[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Thời 1900 lâu lắm nó chỉ là con mương dưới chân La thành. "Người ta" đã buông lỏng quản lý đất đai để bây giờ không giải tỏa làm đường được. Tiện thể cũng bít luôn 1 nhánh sông từ cầu giấy sang xã đàn để tăng độ khó cho việc thoát nước ở đây.

Cụ nhớ dai thế? Con mương trước cổng Đại học giao thông cũ đúng không cụ.
Đây chính là sông Kim Ngưu trong truyền thuyết các cụ nhé. Sông Kim Ngưu men theo đê La Thành ra đến Đại cồ việt bh rồi ra đến sông Hồng. Sông Kim Ngưu thời nay bản chất là đoạn sông mới đào gần đây được nắn thẳng thì phải.
Hà Nội = trong sông. Tức là mảnh đất được bao quanh bởi 3 con sông : sông Nhị Hà (đoạn sông Hồng chảy qua HN), sông Tô Lịch và sông Kim Ngưu.

thangngo

Xe tăng
Dự án lại treo thì đến bao giờ mới hết khổ vì con đường La Thành đây

Dự án lại treo thì đến bao giờ mới hết khổ vì con đường La Thành đây
Các cụ cho e hỏi đoạn số nhà 129 đến 189 có bị giải toả k ạ.đoạn từ tôn đức thắng rẻ phải vào khoảng 1,5 km đấy ạ

PhysicD

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi đoạn số nhà 129 đến 189 có bị giải toả k ạ.đoạn từ tôn đức thắng rẻ phải vào khoảng 1,5 km đấy ạ
Cụ cứ căn toàn bộ dãy lẻ đoạn từ Hoàng Cầu tới Láng Hạ, còn dãy lẻ từ Hoàng Cầu về Ô Chợ Dừa hình như vẫn giữ nguyên hiện trạng

Long921

Xe tăng
Chắc phải 20 năm nữa mới thực hiện đc các cụ nhỉ, ngày nào đi qua doạn này cũng tắc, các cháu đi học rồi càng tắc, tắc cứng

PhysicD

Xe hơi
Hôm mồng 3 có nhân viên đến đo đạc, dân còn ra xúm lại chả cho đo dọa đập máy =))) , có bác bảo bao giờ thành phố gỡ biển quy hoạch 2 đầu ra và hủy dự án bãi xe thì dân mới yên tâm cho đo làm đường, nếu k thì khéo làm đường thôi dân cũng ko đồng thuận =)))) tình hình này cửa dự án treo cực mạnh =)))

daugau_2610

Xe tải
Hôm mồng 3 có nhân viên đến đo đạc, dân còn ra xúm lại chả cho đo dọa đập máy =))) , có bác bảo bao giờ thành phố gỡ biển quy hoạch 2 đầu ra và hủy dự án bãi xe thì dân mới yên tâm cho đo làm đường, nếu k thì khéo làm đường thôi dân cũng ko đồng thuận =)))) tình hình này cửa dự án treo cực mạnh =)))
hazz .Luật pháp đặt ra để làm gì ,theo đúng quy định thì cưỡng chế. k có lãnh đạo cương quyết, k có những người k sợ nhận trách nhiệm thì sao mà đất nước giàu mạnh

tlgod

Xe buýt
hazz .Luật pháp đặt ra để làm gì ,theo đúng quy định thì cưỡng chế. k có lãnh đạo cương quyết, k có những người k sợ nhận trách nhiệm thì sao mà đất nước giàu mạnh
Em ủng hộ công khai thông tin lộ trình làm đầy đủ, cần thiết khi tiến hành giải tỏa đưa CA + QĐ vào hỗ trợ.

Long921

Xe tăng
E khẳng định chắc chắn sẽ làm thôi, ko cưỡng dc đâu, đội cương chế công an đã sẵn sàng chờ lệnh
Căn bản cuối năm nay hay đầu nằm sau chưa rõ, chẳng lẽ chính phủ, thành phố mà lại sợ mấy ông dân ĐLT cho 1 trung đoàn cơ động đến thì nó ủi cho bằng sạch

mr.TMM

Xe hơi
haha nói như bác thì ai chả biết là sẽ làm.Qtrong là bao h khởi công thôi.Với tình hình này liệu quý 4 có chốt để làm đc k
E khẳng định chắc chắn sẽ làm thôi, ko cưỡng dc đâu, đội cương chế công an đã sẵn sàng chờ lệnh
Căn bản cuối năm nay hay đầu nằm sau chưa rõ, chẳng lẽ chính phủ, thành phố mà lại sợ mấy ông dân ĐLT cho 1 trung đoàn cơ động đến thì nó ủi cho bằng sạch

30xx1631

Xe điện
haha nói như bác thì ai chả biết là sẽ làm.Qtrong là bao h khởi công thôi.Với tình hình này liệu quý 4 có chốt để làm đc k
Đã có bản vẽ cầu vượt đoạn đê la thành giao với giảng võ láng hạ vào cuối tháng 6/2018 rồi mà giờ chưa động tĩnh gì. Chắc phải tới quý 4 mất, còn quý 4 năm nào thì e cũng chưa rõ

thangngo

Xe tăng
Dân DLT máu nhỉ :)), đến lúc cưỡng chế xem còn cứng được hay không

mevoyeuxe68

Xe tải
Dự án cầu vượt ngã tư giảng võ láng hạ có cụ nào biết bao giờ khởi công không , bên dãy lẻ vừa rồi các doanh nghiệp và hộ kinh doanh tài trợ và đóng góp ăn liên hoan mừng thắng lợi dự án bãi đỗ xe cây xanh dừng lại . nhà em bên số chẵn nhưng mất đất do mở rộng ngã tư , có thông báo thu hồi đất rồi , nộp giấy tờ rồi mà chưa thấy gì , nếu giống Trường chinh chắc phải 5 năm mới xong

Dự án cầu vượt ngã tư giảng võ láng hạ có cụ nào biết bao giờ khởi công không , bên dãy lẻ vừa rồi các doanh nghiệp và hộ kinh doanh tài trợ và đóng góp ăn liên hoan mừng thắng lợi dự án bãi đỗ xe cây xanh dừng lại . nhà em bên số chẵn nhưng mất đất do mở rộng ngã tư , có thông báo thu hồi đất rồi , nộp giấy tờ rồi mà chưa thấy gì , nếu giống Trường chinh chắc phải 5 năm mới xong
Vậy dự án cây xanh và bãi xe thành dự án treo phải k cụ.sao e nge bảo năm sau kiểu gì cũng làm mà.bây h chỉ chờ nhà đầu tư rót vốn

mevoyeuxe68

Xe tải
Vậy dự án cây xanh và bãi xe thành dự án treo phải k cụ.sao e nge bảo năm sau kiểu gì cũng làm mà.bây h chỉ chờ nhà đầu tư rót vốn
Em cũng k biết bao giờ làm , dự án này có từ năm 2000 chả biết hết đời mình có xong không nữa . nhưng chắc dây dưa kéo dài k dứt điểm được .

nguyentranduc

Xe buýt
Em cũng k biết bao giờ làm , dự án này có từ năm 2000 chả biết hết đời mình có xong không nữa . nhưng chắc dây dưa kéo dài k dứt điểm được .
ông chú em còn thiết kế quy hoạch mở rộng hình như từ năm 1978 giờ nguyễn y vân ;))

mr.TMM

Xe hơi
Nhà e bên đoạn láng hạ - nguyễn chí thanh thấy bảo mai họp về vành đai 1.K biết là đoạn hoàng cầu láng hạ bị vướng thì có làm các đoạn khác trước k nhỉ :)))