[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

PsychoLL

Xe tải
Cụ cảm tính quá. Em tin là nếu cần phải làm thì nhà thờ họ cũng chuyển thôi (đất của nhà thờ ko phải của giáo dân đâu, có QH chung đàng hoàng, ...). Chắc phải tìm đất để chuyển đổi cho họ, vì đó là giáo xứ dân xung quanh họ quen rồi (giống như nhà văn hoá thôn, kiểu ji cũng phải cấp lại cho họ).
e chả cảm tính gì cụ ạ, lịch sử chứng minh chính quyền ta với công giáo hoàn toàn k hề hoà thuận đâu, bao năm nay mấy vụ của người công giáo trải dài khắp 3 miền rồi, ngay cả đến vụ vườn hoa ở gần chợ Thái Hà cũng đình đám 1 thời thôi đấy ạ :))
Nếu không động vào thì nhà thờ sẽ ra sát mặt đường, không còn vỉa hè cụ nhỉ
hiện tại đất nhà thờ đang sát mặt đường rồi đó cụ, nhìn diện tích mà chính quyền muốn lấy thì em ước lượng là nếu lấy thì đất nhà thờ sẽ bay gần hết vì nhà này khá mỏng, có điều nếu đền bù 1 nhà thờ khác to đẹp hơn thì khéo còn ok, chứ k lại cù cưa còn chán, động vào tôn giáo mệt hơn động đất dân nhiều :))

buonchungmuaxe

Xe đạp
Đất tôn giáo khó lắm các cụ ạ. Như đường Chùa Bộc rõ ràng là cổng chùa bên trong, tường bên ngoài thôi mà bây h cũng phải né lại ko dám làm

Hacking

Xe buýt
Trước h giáo dân nổi tiếng k ưa CQ rồi cụ, ngoài này hay trong kia đều vậy thôi cụ =))
Mình không nên quy chụp như thế ah. Còn đây phải hiểu bản chất là mình đang muốn giải toả "nhà công", cái mà thủ tục và chính sách nó phức tạp hơn rất nhiều. Giống như giờ cụ định chuyển 1 trường học đi, thì phải tìm xung quanh xây lại cho người ta, vì con cháu người ta đang học ở đây. Nó không dễ như làm nhà tái định cư ở ngoại thành.

Em tin là mấy công trình công cộng, lợi ích cho đám đông này chính quyền luôn phải đắn đo (chùa, nhà thờ, trường học...), nếu tránh được sẽ tránh

soc8668

Xe máy
Đất tôn giáo khó lắm các cụ ạ. Như đường Chùa Bộc rõ ràng là cổng chùa bên trong, tường bên ngoài thôi mà bây h cũng phải né lại ko dám làm
Hì , em đang tính lấy vd ở chùa bộc mà bác post nhanh thế , cái chỗ chùa bộc đúng là lợi ích của chùa , để 2,3 cái ki ốt cho thuê , đường đang to tự dưng lòi ra mấy trăm m , nhìn ngao ngán ko tả được

Aqvamen

Xe tải
chính quyền làm ăn như cái bẹn bà, để dây dưa mãi không giải quyết, chán thật

lockonhornet

Xe máy
Nay ông cụ nhà em cầm Quyết định bên Quận gửi về, giá thành vẫn như Dự thảo ban đầu. 60% cho tầng 1 nhà tập thể, 0% đất 'lấn chiếm' HTX. Mấy cái bánh vẽ các bà tổ trưởng mang về kháo nhau đợt trước chỉ là đề nghị Quận gửi lên Thành phố. Nhưng em đoán là làm trò để dân họ mơ mộng hão huyền thôi.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Nay ông cụ nhà em cầm Quyết định bên Quận gửi về, giá thành vẫn như Dự thảo ban đầu. 60% cho tầng 1 nhà tập thể, 0% đất 'lấn chiếm' HTX. Mấy cái bánh vẽ các bà tổ trưởng mang về kháo nhau đợt trước chỉ là đề nghị Quận gửi lên Thành phố. Nhưng em đoán là làm trò để dân họ mơ mộng hão huyền thôi.
Đoạn nào có tập thể cụ nhỉ? Mấy tầng ạ?
Nếu tầng 1 diện tích 32m2 thì đền 60% của giá nào cụ? Các tầng 2-3-4-5 thì như nào ạ?

buonchungmuaxe

Xe đạp
Hì , em đang tính lấy vd ở chùa bộc mà bác post nhanh thế , cái chỗ chùa bộc đúng là lợi ích của chùa , để 2,3 cái ki ốt cho thuê , đường đang to tự dưng lòi ra mấy trăm m , nhìn ngao ngán ko tả được
Công nhận cụ ạ. Chán.