[Funland] Xin hỏi các cụ về chỗ chăm sóc , nuôi dưỡng người hoang tưởng do chơi đá nhiều.

nemesisgau

Xe buýt
Em là chuyên gia ném đá mấy cụ mợ đi tuyên truyền đạo đọt ba lăng nhăng, mê tín dị đoan. Dưng mà em biết chỗ Aquila của bên Tin lành Hà Nội khá tốt, họ dựa vào cộng đồng người nghiện để giúp đỡ nhau. Cụ chủ có thể tham khảo: http://aquilacenter.org/

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Nghiệp là cái gì mà dạo này đầy bạn mở miệng là nghiệp, đóng miệng là nghiệp.
Hỏng não không thể khôi phục rồi thì nên cách ly với xã hội để bớt đi mầm họa. Họa không trừ người nhà đâu.
Góc nhìn của chã hạn chế quá. Cái chã ko biết hoặc ko tin chưa chắc nó đã ko có. Cái chã tin chưa chắc đã là sự thật. Đôi khi để tiến lên cần chấp nhận mình sai hoặc ít nhất chưa đầy đủ chã ạ.

sontay1204

Xe tải
Nghiện rượu lâu năm, dùng các chất kích thích như ma túy đá, cỏ mỹ... đều phá hủy não hết các cụ nhé.
Em đưa người nhà ra bệnh viện tâm thần Hà nội điều trị nhiều lần rồi. Nói chuyện với bác sỹ nhiều.
Bác sỹ chỉ khuyên gia đình tự quản.
Bệnh viện họ điều trị 7-10 ngày là họ lại cho về điều trị ở nhà.
Mà thanh niên, ở nhà ai trông nổi. Có chân thì nó đi.
Thuốc điều trị ko thích thì chẳng uống.
Còn khổ ko biết đến bao giờ.

lmhlmt

Xe hơi
Nghiện rượu lâu năm, dùng các chất kích thích như ma túy đá, cỏ mỹ... đều phá hủy não hết các cụ nhé.
Em đưa người nhà ra bệnh viện tâm thần Hà nội điều trị nhiều lần rồi. Nói chuyện với bác sỹ nhiều.
Bác sỹ chỉ khuyên gia đình tự quản.
Bệnh viện họ điều trị 7-10 ngày là họ lại cho về điều trị ở nhà.
Mà thanh niên, ở nhà ai trông nổi. Có chân thì nó đi.
Thuốc điều trị ko thích thì chẳng uống.
Còn khổ ko biết đến bao giờ.
Chuẩn cụ.. nhà bố mẹ k còn, ae thì ít , ở xa. Bh cho về thì lang thang. E đang muốn cho lên tt chăm sóc Thụy An, Ba Vì . Cụ nào quen ai trên đấy chỉ giúp vì họ bảo k nhận với hình thức tự nguyện mà phải qua phòng lao động thương binh xh.

sontay1204

Xe tải
Chuẩn cụ.. nhà bố mẹ k còn, ae thì ít , ở xa. Bh cho về thì lang thang. E đang muốn cho lên tt chăm sóc Thụy An, Ba Vì . Cụ nào quen ai trên đấy chỉ giúp vì họ bảo k nhận với hình thức tự nguyện mà phải qua phòng lao động thương binh xh.
Cái Thụy An, Ba Vì thì chăm sóc người khuyết tật hoặc thiểu năng bẩm sinh. Em chưa biết có chăm sóc người bị ngáo đá. Cụ hỏi thử xem ạ.