[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

HuongCrv

Xe điện
làm BĐS mà quen đc với mấy anh bên quy hoạch chắc giàu to cccm nhỉ? :)
cụ cần quy hoạch à. trước đây quen bên quy hoạch thì ngon chứ h quy hoạch nó pulic hết mà cụ. chủ yếu là mấy ông bên kế hoạch đầu tư ấy, biết dự án nào sắp triển khai để đón trước. chứ h quy hoạch tra đơn giản cụ ạ!

Aqvamen

Xe tải
Em thấy có cụ bẩu là ngày trước chỗ đấy ít nhà dân lắm mà, sau đó nhảy dù về nhiều
đa phần nhảy dù, vì ngày xưa nó là đê làm gì có nhà dân, sống lâu ngày và đóng thuế đất đầy đủ thì được hợp thức hóa và có sổ đỏ, chỉ có số ít là đất thổ cư lâu đời.

30xx1631

Xe điện
chuẩn đới cụ khu vực e định bạt cho trồng cây và gửi xe
Cụ cập nhật tình hình tới đâu rồi ah, vì cụ là bên liên quan nên được đi họp thường xuyên. E hiểu từ trước vẫn tách ra 2 giai đoạn. 139 nóc nhà chuyển sang giai đoạn 2. Nhưng ko hiểu có đúng ko?.

bibni1708

Xe buýt
Cụ cập nhật tình hình tới đâu rồi ah, vì cụ là bên liên quan nên được đi họp thường xuyên. E hiểu từ trước vẫn tách ra 2 giai đoạn. 139 nóc nhà chuyển
sang giai đoạn 2. Nhưng ko hiểu có đúng ko?.
vâng chuyển sang giai đoạn 2 nhưng vấn đề ko biết bao giờ. Tuy nhiên so với ban đâu thì giá đền bù sẽ điều chỉnh vì sắp hết năm 2019 rùi

30xx1631

Xe điện
vâng chuyển sang giai đoạn 2 nhưng vấn đề ko biết bao giờ. Tuy nhiên so với ban đâu thì giá đền bù sẽ điều chỉnh vì sắp hết năm 2019 rùi
Thôi thì cứ làm giai đoạn 1 trước cho tụi e có đường đi cho đỡ tắc ngày nào e cũng qua đây. Giai đoạn 2 có làm hay ko làm vẫn ko ảnh huởng gì đến đường hiện có. Thà ko lòi ra cái giai đoạn 2 này có khi triển khai lâu rồi...

blackmailer81

Xe tăng
Thôi thì cứ làm giai đoạn 1 trước cho tụi e có đường đi cho đỡ tắc ngày nào e cũng qua đây. Giai đoạn 2 có làm hay ko làm vẫn ko ảnh huởng gì đến đường hiện có. Thà ko lòi ra cái giai đoạn 2 này có khi triển khai lâu rồi...
Em cũng mong như cụ, chứ không hôm nào cũng ùn và tắc. Chứ có mở thì nhà em cũng chỉ ra gần đường to hơn thôi, theo thiết kế thì đoạn ngõ nhà em gần chân cầu vượt chỗ đại học văn hóa

blackmailer81

Xe tăng
chuẩn đới cụ khu vực e định bạt cho trồng cây và gửi xe
Thế ra các cụ ở đoạn này thường xuyên live trym đi nộp đơn từ, em xem thấy mà khổ. Để giai đoạn 2 đi cụ, giai đoạn 1 làm trước cho giảm tải ùn và tắc

PhysicD

Xe hơi
vấn đề là em thấy chính quyền triển khai giai đoạn 1 thì các hộ phía mặt đường cũng xuống gây khó dễ thôi =))) nói chung k dễ gì làm đc đâu :|

blackmailer81

Xe tăng
vấn đề là em thấy chính quyền triển khai giai đoạn 1 thì các hộ phía mặt đường cũng xuống gây khó dễ thôi =))) nói chung k dễ gì làm đc đâu :|
Có cảm giác có lực lượng đằng sau ủng hộ....Chứ thích thì cơ động đưa lên xe ngay cụ ơi, lúc đó em e dân cũng ko đủ bỉm để mặc

Aqvamen

Xe tải
thuyết âm mưu là lãnh đạo đang bận giải quyết phốt của mình nên chưa làm mạnh vụ này, chứ về lý thì cắm mốc mấy chục năm rồi, dân tham nên cù nhầy kiện cáo các kiểu.

Zai nắng

Xe điện
Trong khi đó, dự án đường Vành đai 1 (đoạn Hoàng Cầu -Voi Phục) đang tập trung công tác giải phóng mặt bằng. Đây là tuyến đường 6 làn, 2 cầu vượt tại các nút giao Giảng Võ - Láng Hạ và Nguyễn Chí Thanh - Đê La Thành. Khi hoàn thành, Vành đai 1 (đoạn Hoàng Cầu -Voi Phục) sẽ giúp giải quyết tình trạng ùn tắc giao thông thường xuyên trên đường La Thành, Đê La Thành hiện nay.

Ông Võ Nguyên Phong, CT UBND quận Đống Đa cho biết: “Xác định đây là nhiệm vụ quan trọng, hiện nay, chúng tôi đang tập trung cho việc triển khai dự án đường vành đai 1 qua địa bàn. Đây là dự án quan trọng nhận được sự quan tâm, kỳ vọng rất lớn của nhân dân. Chúng tôi quyết tâm thực hiện để sớm bàn giao mặt bằng cho thành phố để thực hiện đúng thời gian, yêu cầu”.

https://baomoi.com/ha-noi-thay-doi-dien-mao-phat-trien-do-thi-van-minh/c/32499038.epi

PhysicD

Xe hơi
Trong khi đó, dự án đường Vành đai 1 (đoạn Hoàng Cầu -Voi Phục) đang tập trung công tác giải phóng mặt bằng. Đây là tuyến đường 6 làn, 2 cầu vượt tại các nút giao Giảng Võ - Láng Hạ và Nguyễn Chí Thanh - Đê La Thành. Khi hoàn thành, Vành đai 1 (đoạn Hoàng Cầu -Voi Phục) sẽ giúp giải quyết tình trạng ùn tắc giao thông thường xuyên trên đường La Thành, Đê La Thành hiện nay.

Ông Võ Nguyên Phong, CT UBND quận Đống Đa cho biết: “Xác định đây là nhiệm vụ quan trọng, hiện nay, chúng tôi đang tập trung cho việc triển khai dự án đường vành đai 1 qua địa bàn. Đây là dự án quan trọng nhận được sự quan tâm, kỳ vọng rất lớn của nhân dân. Chúng tôi quyết tâm thực hiện để sớm bàn giao mặt bằng cho thành phố để thực hiện đúng thời gian, yêu cầu”.

https://baomoi.com/ha-noi-thay-doi-dien-mao-phat-trien-do-thi-van-minh/c/32499038.epi
Cái "đúng thời gian, đúng yêu cầu" thì em e là h chúng ta đã biết rồi ạ =))

kai9x

Xe tải
lâu quá nhỉ, mãi không thông đoạn này được