[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

nhà cụ còn lại bao nhiêu m ah? cụ có mua thêm căn nào đằng sau hợp khối to hơn ko cụ? đợi chờ như cụ mới là hạnh phúc
Giờ xung quanh muốn mua thì cứ nôn 500tr 1m2 cụ à tiền đâu mà mua, nhà e còn hơn 100m đủ xây

Crocodile Post

Xe hơi
Em ké các cụ
Em vừa mới nhận nhà khu CT3 Nghĩa Đô
Em không có nhu cầu ở nên muốn cho thuê lâu dài.
nhà em căn góc 69m2 tầng trung 2 ngủ 2vs chưa có đồ. Nhờ CCCM đẩy giúp. Thanks CCCM

30xx1631

Xe điện
Giờ xung quanh muốn mua thì cứ nôn 500tr 1m2 cụ à tiền đâu mà mua, nhà e còn hơn 100m đủ xây
Hơn 100 m là to rồi cụ ah. 500 là mặt phố chứ , mặt sau lưng nhà mình thì phải rẻ hơn . Nhưng chắc người ta cũng bắt nạt ko phải giá thường được

Chỉnh sửa cuối:

mimi16

Xe đạp
Các cụ có bao giờ nghĩ là tiền làm đường sẽ bị cắt xén để đi vào túi 1 số ai đó không? Giá đền bù thì chưa bao giờ sát với giá thị trường, điều đó dân hiểu nhưng cũng không nên để dân thiệt thòi quá. Ví dụ đền bù 0 đồng, hay có nơi 10 mấy 2 mấy triệu thì ko đủ ổn định cs mới. Tiền xây dựng giờ giá cả leo thang mà đền có 600k-3000k/1m2 thì sao xây được. Lấy cả trăm mét đất, phá nhà cửa mà đền bù chưa đến 100tr thì sao ai chịu.
(Các cụ bảo đất ko sổ đỏ. Kể cả đất lấn chiếm mà ở lâu, đc CQ xác nhận thì cũng phải đền bù phần nào)
Con đường báo giá 3,5 tỷ/1m vậy sao khó thực hiện đến vậy. Nếu làm đúng balem giá thì em nghĩ ko lâu thế. Nhân dân bị treo QH ở đây từ năm 1999, đến nay là 25 năm rồi. Nhà cửa dột nát, bẩn thỉu, khổ sở vô cùng. Nếu không làm nữa thì huỷ cho dân làm nhà cửa ổn định cho đỡ khổ.

Merc2023

Xe máy
Các cụ có bao giờ nghĩ là tiền làm đường sẽ bị cắt xén để đi vào túi 1 số ai đó không? Giá đền bù thì chưa bao giờ sát với giá thị trường, điều đó dân hiểu nhưng cũng không nên để dân thiệt thòi quá. Ví dụ đền bù 0 đồng, hay có nơi 10 mấy 2 mấy triệu thì ko đủ ổn định cs mới. Tiền xây dựng giờ giá cả leo thang mà đền có 600k-3000k/1m2 thì sao xây được. Lấy cả trăm mét đất, phá nhà cửa mà đền bù chưa đến 100tr thì sao ai chịu.
(Các cụ bảo đất ko sổ đỏ. Kể cả đất lấn chiếm mà ở lâu, đc CQ xác nhận thì cũng phải đền bù phần nào)
Con đường báo giá 3,5 tỷ/1m vậy sao khó thực hiện đến vậy. Nếu làm đúng balem giá thì em nghĩ ko lâu thế. Nhân dân bị treo QH ở đây từ năm 1999, đến nay là 25 năm rồi. Nhà cửa dột nát, bẩn thỉu, khổ sở vô cùng. Nếu không làm nữa thì huỷ cho dân làm nhà cửa ổn định cho đỡ khổ.
Không có chuyện hủy đâu bác, đoạn HC-VP là đoạn cuối cùng trong dự án khép kín đường vành đai 1, là trọng tâm của Thành phố trong thời gian tới (TP đã giải ngân 30% tổng vốn dự án rồi). Những hộ có sổ đỏ mà vào quy hoạch cũng còn phải đi chứ không chỉ những hộ không sổ/nhảy dù.

Còn mức đền bù theo em nghĩ hộ nào chầy cối thì cũng chỉ được tăng thêm theo thời gian. Nhà nước án chiếu theo khung giá đất của từng quận để xác định mức đền bù. Dần dần theo thời gian thì sẽ được tăng lên, nhưng cũng k được bằng các hộ có sổ.

Dự án này cuốn chiếu trong 4-5 năm, chặng đường còn dài, thường nhóm chầy cối cũng là nhóm đi cuối cùng, nhưng họ cũng không thể làm dự án chậm trễ được đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Các nhà vừa nhận tiền vừa nhận nhà bây giờ là thơm nhất, tiền đi gửi tiết kiệm, nhà tđc thì ở, nhà chưa đập thì cho thuê :)) tiền đẻ ra tiền

buonchungmuaxe

Xe đạp
Các nhà vừa nhận tiền vừa nhận nhà bây giờ là thơm nhất, tiền đi gửi tiết kiệm, nhà tđc thì ở, nhà chưa đập thì cho thuê :)) tiền đẻ ra tiền
Nên có chính sách ưu tiên hơn hẳn cho người nhận đền bù sớm và giao đất sớm, như vậy khéo dân tranh nhau nhận đền bù và giao đất :)

Theriver

Xe máy
Vừa đọc bài thấy cụ đồng nát 123 đã được nhận nhà tdc ở ct3 nghĩa đô rồi, cụ ý đăng cho thuê nhà
Mong dự án sớm chứ nhiều chỗ cũng cũ nát quá rồi

Theriver

Xe máy

buonchungmuaxe

Xe đạp
có mà cụ ơi, tiền thưởng tiến độ, nhưng nó không nhiều thôi
Ko ăn thua cụ ạ. Chính sách phải kiểu như: DA này có 100 hộ giải toả, trong đó 50 hộ đc suất TĐC, thì sẽ bố trí thêm 5 suất TĐC cho các hộ lẽ ra ko đc, nhưng GPMB sớm, nếu có các hộ cùng điều kiện thì bốc thăm may mắn ;)

Sammoon

Xe đạp
Dự án vẫn chưa mở được nút thắt về vấn đề đền bù. Dân ở các cụm trại nhãn, cụm hồ đầm sòi, cụm hồ đầm tròn, cụm 138 nóc nhà vẫn đang gửi đơn kiến nghị cũng như đơn khiếu nại. Đơn thư ngày 1 nhiều mà chính quyền chưa gỡ được nút thắt nào cả. Ngày khởi công còn xa lắm.

PsychoLL

Xe tải
Chờ xem phía chính quyền sau khi họp dân hôm 21/05 xong có động tĩnh nào rồi hóng tiếp thôi các cụ, nhưng kinh nghiệm của e thì khoảng thời gian từ lúc tiếp nhận ý kiến ng dân đến lúc có động tĩnh khoảng tầm 5 tháng :)) động tĩnh xong bà con lại ý kiến, xong chính quyền lại im tiếp cho động tĩnh sau :)

lockonhornet

Xe máy
Chờ xem phía chính quyền sau khi họp dân hôm 21/05 xong có động tĩnh nào rồi hóng tiếp thôi các cụ, nhưng kinh nghiệm của e thì khoảng thời gian từ lúc tiếp nhận ý kiến ng dân đến lúc có động tĩnh khoảng tầm 5 tháng :)) động tĩnh xong bà con lại ý kiến, xong chính quyền lại im tiếp cho động tĩnh sau :)
Nói là họp dân nhưng chính xác là nên nói cho dân biết là chúng tôi nghe thấy rồi nhé. Bố em còn phải xem lại giấy chứng tử cho ông nội em đây, bố em còn sống mà trong giấy tờ họ cứ ghi là bố em đã mất, vì nhầm giữa ông nội em và bố em.

Theriver

Xe máy
Khu nhà e họp liên tục, các hộ ở tại đó đã nhận nhà r , còn hộ đang ko ở đó đang họp tiếp
E sẽ thông tin tiếp

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ bị lấy đất mà còn 1 ít đất không đủ điều kiện về diện tích để làm sổ thì đất đó sẽ xử lý tiếp tục thế nào ạ?

PsychoLL

Xe tải
Các cụ bị lấy đất mà còn 1 ít đất không đủ điều kiện về diện tích để làm sổ thì đất đó sẽ xử lý tiếp tục thế nào ạ?
nếu k đủ s làm sổ nhưng hình thái đất đủ s để sống thì chấp nhận xây và sống không sổ cụ ạ mỗi tội là không được xây quá cao, còn hình thái đất k đủ sống xây lên thành nhà siêu mỏng siêu méo thì hợp khối.

beginner

[Tịch thu bằng lái]
nếu k đủ s làm sổ nhưng hình thái đất đủ s để sống thì chấp nhận xây và sống không sổ cụ ạ mỗi tội là không được xây quá cao, còn hình thái đất k đủ sống xây lên thành nhà siêu mỏng siêu méo thì hợp khối.
có cho xây không cụ? Xây tối đa được bao nhiêu tầng. Em còn 13.3m (3.5mx3.75m) nhưng không ở dự án này.

PsychoLL

Xe tải
Không có chuyện hủy đâu bác, đoạn HC-VP là đoạn cuối cùng trong dự án khép kín đường vành đai 1, là trọng tâm của Thành phố trong thời gian tới (TP đã giải ngân 30% tổng vốn dự án rồi). Những hộ có sổ đỏ mà vào quy hoạch cũng còn phải đi chứ không chỉ những hộ không sổ/nhảy dù.

Còn mức đền bù theo em nghĩ hộ nào chầy cối thì cũng chỉ được tăng thêm theo thời gian. Nhà nước án chiếu theo khung giá đất của từng quận để xác định mức đền bù. Dần dần theo thời gian thì sẽ được tăng lên, nhưng cũng k được bằng các hộ có sổ.

Dự án này cuốn chiếu trong 4-5 năm, chặng đường còn dài, thường nhóm chầy cối cũng là nhóm đi cuối cùng, nhưng họ cũng không thể làm dự án chậm trễ được đâu.
Chắc cụ quên dự án vành đai 2.5 nhõn 14 hộ mà đứng im 10 năm :) năm nay mới cưỡng chế 14 hộ còn lại, mà cưỡng chế xong đến nay chính quyền ăn đơn ngập mồm nên dự án vẫn dậm chân tại chỗ, và bản thân dự án vành đai 1 này cũng sắp cán mốc 10 năm trên giấy :)