Đánh giá Xin hỏi các bác về Mít outlander 2017

Steve Vu

Đi bộ
Xin chào các bác,
Em lần đầu mua xe ạ( nói vậy để các bác tận tình giúp đỡ :) )
Nhà em có 6 người. Em đang nghiên cứu 2 ẻm Fortune 2017 và Mít outlander 2017.
Gọi điện đến mấy đại lý Toy thì toàn thấy bảo bác mang tiền qua đặt rồi chốt thời gian xe khoảng...này nọ. Đọc trên diễn đàn thì thấy mấy bác toy toàn làm giá với lại delay lịch giao xe, em thấy hơi hốt.
Đối với bên Mít thì thế nào ạ. Em đang quan tâm tới outlander 2017 nhập bản full. Em xin các bác chút so sánh và đánh giá về em nó.
Em định sang tháng 12 hoặc muộn nhất là tháng 1/2017 phải lấy xe về để phục vụ cả nhà tết âm lịch ạ
Xin cám ơn các bác trước ạ!

Website
minhtrigroup.com
Vẫn bài ca muôn thủa khi so sánh cãng hãng với Toy
Em vote cho Mít

blackhawl

Xe máy
Kể cụ câu chuyện cưới vợ 2 của em để tham khảo :). Lúc đầu thì em nghía Ford Everest 2.2 Titanium 2016, Pajero Sport 2016. PS thì đợi mấy tháng chẳng thấy về VN, cũng không biết khi nào về. FE thì sales không dám ký HĐ vì không có đủ xe nhập, có được ít chiếc thì sale đòi kênh giá nên em thôi luôn. Lúc ghé đại lý Mit thì thấy có quảng cáo Outlander nhập nguyên chiếc từ Nhật nên cũng quan tâm, vài tuần sau thì có vụ chạy thử ở Happy Land (Long An) nên em đi lái thử luôn. Đặc biệt ấn tượng khi ngồi sau tay lái của bác Masuoka vừa offroad vừa onroad nên về xúc luôn em 5+2 (2.4).
Thực tế nhà em chỉ 5 người và em đi làm là chính nên thường đi một người cỡ 80% thời gian, đi gia đình 5 người chỉ có cuối tuần, thỉnh thoảng đi chơi xa có kèm ông bà mới đi đủ 5+2 nên Outlander rất phù hợp. Nếu cụ đi full tải là chính thì lưu ý dàn lạnh, và nội thất của ẻm rất đơn giản (em thích sự đơn giản).
Đi được hơn 3000km, rất hài lòng với ẻm :)

Chỉnh sửa cuối:

Steve Vu

Đi bộ
Kể cụ câu chuyện cưới vợ 2 của em để tham khảo :). Lúc đầu thì em nghía Ford Everest 2.2 Titanium 2016, Pajero Sport 2016. PS thì đợi mấy tháng chẳng thấy về VN, cũng không biết khi nào về. FE thì sales không dám ký HĐ vì không có đủ xe nhập, có được ít chiếc thì sale đòi kênh giá nên em thôi luôn. Lúc ghé đại lý Mit thì thấy có quảng cáo Outlander nhập nguyên chiếc từ Nhật nên cũng quan tâm, vài tuần sau thì có vụ chạy thử ở Happy Land (Long An) nên em đi lái thử luôn. Đặc biệt ấn tượng khi ngồi sau tay lái của bác Masuoka vừa offroad vừa onroad nên về xúc luôn em 5+2 (2.4). Thực tế nhà em chỉ 5 người và em đi làm là chính nên thường đi một người cỡ 80% thời gian, đi gia đình 5 người cỡ 17%, thỉnh thoảng mới đi đủ 5+2 nên Outlander rất phù hợp. Nếu cụ đi full tải là chính thì lưu ý dàn lạnh, và nội thất của ẻm rất đơn giản (em thích sự đơn giản).
Đi được hơn 3000km, rất hài lòng với ẻm :)
Cám ơn cụ, Em thì nhu cầu sử dụng phụ vụ chỉ 4 người là chính. Thi thoảng kẹp thêm ông bà về quê thôi.

ngocht

Xe đạp
Nhà em lấy bản 2.0 CVT cũng rất hài lòng cụ ạ. Đặt cọc chọn ngày lấy xe và đúng ngày rước về thôi :D. Bác lấy bản full nghe đâu sang tháng 12 mới có hàng nhập về thì phải.
Với nữa là em xem có giới thiệu outlander bản 2017 có đàm thoại rảnh tay với thay phanh tay bằng phanh điện tử. Hình như có thêm cảnh báo điểm mù với camere toàn cảnh ở bản 2017 luôn hay là bản PHEV gì đó không biết cụ ạ. Nhưng có cái clip này thì thấy cái vô lăng có thêm vài nút ở dưới nút điều khiển âm lượng là cái đàm thoại rảnh tay. Cụ xem thêm vài clip nữa xem thử. Tuy nhiên không biết khi nào bản 2017 mới về VN :)) !!!

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhà em lấy bản 2.0 CVT cũng rất hài lòng cụ ạ. Đặt cọc chọn ngày lấy xe và đúng ngày rước về thôi :D. Bác lấy bản full nghe đâu sang tháng 12 mới có hàng nhập về thì phải.
Với nữa là em xem có giới thiệu outlander bản 2017 có đàm thoại rảnh tay với thay phanh tay bằng phanh điện tử. Hình như có thêm cảnh báo điểm mù với camere toàn cảnh ở bản 2017 luôn hay là bản PHEV gì đó không biết cụ ạ. Nhưng có cái clip này thì thấy cái vô lăng có thêm vài nút ở dưới nút điều khiển âm lượng là cái đàm thoại rảnh tay. Cụ xem thêm vài clip nữa xem thử. Tuy nhiên không biết khi nào bản 2017 mới về VN :)) !!!
Khiển vô lăng full em đầy, cơ bản cái đầu CD theo xe nó ko có bluetooth cụ thay đầu mới dùng đc mấy nút gọi điện nhé :D

HuyTorres

Xe hơi
Thông tin này chính xác không ạ. Nếu đúng thì e đợi đến t12 lấy xe

Alibusay

Xe tải
Outlander ngon. Nhưng bản full lăn bánh 1,4 tỷ = em prado 2010-2011 nếu cụ chịu khó tìm. Cũng đáng cân nhắc đấy cụ.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em thấy cũng nhiều người so đấy cụ. xin các cụ khác cho ý kiến ạ. Forum để đóng góp ý kiến cho nhau mà.
So kiểu đấy chả bao giờ đúng, xe cũ cụ có xe ngon ko? cụ muốn so thì show xem có con nào đang rao bán ngang giá ý, chứ bảo tìm thì tìm ở đâu?
Sang anh Cừ mua xe mông má ah?

29H88888

Xe buýt
Chung cư Xuân Phương Quốc Hội, NTL Hà Nội
Website
shop.vuimuasam.vn
Xin chào các bác,
Em lần đầu mua xe ạ( nói vậy để các bác tận tình giúp đỡ :) )
Nhà em có 6 người. Em đang nghiên cứu 2 ẻm Fortune 2017 và Mít outlander 2017.
Gọi điện đến mấy đại lý Toy thì toàn thấy bảo bác mang tiền qua đặt rồi chốt thời gian xe khoảng...này nọ. Đọc trên diễn đàn thì thấy mấy bác toy toàn làm giá với lại delay lịch giao xe, em thấy hơi hốt.
Đối với bên Mít thì thế nào ạ. Em đang quan tâm tới outlander 2017 nhập bản full. Em xin các bác chút so sánh và đánh giá về em nó.

Em định sang tháng 12 hoặc muộn nhất là tháng 1/2017 phải lấy xe về để phục vụ cả nhà tết âm lịch ạ
Xin cám ơn các bác trước ạ!
Outlander ngay và luôn cụ ạ

ngocht

Xe đạp
Hóng thay đổi của outlander 2017 so với 2016 ạ. Có thông tin khi nào về nữa thì càng tuyệt :)).

3d4s

Xe tăng
phungthediep90 nói:
xe Outlander 2017 mới về đẹp tuyệt các cụ ạ. ai muốn biết em nó đầu ngang mũi dọc như nào cứ inbox em nhé..
Cụ cho em xem ảnh và thông tin đi, năm tới ở VN có Outlander 17 chưa?

Outlander ngon. Nhưng bản full lăn bánh 1,4 tỷ = em prado 2010-2011 nếu cụ chịu khó tìm. Cũng đáng cân nhắc đấy cụ.
hjjhjh như vậy thì mấy đại lý xe mới bán xe cho ai hả cụ. so sánh vậy thì hơi khập khiễng 2 xe cách nhau 6 tuổi ạ

Alibusay

Xe tải
hjjhjh như vậy thì mấy đại lý xe mới bán xe cho ai hả cụ. so sánh vậy thì hơi khập khiễng 2 xe cách nhau 6 tuổi ạ
Em thấy các cụ phản bác nhiều quá, các cụ sale mit cho em xin trình bày ạ:
1. Ngay từ đầu em khẳng định outlander quá good. Vì em sang thái thấy chạy nhiều và đẹp (nhiều hơn Xtrail)
2. So sánh giữa xe brand new và xe cũ là chuyện đương nhiên của những người sắp mua xe có chút kinh nghiệm ạ. Xe mới có cái hay riêng ( bóc tem, hiểu rõ nguồn gốc, chế độ bảo hành...). Xe cũ có cái good (đã chịu khấu hao, đã chịu thuế chước bạ...tóm lại là giá good)
3. Em không nói các cụ ra showroom mua Prado cũ. Em chỉ nói các cụ kiên nhẫn tìm thì sẽ chọn được xe ưng ý.
4. Em comment vì chính bản thân em định mua xe thứ 3 của gia đình em là outlander đây ạ.
5. Em đã từng sở hữu chính chủ tên em: vios, BMW s3, GLK, BT50. Tất cả là xe brand new cụ cần em chứng minh luôn ạ.
6. Về kỹ thuật xe thì em đã tự tay lắp thủ công động cơ xe prototype ( xe mẫu và xe đua chỉ lắp thủ công) tại Nhật nên cung hiểu chút ít.
7. Thiết nghĩ đây là nơi chia sẽ kinh nghiệm nên em mới comment để các cụ định mua xe nghiên cứu nhằm mang lại lợi ích tối đa cho từng truờng hợp ( cụ nào chỉ đi tp hoặc muốn tiết kiêm nhiên nhiệu thi out mới, cụ nào phải cày các loại đường thì prado chạy lướt sẽ hơn)
8. Em nói có thể động đến nồi cơm cụ sale nhưng em nghĩ sale tốt nhất là đem lại lợi ích cao nhất cho khách hàng.
Sorry cụ nào đọc comment này vì dài quá nhưng em hơi bức xúc ạ. Các cụ cứ góp ý thẳng để em tiến bộ.