Xin hỏi kinh nghiệm thi B2 ở bãi Chèm (Ngọc Hà)

ghetcongaixau

Xe tăng
Lùi chuồng bác để ý bánh sau đè lên vạch vàng là đủ không cần đỗ già đâu.

Okane

Xe container
Trong OF này có mấy thớt viết về đề tài này đấy, bác tìm lại thử xem. Chú ý nhất cái vụ dừng xe trên dốc, cái đấy có tới 50% các chú rớt đài là do bài này.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Lùi chuồng lúc chạm vạch sẽ có tiếng tít báo hoàn thành bài mà :69:

Chúc đồng chí thi tốt, nói chung thuê chạy 1 tiếng trước hôm thi cấp chứng chỉ 1 lần, trước ngày thi sát hạch làm thêm 1h nữa là OK (b)

Tớ cũng thi sát hạch ở đấy, tự tin đến mức chả thuê tiếng nào để chạy :))

thienphuc

Xe điện
bác có 25 phút để thi nên bình tĩnh.thường mọi ng đi mất 15 phút thừa thời gian nhiều.chứ S Z cứ bình tĩnh đi số 1.không đi đc thì dừng hẳn lại mà đánh lái k phải vội.cố gắng chốn đèn đỏ.đến biển báo tín hiệu khẩn cấp có thể xảy ra bác cắt côn vù ga to 1 tý thế là có tín hiệu khẩn cấp ngay.cho nó kêu trước đi cho đỡ phải lo nghĩ nhiều

kid3004

[Tịch thu bằng lái]
hơ hơ! em vừa thi ở đấy cuối tháng 11 xong!

Em sắp thi bằng B2 ở Chèm vào cuối tháng 12 này, do ít thời gian nên không học được nhiều, bác nào có kinh nghiệm gì không chỉ bảo giúp cho em với, em định lên bãi thuê xe chíp để chạy nhưng ko biết thuê thế nào? chi phí thấp nhất mà hiệu quả nhất. Thank các pác rất nhiều.
Tốt nhất bác bỏ mấy buổi lên thuê xe chip mà học! khó mỗi đoạn đề ba với lùi truồng.
theo em thì bác nên đề ba bằng phanh chân cho an toàn, chứ kéo phanh tay nại noạn hết cả nên : hiiiiiiiiii.......:21:
chúc bác thi tốt

Okane

Xe container
Tốt nhất bác bỏ mấy buổi lên thuê xe chip mà học! khó mỗi đoạn đề ba với lùi truồng.
theo em thì bác nên đề ba bằng phanh chân cho an toàn, chứ kéo phanh tay nại noạn hết cả nên : hiiiiiiiiii.......:21:
chúc bác thi tốt
Cái chữ màu xanh thì okay, hiểu thế nào cũng được, chứ cái chữ màu đỏ, lùi mà lại ở truồng thì :77:, phanh tay k kéo lại kéo nhầm xxx thì chết, haha.

ghetcongaixau

Xe tăng
Lùi chuồng lúc chạm vạch sẽ có tiếng tít báo hoàn thành bài mà :69:

Chúc đồng chí thi tốt, nói chung thuê chạy 1 tiếng trước hôm thi cấp chứng chỉ 1 lần, trước ngày thi sát hạch làm thêm 1h nữa là OK (b)

Tớ cũng thi sát hạch ở đấy, tự tin đến mức chả thuê tiếng nào để chạy :))
he he, tự tin quá nên trèo lên cả vỉa hè, không biết lo lót thế nào mà có bằng được, chỉ cho em với :P

bachkhoak40

Xe điện
Xin cảm ơn tất cả các bác, sáng mai em lên bãi để thuê xe chíp tập xem sao.

ghetcongaixau

Xe tăng
He he sáng mai em học ở bãi chèm từ 7h30, bác có lên thì ới em với

Lacda

Xe đạp
Các bác ấy nói đúng hết kinh nghiệm thi ở bãi này đấy bác ạ, bác nhớ cho kỹ. Em cũng mới thi trên đấy, 100 điểm luôn. Hay bác có thuê em không, em kiếm tí, hì hì.

bachkhoak40

Xe điện
Sáng mai cũng lên bãi Chèm đây, ai đi thì PM nào?

ILU

Đi bộ
thi bằng B2

hehe.
Bác pải lên xe chíp thui.Hok là lúc thi chỉ có oạch.Ngay từ vạch xuất phát bác phải chỉnh chu ngay.Thấy đường rộng hok có xe phía trước thì cứ thế lừ lừ mà tiến.Nếu có xe khác thì nhẹ nhàng cho xe trôi để đến lượt.Bác cố gắng chen chân vào làn đường gần chữ L, đừng có gần chỗ mọi người đứng.Đó là chỗ nguy hiểm vì vừa được động viên nhưng cái gì cũng thế: lắm thầy thì nhìu ma. Lên đến đề 3 bác căn cánh cửa lái sẽ có vạch trắng, bác phải căn cho chuẩn với vạch nhựa đường bị cắt thành một dải dài.Khi đề 3, dù bác có " ga tô " một tí cũng hok sao.Dừng để xe hụt hơi mà lụi đấy.Haha.Còn nhìu cái lắm but bác phải có gì thì e mới kể tiếp cơ...khà khà :))

lookati

Xe tải
Liên quan đến bài đề 3, kinh nghiệm của em là chân côn phải thật bình tĩnh (em được dạy và dỗ theo cách sử dụng phanh tay). Chân côn nhả vừa đủ để có cảm giác xe rung và sau đó, bác đặc biệt lưu ý là phải giữ nguyên chân côn ở mức đó. Thường thì theo thói quen, khi các bác mớm côn và nhả phanh tay, thấy xe chuyển động là nhả hết chân côn luôn. Kết quả là chết máy - xe trôi...:77:
Trường hợp xe chết máy, bình tĩnh, kéo luôn phanh tay (nếu bác nào đủ tự tin hơn thì tập thói quen phản xạ bằng phanh chân, nhưng theo cách này nhiều bác thường dí luôn vào chân ga :^)).
Lùi quá 50cm bác mới bị tạch, thường trong nhiều tình huống, sau khi xe tụt dốc vài cm là phản xạ tự nhiên của các bác đã có thể xì tóp luôn cái xe lại rồi. Thế cho nên, các bác cứ cần phải bình tĩnh thao tác! (b)

ghetcongaixau

Xe tăng
Sáng mai cũng lên bãi Chèm đây, ai đi thì PM nào?
Hôm qua em quên mất không xin số của bác để anh em giao lưu. Sáng nay bãi chèm đông quá, hơn chục xe của c500 rồi cả 14 con lanos của ngọc hà. Em đi cùng lớp nên chỉ chạy được có 3 vòng, 95/100 (bài depa trên dốc em đỗ non cho nó ăn chắc). Nếu thả phan mà nó hơi trôi thì thốc ga mạnh vào là qua thôi các bác đừng phanh lại làm gì cho tốn thời gian.

mr_limo

Xe buýt
Hôm qua em quên mất không xin số của bác để anh em giao lưu. Sáng nay bãi chèm đông quá, hơn chục xe của c500 rồi cả 14 con lanos của ngọc hà. Em đi cùng lớp nên chỉ chạy được có 3 vòng, 95/100 (bài depa trên dốc em đỗ non cho nó ăn chắc). Nếu thả phan mà nó hơi trôi thì thốc ga mạnh vào là qua thôi các bác đừng phanh lại làm gì cho tốn thời gian.
thốc mạnh ga ma không ra côn đủ thì lên bằng niềm tin à bác, em là em vừa vào ga vừa ra côn, chả cần biết côn ra bao nhiêu là rung rung hay giật giật, ra côn nhanh bao nhiêu thì vào ga nhanh bấy nhiêu :69:

bachkhoak40

Xe điện
Chiều nay em vừa lên bãi chèm làm 1h xe chíp đi được 4 vòng. Rất cảm ơn các bác đã truyền kinh nghiệm, sau đây là kết quả: lần 1 được 85 đ (bị lỗi đỗ hơi già và dừng xe nguy hiểm thao tác nhanh hơn hiệu lệnh), lần 2 được 95 (dừng xe hơi già), lần 3 và 4 được 100 đ nên về luôn ko thuê thêm nữa, để đến gần thi thì thuê tiếp. Xe ở đây depa quá ngon, chỉ dùng phanh chân, nhả côn đến điểm tiếp giáp giữ nguyên sau đó vừa nhả phanh chân xe đã tự bò lên ko cần ga. Không biết có phải mình vớ được con xe ngon hay là xe nào cũng thế.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Ko cần ga đâu (trừ lúc leo dốc), cứ để nguyên thế mà đi bạn ạ, có điều hồi tớ thi ở đấy thì hơi sốt ruột vì để nguyên nó bò chậm quá nên toàn ga, còn mọi người thi hầu như k dùng ga, thói quen cả thôi mà :)

Chúc thi tốt ;)

bachkhoak40

Xe điện
hehe.
Bác pải lên xe chíp thui.Hok là lúc thi chỉ có oạch.Ngay từ vạch xuất phát bác phải chỉnh chu ngay.Thấy đường rộng hok có xe phía trước thì cứ thế lừ lừ mà tiến.Nếu có xe khác thì nhẹ nhàng cho xe trôi để đến lượt.Bác cố gắng chen chân vào làn đường gần chữ L, đừng có gần chỗ mọi người đứng.Đó là chỗ nguy hiểm vì vừa được động viên nhưng cái gì cũng thế: lắm thầy thì nhìu ma. Lên đến đề 3 bác căn cánh cửa lái sẽ có vạch trắng, bác phải căn cho chuẩn với vạch nhựa đường bị cắt thành một dải dài.Khi đề 3, dù bác có " ga tô " một tí cũng hok sao.Dừng để xe hụt hơi mà lụi đấy.Haha.Còn nhìu cái lắm but bác phải có gì thì e mới kể tiếp cơ...khà khà :))
Cứ chỉ giáo đi, sẽ có nhiều voka .hà...hà

biahoihanoi

Xe lăn
Chiều nay em vừa lên bãi chèm làm 1h xe chíp đi được 4 vòng. Rất cảm ơn các bác đã truyền kinh nghiệm, sau đây là kết quả: lần 1 được 85 đ (bị lỗi đỗ hơi già và dừng xe nguy hiểm thao tác nhanh hơn hiệu lệnh), lần 2 được 95 (dừng xe hơi già), lần 3 và 4 được 100 đ nên về luôn ko thuê thêm nữa, để đến gần thi thì thuê tiếp. Xe ở đây depa quá ngon, chỉ dùng phanh chân, nhả côn đến điểm tiếp giáp giữ nguyên sau đó vừa nhả phanh chân xe đã tự bò lên ko cần ga. Không biết có phải mình vớ được con xe ngon hay là xe nào cũng thế.
Xe nào cũng thế.

4X4=16

Xe điện
Em thi ở đấy ồi có chút kinh nghiệm như sau:
- bài đề pa thì đỗ non một tý chịu khó mất 5 điẻm, chứ đè vạch là out lun, xe ở đấy ngon, nhả côn từ từ nó cũng mò được lên dốc.
- bài hàng đinh thì các pác đừng có căn hàng cau hay hàng khuy cứ tự tin mà căn cho chuẩn, thằng bạn em chết vì cái tội cứ căn hàng cau, chữ SZ cũng vậy, ra ngoài ngoài đời làm gì có cau cho các bác căn.3
- các bác chú ý xe ở đó đa số là có dán băng dính ở hốc cửa bên tài, căn làm sao cho cái băng dính nó trùng với vạch trắng đầu tiên ( sau đó mới đến vạch trắng to) rồi dừng là chuẩn không sợ đè vạch nếu không có thì cứ vai mình làm sao cho qua vạch một tý là ok.
- Đến đoạn cao tốc thì từ vạch tăng tốc các bác lao xe làm sao vào được đến số 2 đén vạch giảm tốc thì chậm lại về số 1
- đoạn lùi chuồng thì bò thật chậm để còn chỉnh lái, khô cần đỗ đẹp lùi từ từ đến khi nghe còi nó tút một cái là qua ( bài này em tý toi vì em bò chạm quá mãi chả thấy còi đâu, đang định tiến ra thì nghe thấy chú giáo viên đứng sau chuồng hô lùi tiếp đi lúc đấy em lại vào số lùi lùi thêm ít nữa thì còi nó rít .. thánh họ)
- Đến bài kết thúc, lúc cacs bác xinhan để về thì nhớ 1 tay ôm vô lăng, 1 tay túm cái cần xinhan đừng để nó tắt xinhan, nó mà tắt là cũng toi đấy.
- lúc lái đường trường thì nhớ chào hỏi các thầy lễ phép, đợt em thi có 2 thầy ngồi xe, một ông ngồi trước, 1 ông ngồi sau thì cứ bai bải chửi mình làm mình mứt tinh thần.
Chúc các bác AQUA(b)