với khung khéo lại hay, đc tiếng lành=))
chúng ta không sợ tèo, đi cái xe kém an toàn bù lại nó lành, còn hơn đi cái xe an toàn và sướng thỉnh thoảng nó hắt hơi.

Luu Lehong

Xe container
Cứ mua con ỉn cắt ABS lại ngon hơn con lệch xù này, có ABS đâu mà báo lỗi. Xe toi LD cải tiến dần dần là cắt hết chỉ còn máy với khung khéo lại hay, đc tiếng lành=))
chúng ta không sợ tèo, đi cái xe kém an toàn bù lại nó lành, còn hơn đi cái xe an toàn và sướng thỉnh thoảng nó hắt hơi.
Bác thử kể xem có cái xe nào của Hàn đủ option mà an toàn hơn xe cùng phân khúc của Nhật cho em nghe coi 8-|