[Thảo luận] Xin hỏi kinh nghiệm lái xe tại nơi đông đúc

lamquangtung

Xe đạp
Em đang học lái xe. Ngặt một nỗi là học ở bên CZ. Bên này ôtô cứ chạy ầm ầm. Mai em phải học lái trong trung tâm thành phố. Xe thì lắm, phải kết hợp nhiều thể loại mà em thì chưa có kinh nghiệm gì hết. Xin các bác chỉ dạy thêm kĩ thuật lúc đi chậm nhích từng tí 1. Vì trong trung tâm Praha xe rất nhiều. Nó hôn đít mình thì không sao, lỡ mình hôn đít thằng nào thì chết.

STARIUS

Xe buýt
Trước tiên bác phải làm cái bảo hiểm cho nó chắc cú, nên đi xe số tự động ( ở nước ngoài toàn xài số tự động) nếu dùng số sàn, bác bác tập chân nhả côn thật thuần thục khi ở chỗ vắng. Tự tin là ok thôi. Chúc bác thành công:41:

lamquangtung

Xe đạp
Em đang học trong trường mà xe của trường là số sàn. Em mới ngồi lên xe lái được có 3 buổi cho nên nhìn xe chạy xung quanh vẫn còn run lắm.

Mà chẳng hiểu ông thầy thế nào. Em rẽ từ đường phụ ra, ngó nhìn đường ưu tiên xem có xe không thì ông ý bảo phải nhìn thẳng chứ sao lại nhìn sang trái.Em nghĩ còn luật nào mình chưa biết chăng (như kiểu xe tập lái đi hiên ngang chẳng hạn). Thế là em rẽ, bị 1 con Q7 tí hôn đít. Nó bóp còi inh ỏi. Hú hồn.

minhnguyen3107

Xe tăng
Cụ cứ hiểu là : Ở đâu phải theo đó, mỗi nước luật lại khác nhau nhưng không nhiều, cái chính là ý thức người dân ở mỗi nước khác nhau.
Hôm trước VTV1 có nói : nhiều người ở nước ngoài chấp hành tốt luật giao thông, nhưng về Việt nam thì họ tự cho mình được quyền ý thức chấp hành kém, đối tượng này em nghĩ chắc là các ông lớn hoặc con ông cháu cha chứ em chưa được lái xe ở nước ngoài :77:

PhanhGap

Xe điện
Em đang học lái xe. Ngặt một nỗi là học ở bên CZ. Bên này ôtô cứ chạy ầm ầm. Mai em phải học lái trong trung tâm thành phố. Xe thì lắm, phải kết hợp nhiều thể loại mà em thì chưa có kinh nghiệm gì hết. Xin các bác chỉ dạy thêm kĩ thuật lúc đi chậm nhích từng tí 1. Vì trong trung tâm Praha xe rất nhiều. Nó hôn đít mình thì không sao, lỡ mình hôn đít thằng nào thì chết.
Hạ hết kính xuống, mồm hét Nước sôi... để nguội. :21:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Đương nhiên phải bình tĩnh, tự tin và đạp đúng cái cần đạp rùi ... :)) :)) :))

congnhuanphat

Xe điện
Ai cũng vậy thôi lúc mới lái nó thế sau dồi quen thành phản sạ bình thường mà (có cái biển tập lái dồi mọi người sẽ nhường mà) :ohmy:

alo_club

Xe buýt
Cụ ở bển mà lại nhờ mọi người ở nhà tư vấn là không ổn rồi :21:

lamquangtung

Xe đạp
Nhưng mà em thấy các cụ ở nhà minh kinh nghiệm vẫn nhiều hơn. Bọn tây chỉ hơn mình ở chỗ là có kinh nghiệm lái xe trên đường trơn trượt thôi chứ về xử lí em nghĩ là thua mấy cụ nhà mình.

SGmorning

Xe máy
Bác cứ nghe em nè, em cũng mới ra đường được hơn một tháng nay, tối nào em cũng tranh thủ khi các "bác thổi còi" đi nhậu hết là vác xe ra đường từ từ... bò cho quen. Hôm đầu tiên em đi từ Pauster về NHC thần kinh căng thẳng, mồ hôi đầm đìa dù máy lạnh hoạt động bình thường, hôm thứ hai thì đỡ hơn, thứ ba hết run, sau đó hơi sơ khi có ai la lối mình thôi. Bác cứ để sẵn chân trên côn chớ đừng cất xuống dưới sàn, ga thì em nhấn nhè nhẹ thôi, luôn luôn nhớ là sẵn sàng rà sang trái để nhấp thắng. Tạm thời em mới biết có vậy thôi à, em cũng mới chỉ biết nhìn đèn xanh đèn đỏ chớ chưa biết ngó biển báo gì đâu. Nhưng em rút ra kết luận là cứ chủ động ga với thắng mà bò thì ko sao, dù hay bị taxi nhấn còi chửi bới bác ạ. Bác ở bển đường rảnh đỡ rồi, nhưng mà bò như em thì xe hơi chắc điên bác lắm đó, nên bác siêng tập luyện để chạy nhanh hơn.

lamquangtung

Xe đạp
Sáng nay em cũng vừa đọc thớt của mợ xong. Thấy mợ can đảm ghê gớm.:D Mợ cứ để cái biển gái mới tập lái là mọi người nhường mợ hết. Có khi còn đi xung quanh bảo vệ ý chứ (ngắm mợ là chính)

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ về HN - Việt Nam đi đảm bảo 1 tuần trong bãi tập và 1 tuần thực tế trong phố vào lúc tan tầm là cụ có thể về CZ chạy bốn bánh vô tư. :21:

Thai Ha

Xe buýt
Ở Vịt và ở bển khác nhau mừ, khó tư vấn chuẩn cho cụ lắm.
Nhớ khi còn đi học, phóng 2B trên đường cao tốc ở bển, đi đúng làn, một bác mũi lõ đi 4B ép cháu vào lề. Cháu còn ngơ ngác nó bẩu thổi hơi ra, cháu làm theo, nó lên xe tít mất. Chắc nó tưởng mình uống rượi nên đi chậm chăng, chả hiểu nữa.:ohmy:

donguoi

Xe tải
ahoj,

lái xe ở CH Sex khác vn lắm bác ạ hehe...đi chậm nhúc nhích thì phải côn ga đều, cái này phải tập nhiều mới quen được. Bác chịu khó đi theo biển nhé, ko thì có ngày nó đâm tan xác

lamquangtung

Xe đạp
Ở Vịt và ở bển khác nhau mừ, khó tư vấn chuẩn cho cụ lắm.
Nhớ khi còn đi học, phóng 2B trên đường cao tốc ở bển, đi đúng làn, một bác mũi lõ đi 4B ép cháu vào lề. Cháu còn ngơ ngác nó bẩu thổi hơi ra, cháu làm theo, nó lên xe tít mất. Chắc nó tưởng mình uống rượi nên đi chậm chăng, chả hiểu nữa.:ohmy:
ahoj,

lái xe ở CH Sex khác vn lắm bác ạ hehe...đi chậm nhúc nhích thì phải côn ga đều, cái này phải tập nhiều mới quen được. Bác chịu khó đi theo biển nhé, ko thì có ngày nó đâm tan xác
Hai bác cũng ở Séc rồi àh??????

Bắc Âu

Xe điện
Năm ngoái, ông anh rể em bên UK về, em có chở đi bát phố. Sau 1 ngày lượn lờ ông ấy bảo: em lái siêu thật đấy, bên UK không đi giỏi được như em đâu. Tự dưng thấy tự hào quá, mình là người VN mà. Mới đây, lại có ông người nước ngoài nói người VN tham gia giao thông theo kiểu vũ ba lê. Chỉ 1 câu nói thôi cũng nói lên khá nhiều điều hàm ý.

khangluudan

Xe tải
cụ cư đi đi,tự tin lên, có ai trách thằng tập bao giờ, cụ đừng đâm chết người là được, thằng ngồi cạnh cụ nó không để cụ tác oai tác quái đâu,cụ yên tâm, ai chẳng qua thời gian như thế, cứ tự tin, sau này đi bay nhiều là cụ lại lên đây mở topic : xin hỏi kinh nghiệm drift và batile ?????:)):)):)):))

lamquangtung

Xe đạp
cụ cư đi đi,tự tin lên, có ai trách thằng tập bao giờ, cụ đừng đâm chết người là được, thằng ngồi cạnh cụ nó không để cụ tác oai tác quái đâu,cụ yên tâm, ai chẳng qua thời gian như thế, cứ tự tin, sau này đi bay nhiều là cụ lại lên đây mở topic : xin hỏi kinh nghiệm drift và batile ?????:)):)):)):))
:)):)):)):)) Bên em Drift dễ lắm cụ ạ. Nhất là cái mùa này, ra xa lộ phóng tầm 120km/h qua ổ băng là drift liền. Mội tội không biết lấy lại thăng bằng. Thôi tốt nhất là kiếm cái cây nào để phanh tạm.