[Thảo luận] xin hỏi đường từ pháp vân cầu giẽ đi nội bài

haipham

Đi bộ
Tôi ở Quảng Trị muốn đi Nội bài đón người nhà, bác nào thạo đường xin chỉ giúp cho từ phía nam hà nội (pháp vân cầu giẽ ) đi nội bài hiện nay(6/2012) đi như thế nào là hợp lý. Nếu chỉ giúp cho đoạn từ Vinh ra Nội bài nữa thì rất cảm ơn ạ(haipham1657@yahoo.com)

Chỉnh sửa cuối:

hoanghiep70

Xe hơi
Từ Pháp vân bác lên đường cao tốc đi về Khuất duy Tiến, rồi bác cứ đi thẳng không rẽ đâu cả là tới Nội bài.(cuối đươngn Pháp vân cầu giẽ có biển chỉ dẫn đấy.)

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Tôi ở Quảng Trị muốn đi Nội bài đón người nhà, bác nào thạo đường xin chỉ giúp cho từ phía nam hà nội (pháp vân cầu giẽ ) đi nội bài hiện nay(6/2012) đi như thế nào là hợp lý. Nếu chỉ giúp cho đoạn từ Vinh ra Nội bài nữa thì rất cảm ơn ạ(haipham1657@yahoo.com)
Từ Quảng trị ra bác có thể rẽ đường HCM. Tuy xa hơn nhưng đường đẹp và không phải đi qua mấy chục km đường đang làm ở Thanh hóa. Nếu đi đường HCM, khi nào tới Xuân Mai, cụ sẽ rẽ vào đường đi Hòa lạc và rẽ phải vào đại lộ Thăng long. Đi hêt đại lộ TL, tới bùng binh Big C , rẽ trái vào đường Phạm Hùng và đi thẳng thêm tầm 23km nữa là tới sân bay NB.

SmallRiver

Xe điện
Khó hình dung đấy cụ, từ Đông Hà cụ cứ rẽ lên đường HCM đông mà chạy, chỉ xa hơn QL1 40km thôi nhưng đi khỏe đầu nhiều. Nếu có google map thì cụ cứ search đi. Đi đúng tốc độ theo biển báo là được. Ra HN chú ý cái phân làn ở ngã tư BigC, 1 trong 2 cái ngã tư đèn đỏ được phép rẽ trái trên đất VN (cái này có thớt nói rồi, cụ lục lại xem).

dongkijote

Xe điện
Khi nào Cụ ra đến địa phận HN thì alo cho em, em hướng dẫn đi ạ. Nếu rảnh em đưa cụ lên Nội Bài luôn. Nếu cần thì P.M cho em để em cho Cụ số ĐT thoại nha

hung jamo

Xe tải
Khó hình dung đấy cụ, từ Đông Hà cụ cứ rẽ lên đường HCM đông mà chạy, chỉ xa hơn QL1 40km thôi nhưng đi khỏe đầu nhiều. Nếu có google map thì cụ cứ search đi. Đi đúng tốc độ theo biển báo là được. Ra HN chú ý cái phân làn ở ngã tư BigC, 1 trong 2 cái ngã tư đèn đỏ được phép rẽ trái trên đất VN (cái này có thớt nói rồi, cụ lục lại xem).
E biết 1 cái ngã tư đèn đỏ dc rẽ trái tại TT Tp Hải Phòng. Đó là ngã tư Cầu Đất -Tô Hiệu -Lạch Tray- Lê Lợi.

Nếu cụ đi từ Cầu Đất đến ngã tư thì đèn đỏ dc rẽ trái đi Lê Lợi

Ob3xuT

Xe điện
bjờ e mới biết có cái này đấy :)) cụ uống vs e 1 ly nhé

hung005

Xe hơi
Bác vất vả quá, từ mãi tận Quảng Trị mà ra Nội Bài đón người.
Đế cuối đoạn Pháp Vân thì bác rẽ phải lên cầu cạn (chỗ có mấy chục cái gờ giảm tốc ngày xưa ấy ạ). Đoạn này lưu ý bác là dễ nhầm đường (có hướng lên cầu Thanh Trì sang bên kia sông và hướng về nội thành) vì vậy bác nên để ý mấy bác xe khách biển 17, 18, 36 đi bến xe Mỹ Đình để đi theo. Sau khi lên được đoạn cầu cạn và vào đường Vành đai 3 rồi thì đi cứ đi thẳng là ra sân bay thôi.
Chúc bác đi đứng an toàn và được việc !

3_banh

Xe điện
Từ Quảng trị ra bác có thể rẽ đường HCM. Tuy xa hơn nhưng đường đẹp và không phải đi qua mấy chục km đường đang làm ở Thanh hóa. Nếu đi đường HCM, khi nào tới Xuân Mai, cụ sẽ rẽ vào đường đi Hòa lạc và rẽ phải vào đại lộ Thăng long. Đi hêt đại lộ TL, tới bùng binh Big C , rẽ trái vào đường Phạm Hùng và đi thẳng thêm tầm 23km nữa là tới sân bay NB.
Đi như cụ này chỉ dẫn là chuẩn đấy, đi đường HCM ngon hơn nhiều. Đi trong TP. HN thì cụ chủ phải để ý, xxx hay bắt biển lạ.

ThanhTungTB

Xe điện
Bác đi gần kịch hết cao tốc cầu rẽ -PV .(cách khoảng 1 km là kịch cao tốc )thì bác rẽ phải vào đường cầu vượt (40km/h)đi đúng tốc độ theo tuyến chính ,(vì qua cầu vượt khoảng 50m thôi là có 1 nhánh nhỏ rẽ phải hướng đi cầu thanh trì -đi đường 5 .)Bác bỏ qua đi thẳng tiếp nha cuối đường theo đường vòng lên cầu vượt nữa lên cầu vượt thanh trì (nhập làn nhớ xi nhan nha )chạy hết đường xuống đường vành đai 3 (đường Nguyễn Xiển )chạy thẳng qua tất cả các ngã 4 (nhớ đi đúng làn ,đi thẳng đứng ở làn giữa ) qua phạm hùng -Phạm văn Đồng -Qua cầu thăng long -đi thẳng khoảng 20km nữa là đến Nội Bài .Bác đi đường hà nội nhớ đeo dây an toàn ,đi ,đứng, đúng làn đường .buổi tối bất kể trời sáng hay tối qua 6h phải bật đèn nha .chúc bác có chuyến đi an toàn vui vẻ.Và còn lưu ý bác lên đến nội bài đỗ xe bác nhớ đỗ chuẩn theo ô vạch kẻ nha ,đừng đè vạch ,vào đón người nhớ đi làn trong cùng bên trái (nếu xe bác là biển trắng .)nếu là xe TAXI thì vào làn giữa nha ,biển xanh đỏ vào làn nào cũng được .

Chỉnh sửa cuối:

haipham

Đi bộ
Các bạn rất nhiệt tình. Cảm ơn các bạn nhiều. Tôi sẽ cố gắng vì nếu không đi thì không biết, thêm nữa là làm chuyến kiểu như phượt cho vui