[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

maibach

Xe tải
LĐ còn bao nhiêu việc phải làm...cứ để đấy đã, chậm thì chậm rồi!!!

lockonhornet

Xe máy
Hết t4 rồi mà vẫn chưa thấy gì nhỉ. Lại 2025 chăng?
Nếu như em nhớ không nhầm, thì khoảng 20/05 là hạn cuối cho 26 hộ gia đình cuối cùng ở Ô Chợ Dừa gửi đơn kiến nghị cái "dự thảo phương án chi tiết bồi thường, hỗ trợ và tái định cư".

Đợt em lên phường bốc thăm, cán bộ phường bảo các ông, các bà cứ gửi đơn lên ban tiếp dân, tầm này trên phường luôn có người trực trong giờ hành chính để tiếp nhận kiến nghị của bà con. Có lên đâu gửi thì cũng về phường trước, có gửi lên văn phòng chính phủ thì cũng vậy thôi. Còn sửa đổi về sau này nữa, chứ dự thảo này không phải cuối cùng.

PsychoLL

Xe tải
Nếu như em nhớ không nhầm, thì khoảng 20/05 là hạn cuối cho 26 hộ gia đình cuối cùng ở Ô Chợ Dừa gửi đơn kiến nghị cái "dự thảo phương án chi tiết bồi thường, hỗ trợ và tái định cư".

Đợt em lên phường bốc thăm, cán bộ phường bảo các ông, các bà cứ gửi đơn lên ban tiếp dân, tầm này trên phường luôn có người trực trong giờ hành chính để tiếp nhận kiến nghị của bà con. Có lên đâu gửi thì cũng về phường trước, có gửi lên văn phòng chính phủ thì cũng vậy thôi. Còn sửa đổi về sau này nữa, chứ dự thảo này không phải cuối cùng.
ủa e nghe ngõ 241 vẫn nhiều hộ chưa nhận đc dự thảo mà cụ, sao đã hạn cuối luôn rồi, đợt trên báo phong phanh việc cưỡng chế khu đất HTX HC cũ mà cuối tháng rồi vẫn chả thấy gì ????

Koolboyne

Xe đạp
Hơn 130 hộ chỗ DLT thế nào rồi các bác , fb dạo này không thấy đăng gì , chắc lại vào cái vòng lẩn quẩn kiện cáo tiếp rồi

lockonhornet

Xe máy
ủa e nghe ngõ 241 vẫn nhiều hộ chưa nhận đc dự thảo mà cụ, sao đã hạn cuối luôn rồi, đợt trên báo phong phanh việc cưỡng chế khu đất HTX HC cũ mà cuối tháng rồi vẫn chả thấy gì ????
Nhà em đi bốc thăm nhà TĐC đợt 21 trên phường Ô Chợ Dừa hôm 17/04. Trên giấy là còn 35 hộ khu Trại Nhãn chưa bốc thăm, nhưng đợt ấy đi có 9 hộ thôi. Em đoán tầm này có thể là xong rồi, còn lắt nhắt vài hộ có thể bốc nốt trong tháng 5 này là cùng. Như xung quanh nhà em thời điểm này cũng chỉ còn dăm tới chục hộ thôi, chứ đi gần hết rồi.

lockonhornet

Xe máy
Hơn 130 hộ chỗ DLT thế nào rồi các bác , fb dạo này không thấy đăng gì , chắc lại vào cái vòng lẩn quẩn kiện cáo tiếp rồi
Chỗ đấy rơi vào trạng thái treo bác ạ. Chủ trương là chưa bỏ hoàn toàn nhưng làm gì như thế nào thì dân không biết mô tê gì.

buonchungmuaxe

Xe đạp
Các nhà bốc thăm tức là đã ok xong hết rồi sao ko thấy phá dỡ gì các cụ nhỉ?!

Namdinh6119

Xe hơi
vấn đề là đã nhận được đồng nào đâu chứ k dân họ trả ngay cụ ạ
Ơ, hình như có một số hộ là nhận hết tiền rồi nhưng vẫn được tạo điều kiện ở đấy mà cụ ? Lúc trước có cụ bảo em là có nhiều hộ nhận đc tiền rồi. Để em lục lại post.

Kurumasuki

Xe container
Ơ, hình như có một số hộ là nhận hết tiền rồi nhưng vẫn được tạo điều kiện ở đấy mà cụ ? Lúc trước có cụ bảo em là có nhiều hộ nhận đc tiền rồi. Để em lục lại post.
Nhiều hộ khôn lỏi nhận tiền rồi, nhưng cố thủ.
Dựa vào kinh nghiệm các DA trước đây thế là khôn
Nhưng tương lai còn giống như trước không thì chưa rõ.

30xx1631

Xe điện
Chỗ ngõ e nhận tiền rồi chính quyền họ khóa cửa và đục thủng mái tầng thượng… còn ở tiếp chắc là do thỏa thuận nào đấy

HoangHai13

Xe hơi
nếu đã nhận tiền rồi còn cố thủ thì lỗi là do chính quyền, tiền đã cầm rồi mà còn để bị chây ì, còn dự án này các hộ đa phần đã nhận đc đồng nào đâu, số hộ nhận tiền chắc mới tầm 1/3