Xin hành trình du hí miền tây

emchaylungtung

Xe tải
Cụ ông chỉ rõ hơn cho em được không ạ:D mấy tỉnh trong đó em ko rành nên nghe vẫn trừu tượng.quá:)):))
Cụ đi theo tuyến đường Sài Gòn - Cà Mau là đi qua các tỉnh : Long An; Tiền Giang; Vĩnh Long; Cần Thơ; Sóc Trăng; Bạc Liêu; Cà Mau
Từ Cà Mau cụ đi qua Kiên Giang vòng về Sài Gòn đi qua : An Giang; Đồng Tháp; Tiền Giang
Đến Tiền Giang có thể qua Bến Tre; Trà Vinh
Vậy là hết tất tần tật các tỉnh miền Tây rồi đó cụ:-??

Akiata

Xe máy
Em đợi cụ chủ đi về rồi xin kinh nghiệm cả thể, hè sang năm em.mới đi nên em còn đầy thời gian cụ ạ, có gì cần hỏi em sẽ pm cụ ngay, thanks cụ:)
ok cụ tuần sau em bay rồi đi về có gì rồi chia sẻ cùng các cụ tham khảo.

xuxu_xink

Xe tải
Cụ đi theo tuyến đường Sài Gòn - Cà Mau là đi qua các tỉnh : Long An; Tiền Giang; Vĩnh Long; Cần Thơ; Sóc Trăng; Bạc Liêu; Cà Mau
Từ Cà Mau cụ đi qua Kiên Giang vòng về Sài Gòn đi qua : An Giang; Đồng Tháp; Tiền Giang
Đến Tiền Giang có thể qua Bến Tre; Trà Vinh
Vậy là hết tất tần tật các tỉnh miền Tây rồi đó cụ:-??
Thanhks cụ , đi vậy dự khoảng bao nhiêu ngày là đi hết 1 vòng cụ nhỉ?

thuvan90

Xe tăng
1. TP HCM : Theo em cụ nên thêm vô các điểm : Chợ Bến Thành; Chùa Vĩnh Nghiêm; Bến Nhà Rồng cũng gần khu vực đó mà ( Đã đi thì cũng nên đến cho hết ).E thì e chẳng khi nào đến mấy điểm đó nhưng cụ ngoài Bắc vào nên đi cho biết=))
- Buổi tối : Cụ có thể đi du thuyền trên sông Sài Gòn; Đi dạo trên phố hoặc caffe ngắm toàn cảnh Sài Gòn; Còn nếu muốn caffe nhạc thì có thể đến khu vực Hồ Con Rùa;Còn muốn lắng đọng thì caffe nhạc hát mộc không gian ấm cúng ( Cái này thì cụ thử vào quán Vừng - 17 Ngô Thời Nhiệm vì em thấy các tour người nước ngoài cũng hay lên chứ VN thì ít thấy )
Lịch trình của cụ ko biết đi theo Tour hay tự đi ạ.Tự đi thì em thông tin thêm địa điểm quán ăn
Thích thật đấy em cũng hóng cụ chủ top về chia sẻ ảnh nếu có thời gian sẽ đi hết 1 vòng như cụ này nói. Sau đó mời cụ vodka mem luôn :D

xuxu_xink

Xe tải
Quan trọng cụ bà muốn đi hết các nơi hay ko thì mới biết đc thời gian
Cụ bà em :Dmới sói chắc chỉ được nghỉ max 7 ngày tính cả tgian đi lại từ hn-sg và sg-hn thì đi được mấy phần các tỉnh mà cụ vừa kể trên nhỉ

xuxu_xink

Xe tải
sẽ cố gắng cụ ạ không hứa trước được vì có trẻ nhỏ nữa nhưng em sẽ hết mình chộp cảnh đẹp.
Đi có trẻ nhỏ thì hơi vất cụ ạ, nhà em đợt xuyên việt vừa rồi nhà em cho f ở nhà với ông bà vì đi ô tô mất 7 ngày em sợ f ốm

phamtam1803

Đi bộ
em cũng thick đi chơi miền tây một chuyến mà chưa có dịp

Akiata

Xe máy
Đi có trẻ nhỏ thì hơi vất cụ ạ, nhà em đợt xuyên việt vừa rồi nhà em cho f ở nhà với ông bà vì đi ô tô mất 7 ngày em sợ f ốm
vâng cụ ạ có người già với cháu nhỏ thì phải chú ý an toàn và cẩn thận mới được.

hmquang1977

Xe máy
Website
www.facebook.com
Nếu kụ đi xe khách thì nên ghé đường Lê Hồng Phong, quận 10, khúc Trần Phú-Lê Hồng Phong ý. Ở đó có rất nhiều nhà xe. đi miền tây. Còn nếu tự đi xe máy, xe hơi thì dẽ hơn. Theo em thì lộ trình SG-Cần Thơ-An giang-Châu Đốc đi bà chúa Xứ mua sắm đồ chợ biên giới, mấy lọ dầu thái, tông thái (dép xỏ ngón) giá rẻ hơn sì ghềnh. Nếu máu đi tiếp thì vòng qua Hà tiên.
Cần Thơ kụ nên ở ks Ninh Kiều 1, chỗ cuối bến Nin Kiều ý, giá rẻ hợp lý, quanh khu đó nhiều quán ăn. Buổi tối ghé lên du thuyền ngồi ăn ngfhe đờn ca tài tử nhé, giá trên thuyển họp lý lắm, không hề đắt đâu mà ăn khá ngon kụ ak.
Đi chợ nổi Cái Răng thì buổi sáng 7h-8h kụ ra bến Ninh Kiều thuê 1 cái thuyền giá khoảng 200-250k cho 5-6 người đi chơi. Sau đó, ghé vào miệt vườn ngồi ăn hoa quả trái cây (tính theo đĩa) ngồi lâu hơn tí thì nói chủ quán làm thịt con gà Cần Thơ ngồi lai rai.
Nếu còn thời gian thì về đến ngã 3 tham lương vòng vào Bến Tre mua tí kẹo dừa về làm quà
Kính cụ ly votka.

Chỉnh sửa cuối:

Xe Tháo Bánh

Xe container
Trăm nghe không bằng một thấy mà em chỉ nghe thế mới đau chứ
Thế thì cụ nên đi để thấy và sờ đi ạ, hay lắm, nếu có thổ địa dẫn đường nữa thì ...... tuyệt =))=))=))