[Funland] Xin hỏi các cụ về Yahoo

mr.wine

Xe tăng
Các cụ trên đây nghĩ rằng hộp thư đầy thì sẽ rất dễ bị dính phải email lừa đảo. Các cụ bấm vào email đấy hoặc là bị virus, hoặc là bị lừa đảo để lấy mất mật khẩu.

Tất cả các loại email miễn phí của Yahoo, Google, MSN... khi nó tăng dung lượng thì đều tự động, các cụ không phải làm động tác gì cả, chỉ việc dùng thôi.
Em dùng gmail nhé. Ở dưới hộp thư có thông báo này. 8,54 GB (56%) trong tổng số 15 GB được sử dụng. Để hôm nào full xem có tăng dung lượng tự động không. Nếu mà tăng free thì Google, Dropbox,... kiếm đâu ra xèng duy trì ổ lưu trữ.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em dùng gmail nhé. Ở dưới hộp thư có thông báo này. 8,54 GB (56%) trong tổng số 15 GB được sử dụng. Để hôm nào full xem có tăng dung lượng tự động không. Nếu mà tăng free thì Google, Dropbox,... kiếm đâu ra xèng duy trì ổ lưu trữ.
Cụ hiểu sai ý rồi.

Khi cụ mới đăng ký, cái gmail của cụ nó cho bao nhiêu GB? Giả sử là 2GB nhé, thế từ hồi đó lên tới 15GB hiện nay cụ có nhận được cái email nào yêu cầu phải vào để KÍCH HOẠT (ACTIVATE) cái gì không?

mr.wine

Xe tăng
Cụ hiểu sai ý rồi.

Khi cụ mới đăng ký, cái gmail của cụ nó cho bao nhiêu GB? Giả sử là 2GB nhé, thế từ hồi đó lên tới 15GB hiện nay cụ có nhận được cái email nào yêu cầu phải vào để KÍCH HOẠT (ACTIVATE) cái gì không?
Cụ ơi, đăng ký mới được luôn 15Gb cụ nhé. Chưa hiểu ý cụ.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ ơi, đăng ký mới được luôn 15Gb cụ nhé. Chưa hiểu ý cụ.
Email cụ mới đăng ký à? Của em từ thời cách đây hơn 10 năm lúc đó nó chỉ được 1-2G gì đó. Dần dần GMAIL và các đơn vị khác tăng dần dung lượng lên.

Một thời gian nữa Google nó tăng lên có thể là 100G, khi đó cụ lưu trữ thoải mái, mà không cần phải vào email nào để kích hoạt đâu.

Thằng OneDrive cũng vừa tăng dung lượng miễn phí của em lên 15G vào ngày hôm qua, nó chỉ gửi một cái thông báo đơn giản thế này thôi

OneDrive gives you more space

More space for your photos, videos, and documents.
We've increased your free storage to 15 GB.

duypq

Xe tăng
Email cụ mới đăng ký à? Của em từ thời cách đây hơn 10 năm lúc đó nó chỉ được 1-2G gì đó. Dần dần GMAIL và các đơn vị khác tăng dần dung lượng lên.

Một thời gian nữa Google nó tăng lên có thể là 100G, khi đó cụ lưu trữ thoải mái, mà không cần phải vào email nào để kích hoạt đâu.

Thằng OneDrive cũng vừa tăng dung lượng miễn phí của em lên 15G vào ngày hôm qua, nó chỉ gửi một cái thông báo đơn giản thế này thôi
Cụ nói chuẩn đó ạ, nếu hãng nó nâng cấp thường nó chỉ email thông báo vì nó không làm hạn chế đến nỗi nâng cấp mà phải bắt người dùng bấm đâu.
Mà giả sử có điều đó thì nó sẽ không ở dạng email đâu mà ở dạng Button trong giao diện hòm mail hơn.

Nhìn chung các hãng nó cấp dung lượng dạng Provision nên khả năng cấp thêm quota của chúng nó là cực dễ ạ.

thuandx

Xe hơi
Website
kidandmomshop.com
dùng làm gì yahoo mail, chuyển qua gmail đi cụ

mr.wine

Xe tăng

Em chả nhớ nữa, email em đăng ký từ hồi gmail còn phải có thư mời mới đăng ký được.
Em chuyển qua mấy công ty. Sau khi chuyển thì em xóa hết mail cũ. Để chờ xem lên 15Gb nó sẽ như thế nào.

lắc lư

Xe tải
Các cụ trên đây nghĩ rằng hộp thư đầy thì sẽ rất dễ bị dính phải email lừa đảo. Các cụ bấm vào email đấy hoặc là bị virus, hoặc là bị lừa đảo để lấy mất mật khẩu.

Tất cả các loại email miễn phí của Yahoo, Google, MSN... khi nó tăng dung lượng thì đều tự động, các cụ không phải làm động tác gì cả, chỉ việc dùng thôi.
Em thì em vẫn cho rằng email chỉ có dung lượng nhất định. Khi dùng tới bao nhiêu năm chả xóa mà email nhiều attached files dung lượng lớn thì nó phải full.
E thì em chỉ hiểu nông RÂN thế thôi ợ. :)
Để tránh click vào những link nghi ngờ k đảm bảo cụ cứ xóa thử bớt hộp thư. Giả sử như xóa vơi rồi nó vẫn báo đầy và mời click vào link nào đó để tăng dung lượng thì đích thị là link vớ vỉn ợ. ^^

nguyenduy32

Xe buýt
Em còn quên cả cái pass của yahoo nữa đấy cụ ạ

lethang090

Xe tải
Cái này e chịu. Bỏ yahoo lâu lắm rồi và k qtam nó nữa.

trungphuong1508

Xe hơi
Nhà cháu sáng nay mở Yahoo thấy có thư như sau:

Xin ý kiến của các cụ, thông điệp này là gì. Nhà cháu không dám nhấn vào cái đường dẫn ACTIVATE vì sợ mail này là giả mạo và dẫn đến gây hại.
Em cũng tò mò tí chút, Google thử thì thấy ra cái này -> https://malaysia.answers.yahoo.com/question/index?qid=20140607204236AAEBqW9

Nó bảo là scam thôi cụ ợ. Đừng ấn vào cái gì cả.

trungphuong1508

Xe hơi
quên thì tìm lại kiểu gì nhỉ?
Hôm trước em có việc phải mò lại vào Yahoo cũng quên xừ pass. May ngày xưa có confirm email Yahoo bằng số điện thoại với Gmail nên reset được password cụ ạ.

trungphuong1508

Xe hơi
ko dùng yahoo thì dùng gì giờ? cụ đừng nói là facebook nha
Em ngày trước cũng dùng Yahoo, sau chuyển sang Gmail. Chả biết các bác thế nào, chứ bên Yahoo cũ của em hay mất mail quá. Không phải là bị vào Spam mà là mất luôn ấy. Sang Gmail em thấy cũng ok.