Xin hỏi có bác nào biết mua đôi đèn pha độ của MATIZ này ở đâu không.Chỉ cho em với

tranhuungoc

Xe hơi
Công nhận nhìn thích thật đấy, có bác nào biết thì chỉ cho anh em với nhé..........(b)(b)(b)

tanthuyhoang

Xe đạp
bác nào có thông tin nhắn anh em cái nhé ! em cũng máu ! :101:

Lexus fan

Xe điện
Matiz đen lắp mấy cái đèn này vào đẹp vãi

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Bác MT9665 nhé, xe bác độ rất đẹp, hôm nào cho thằng em bái kiến phát đê. Hay hôm nào làm quả Tung Của đi cụ

tranhuungoc

Xe hơi
Các bác ơi, em nghe nói ở Quảng Châu có, em đang làm hộ chiếu, hôm tới đi chơi xem có hàng không. Có gì em sẽ thông báo nhé........ Hy vọng là rẻ..........

oops_oao

Xe buýt
:69:CÁi này ở Tàu nhiều lắm ạ .

Sam

Xe buýt
Các bác ơi, em nghe nói ở Quảng Châu có, em đang làm hộ chiếu, hôm tới đi chơi xem có hàng không. Có gì em sẽ thông báo nhé........ Hy vọng là rẻ..........
Cụ nhờ cụ Khôi có phải đỡ mất công đi hơn ko!

tranhuungoc

Xe hơi
Bác Khôi lên tiếng cho anh em mừng cái nhể???????

tranhuungoc

Xe hơi
Bác Khôi đâu rồi?????????????

RAV4 6628

Xe hơi
Có bác nào biết mua đồng hồ báo giờ của Matiz ở đâu kô?giá bao nhiêu vậy?

Civic2.0L AT

Đi bộ
OK, toi co cai nay, cac bac coi thu xem sao nhe:

***Tôi muốn biết làm sao để sử dụng đúng cách loại xe số tự động?
Để có được cách sử dụng đúng, tránh được các hư hỏng và kéo dài tuổi thọ của hộp số tự động, bạn có thể thực hiện theo những chỉ dẫn sau đây:
1. Sử dụng chân phải khi phanh: Chỉ sử dụng chân phải khi phanh vì sử dụng chân trái khi phanh có thể dẫn tới hiệu quả phanh không tối ưu.
2. Trước khi khởi động động cơ: bạn cần phân biệt vị trí chân ga và chân phanh để tránh lầm lẫn khi sử dụng.
3. Khi bắt đầu khởi động động cơ: luôn để tay số ở vị trí P khi khởi động.
4. Trước khi khởi hành: bạn cần nắm rõ vị trí của các số để tránh lầm lẫn khi chuyển số. Khi chuẩn bị khởi hành, dùng chân phải đạp phanh khi chuyển số. Xe của bạn có thể sẽ vọt về phía trước khi chuyển số từ vị trí N sang các vị trí khác, do vậy, bạn cần phải tác dụng lực phanh đủ lớn để đảm bảo an toàn cho bạn và hành khách trên xe. Chỉ nên nhả phanh tay khi bạn đã chuyển chân phải từ vị trí phanh sang vị trí ga khi khởi hành trên đường dốc.
5. Trong quá trình vận hành: Vì lý do an toàn, không nên chuyển cần số sang vị trí N khi xe đang chạy vì lúc này lực cản từ động cơ sẽ không còn nữa và việc chuyển số lúc này có thể gây ra các tai nạn ngoài ý muốn. Tránh tăng ga đột ngột khi lên hoặc xuống dốc vì điều này có thể dẫn tới chế độ kick down (chế độ về số nhanh) và làm cho tốc độ động cơ tăng vọt. Phanh chân trong thời gian dài sẽ dẫn tới hiệu quả phanh giảm do quá nhiệt. Khi đổ đèo (xuống dốc dài) bạn hãy sử dụng tối ưu lực phanh động cơ bằng cách chuyển về tay số thấp D3, 2, 1 một cách phù hợp.
6. Quá trình dừng xe: Hãy đạp phanh cho đến khi xe dừng hẳn. Không nên đạp ga trong lúc dừng vì xe có thể chuyển động nếu cần chuyển số không ở vị trí P hoặc N (kéo phanh tay khi xe đã dừng hoàn toàn).
7. Quá trình đỗ xe: Cho xe dừng hẳn, chuyển cần số sang vị trí P, kéo phanh tay và tắt máy. Trong quá trình đõ xe thì xe có thể tự chuyển động nếu cần chuyển số không nằm ở vị trí P dù xe đã dừng.
8. Các lưu ý khác:
- Chỉ có thể rút được chìa khóa diện ra khoải ỏ khóa khi cần số ở vị trí P.
- Đôi khi việc sử dụng cần chuyển só khong thích hợp sẽ gây ra các rủi ro hoặc tai nạn ngoài ý muốn (ví dụ như trường hợp: lúc xe bị tụt dốc, người lái xe chuyển số sang các vị trí D, D3, D2, 1 (nếu có) hoặc lúc xe đang lao xuống dốc thì người lái lại chuyển cần số sang vị trị R)
- Chỉ chuyển số từ vị trí R sang N sau khi xe đã hoàn toàn dừng hẳn để tránh làm hư hỏng hộp số.
- Chỉ đổi hướng chuyển động (tiến hay lùi) khi ô tô của bạn đã dừng hẳn.
- Không chuyển cần số sang vị trí P khi xe chưa dừng hoàn toàn vì điều này sẽ dẫn tới xe bị dừng đột ngột và có thể gay ra hư hỏng hộp số.

c_chienguyen

Đi bộ
bác ra thử mấy cửa hàng trên đường An Dương Vương, Tp.HCM đó, mấy cửa hàng đó toàn hàng ở Campuchia, cũng xịn và đẹp phết đấy, ở đó thấy bán giá cũng hợp lý đấy.

NamXD

Đi bộ
Em cũng đang định mua con matiz chay Tết (biển 29, tầm khoảng 160tr đổ lại), có bác nào biết nhiều về em này thi giúp em với nhé!

Chỉnh sửa cuối: