Chi hội Xin hỏi bệnh Hao nước máy

leenamtuankorea

Xe tăng
Lão có đi du xuân ko thế?? Em đang hóng lão và cụ sam. Cụ sam ko đi rồi lão đi cho vui còn cho em xin ý kiến đợt tới sang hàn quốc bế mấy em chân dài vêvn phục vụ các cụ nhà ta cái ạ..:D:D
Ở đi du xuân ở đâu thế cụ, cháu làm cả thứ 7 kín nên chắc cũng khó đi lắm...Nhà lại có hai nhóc nhỏ, một nhóc mới sinh được mấy tháng, đi xa mang theo cũng khổ các cháu. Nếu đi mà đi một mình thì mụ vợ cả nó ko cho đi đâu ạ...Ăn chơi là mụ ấy nhất quyết đòi đi theo...

Ở đi du xuân ở đâu thế cụ, cháu làm cả thứ 7 kín nên chắc cũng khó đi lắm...Nhà lại có hai nhóc nhỏ, một nhóc mới sinh được mấy tháng, đi xa mang theo cũng khổ các cháu. Nếu đi mà đi một mình thì mụ vợ cả nó ko cho đi đâu ạ...Ăn chơi là mụ ấy nhất quyết đòi đi theo...
Đi chùa hương đấy cụ. Cụ bề cả bầu đoàn thê tử đi cho zui. Đi có một ngày chủ nhật thôi mà. Tiện cho em ngó con mụ v2 nhà cụ cái. Em máu quá mà chưa có xèng để đổi:D:D

leenamtuankorea

Xe tăng
Đi chùa hương đấy cụ. Cụ bề cả bầu đoàn thê tử đi cho zui. Đi có một ngày chủ nhật thôi mà. Tiện cho em ngó con mụ v2 nhà cụ cái. Em máu quá mà chưa có xèng để đổi:D:D
Uả thế cụ cũng định lên Groove à..>Vợ hai cháu cụ qua thớt cháu khoe mà ngó, xinh nõn, non tơ lắm....

Đi chùa hương mới là vấn đề cụ, leo leo trèo trèo bồng bế khố thân cháu nhỏ lắm. Cụ ở Đông Anh nhỉ, cháu ở mạn đó mà còn chưa đi Chùa Hương lần nào hyyy...Cơ bản tính cháu không thích lễ hội...Khổ thế chỉ thích hưởng thụ, du lịch những nơi cảnh đẹp, biển xanh, chân dài. Chỗ nào bon chen, nhét nhồi là cháu gần như ko để ý ạ...Ở quê có cái hội làng 4 năm một lần mà bao năm nay cháu chả xem bao giờ

ABCZ13

Xe tải
Cụ chỉ cho em chỗ cái cảm biến với ạ để chiều về e thử vệ sinh xem sao. E hơi ngu khoản này :)
Xe e cũng hao nước, cũng chẳng tìm ra nguyên nhân nên.. e kệ :) trên xe lúc nào cũng có 1L nước xanh :D
Còn cảm biến spark của cụ nó ở chỗ này này

Cái ảnh đầu bị ngược cụ chịu khó bê ngược cái máy tính lại hộ e :D ảnh 3 là chỗ cái cờ lê e vặn đới :)

kuwowngfby

Xe buýt
Xe e cũng hao nước, cũng chẳng tìm ra nguyên nhân nên.. e kệ :) trên xe lúc nào cũng có 1L nước xanh :D
Còn cảm biến spark của cụ nó ở chỗ này này

Cái ảnh đầu bị ngược cụ chịu khó bê ngược cái máy tính lại hộ e :D ảnh 3 là chỗ cái cờ lê e vặn đới :)
Cám ơn cụ đã chỉ giáo. Chiều về e bỏ ra vệ sinh phát xem thế nào. Hiện tại e cũng làm như cụ, lúc nào trên xe cũng có sẵn mấy lon nước xanh, hết lại châm, hết lại châm, chết lại hâm :))

leenamtuankorea

Xe tăng
Cám ơn cụ đã chỉ giáo. Chiều về e bỏ ra vệ sinh phát xem thế nào. Hiện tại e cũng làm như cụ, lúc nào trên xe cũng có sẵn mấy lon nước xanh, hết lại châm, hết lại châm, chết lại hâm :))
Thế thì có khác nào lão nghiện "nước làm mát"... Cụ để ý đỗ xe qua đêm sang sau xem chỗ đỗ có nhỏ giọt chỗ nào không?

kuwowngfby

Xe buýt
Thế thì có khác nào lão nghiện "nước làm mát"... Cụ để ý đỗ xe qua đêm sang sau xem chỗ đỗ có nhỏ giọt chỗ nào không?
Dạ em soi kỹ lắm rồi cụ ạ. Ngoài chỗ e đã gia cố trước đó thì ko còn chỗ nào rò rỉ nữa mới đau em

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
Dạ em soi kỹ lắm rồi cụ ạ. Ngoài chỗ e đã gia cố trước đó thì ko còn chỗ nào rò rỉ nữa mới đau em
May mà nó chỉ nghiện nước làm mát chứ nó không nghiện xăng cụ ạ. Nghiện nước thì chỉ khổ cái là hay phải đổ nước chứ nghiện cái khác thì sợ hơn . Hôm nào đi bảo dưỡng cụ vào xưởng bảo người ta xả hết nước cũ ra , thông súc lại két nước rồi kiểm tra lại từ đầu đến cuối xem như thế nào nhé. Nếu đã làm hết tất cả như thế mà vẫn không hết hao nước thì cụ lắp thêm một bình Inox Tân Á trên nóc , lắp đường ống vào thẳng bình nước phụ cụ ạ , đảm bảo cụ hết lo , bây giờ có mấy nghìn một khối thì có mà dùng tẹt ga , thả phanh cụ ạ .

kuwowngfby

Xe buýt
May mà nó chỉ nghiện nước làm mát chứ nó không nghiện xăng cụ ạ. Nghiện nước thì chỉ khổ cái là hay phải đổ nước chứ nghiện cái khác thì sợ hơn . Hôm nào đi bảo dưỡng cụ vào xưởng bảo người ta xả hết nước cũ ra , thông súc lại két nước rồi kiểm tra lại từ đầu đến cuối xem như thế nào nhé. Nếu đã làm hết tất cả như thế mà vẫn không hết hao nước thì cụ lắp thêm một bình Inox Tân Á trên nóc , lắp đường ống vào thẳng bình nước phụ cụ ạ , đảm bảo cụ hết lo , bây giờ có mấy nghìn một khối thì có mà dùng tẹt ga , thả phanh cụ ạ .
Nghe theo cụ, em đang cho anh em lắp đặt rồi đây :))

matitz3979

Xe buýt
Xe spark của em sao mà hay hao nước máy . cứ chạy khoảng 500km là phải châm thêm nửa lít nước . em cũng kiểm tra các đầu ống nước cao su cũng ko thấy chảy. Nổ máy tại chỗ cũng ko thấy nước chảy ra . ko biết là bị gì các cụ đã ai bị thế chưa . có cách nào kiểm tra thì chỉ em với. Cảm ơn các cụ nhiều
cụ thử kiểm tra nắp bình phụ xem,trước xe e bị như cụ do nắp bình phụ bị bay hơi nước,ra chợ mua nắp mới 30k.

ktscuong2000

Đi bộ
Mình đi xe matiz 2 cung bi hao nước, cứ đi vài chục cây lại phải đổ 1 chai nhỏ. Khi vào xưởng kiểm tra mãi thợ mới phát hiện bị dò nước ở giàn sưởi, nước chảy chỗ chân ga nhỏ giọt xuống sàn xe. Mở ra giàn sưởi thủng mình thay mới. Lật lót sàn lên ướt sũng vắt ra toàn nước xanh. Lúc nó hao nước vừa đi vừa sợ nó bó máy.

thienphuc

Xe điện
cụ có gần mỹ đình k chạy qua em chỉ chỗ cho. trước xe em cũng bị 1 lần thợ nó mân k hết sau em tự làm hết có mấy ngàn. hy vọng xe của cụ bị giống xe của em.em k phải là thợ thuyền gì chả là xe nhà em vô tình em lại tìm đc chỗ nó chảy
vì em bán xe mấy năm rồi nên em chả tả đc chỗ nữa đâu. may ra nhìn vào còn tìm lại đc chỗ đó. còn nếu k cụ thông cảm

cargoman

Xe điện
Em hôm qua cũng phải thay két nước, lâu quá nó bị rò nên đi cứ thấy hao mặc dù không nhiều

matiz_quangninh

Xe đạp

Cụ xem lại cả bơm nước nữa nhé, phớt của bơm nước bị hỏng thì nước chảy qua chỗ đó cụ nổ máy xem dưới đáy các te nếu có nước mầu xanh chảy xuống là bơm bị hỏng phớt rồi, mua cái bơm có 280k thêm công thay nữa là ngon cụ ạ, đây là cái bơm của mình nó bị ăn mòn ra tới tận lỗ bắt bu lông lên nước rò ra theo lối đấy

hung 37

Xe hơi
cụ có gần mỹ đình k chạy qua em chỉ chỗ cho. trước xe em cũng bị 1 lần thợ nó mân k hết sau em tự làm hết có mấy ngàn. hy vọng xe của cụ bị giống xe của em.em k phải là thợ thuyền gì chả là xe nhà em vô tình em lại tìm đc chỗ nó chảy
vì em bán xe mấy năm rồi nên em chả tả đc chỗ nữa đâu. may ra nhìn vào còn tìm lại đc chỗ đó. còn nếu k cụ thông cảm
Cảm ơn cụ nhiều em ở nghệ an cụ ơi