Xin hành trình du hí miền tây

Akiata

Xe máy
Cụ xem lại đi ctrinh cụ thể thì em cũng đã ib thẳng vào chỗ kín kín cho cụ roài đó. Còn vé thì em đã báo luôn cụ trên topic này luôn rồi cụ ơi. Cụ xem lại giúp em cái nha. Có rồi mà cụ bảo Không là e phạt cụ 1 ly đó nha.
vâng vâng khổ mắt nổ mắt xịt cụ thông cảm già roài. E về bàn với nhà em rồi alo cụ. Mời cụ 1 ly nhé.

ChickChick

[Tịch thu bằng lái]
Hé nhà cụ là công ty du lịch to oành dưới chữ ký thế kia cây nhà lá vườn mà chưa tranh thủ được vậy cụ.
vâng, sản phẩm công ty làm ra nhưng nhân viên thì chưa thu xếp được thời gian ý cụ ạ.

pandaq

Xe tải
vâng, sản phẩm công ty làm ra nhưng nhân viên thì chưa thu xếp được thời gian ý cụ ạ.
Oh. Vậy thì tiếc nhỉ. Đáng đồng tiền bát gạo lém đó. Đi đi cụ ah. Được cái sếp em có câu: Muốn bán được sản phẩm thì mình phải là người trả nghiệm trước và muốn có và giữ được khách thì chất lượng phải đặt lên hàng đầu. Sếp sẵn sàng hỗ trợ để cho nhân viên được trải nghiệm những hành trình mới trước khi đưa tới khách và tư vấn cho khách.

Đi và đến rồi sờ tận tay, nhìn tận mắt thì mới tự tin tư vấn được chứ cứ chỉ qua ảnh hay qua thông tin trên internet không thôi thì chưa đủ cụ ah.

Akiata

Xe máy
Oh. Vậy thì tiếc nhỉ. Đáng đồng tiền bát gạo lém đó. Đi đi cụ ah. Được cái sếp em có câu: Muốn bán được sản phẩm thì mình phải là người trả nghiệm trước và muốn có và giữ được khách thì chất lượng phải đặt lên hàng đầu. Sếp sẵn sàng hỗ trợ để cho nhân viên được trải nghiệm những hành trình mới trước khi đưa tới khách và tư vấn cho khách.

Đi và đến rồi sờ tận tay, nhìn tận mắt thì mới tự tin tư vấn được chứ cứ chỉ qua ảnh hay qua thông tin trên internet không thôi thì chưa đủ cụ ah.
Oài sếp cụ chịu đầu tư ghê nhỉ. thế cụ đi có giấu gấu cái vụ tê tê kia không vậy cụ =))

tongphong

Xe hơi
Cụ chỉ được cái phát biểu CHUẨN. ;) Tóm lại cái tour miền Tây đó rất đáng đồng tiền bát gạo cụ Xe Tháo Bánh nhỉ. =)). Không chỉ phê vì hoa quả, miệt vườn sông nước... mà còn tê tê trước các chị các em với nước da, giọng nói... rất khác mang đến cái cảm giác lạ lẫm, bí ẩn.

P/s: Càng bí ẩn lại càng muốn khám phá các cụ nhỉ. ;)
vô cần thơ nhớ mua gói an lạc cung của tô châu các cụ nhá

anh-anh

Xe hơi

halynk

Xe buýt
e cũng thích đi miền Tây lắm. nhưng mà giờ k có điều kiện :(

Akiata

Xe máy
Nghe các cụ nói mà sục sôi quá có cụ nào có thông tin chia sẻ cho em với ạ để mấy nữa gia đình em vào chơi cho sướng (like)

pandaq

Xe tải
Tặng các cụ hình ảnh các cô miền tây bên sông nước nè. Hãy nhìn và cảm nhận nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Minh tần tảo

Xe buýt
hớ nhà cụ cũng giống nhà em à , em đang chờ cụ padaq inbox cụ ấy bảo inbox tiện thể cụ padaq cc cho cụ Minh tần tảo với kìa. cho e hỏi chút nhà cụ đi khoảng nào thế biết đâu giao lưu được ấy chứ nhỉ
Em đi dịp tết dương lịch ạ. Nếu cụ cùng đi thì giao thông nhé

Akiata

Xe máy
Xin ý kiến các cụ về mấy món ăn này

thuvan90

Xe tăng
Thành phẩm nhìn ngon nhưng quy trình nhìn hơi ghê cụ ợ

pandaq

Xe tải
Thành phẩm nhìn ngon nhưng quy trình nhìn hơi ghê cụ ợ
Cụ ăn được con NHỘNG miền bắc thì cụ sẽ ăn được nó nhé. Tên nó là con đuông hay thường biết đến với tên là đuông dừa nhé các cụ. oh ồh oh.... Bật mí cho các cụ biết là lần đầu tiên đến là em cũng bỏ cả dép để chạy với món này đó nhưng sau lần nhắm mắt ăn thì cứ lần nào đến cũng phải làm đĩa đó các cụ ah.

emchaylungtung

Xe tải
Chào các cụ ạ giờ miền Tây là mùa nước nổi đang muốn làm 1 chuyến cho anh em mấy nhà cùng đi . nhà em có 6 người lớn 3 trẻ nhỏ. Cụ nào đi rồi có kinh nghiệm hay cụ nào làm du lịch có plan chi tiết chia sẻ cho nhà em với ạ.

Các cụ thông cảm giờ mới đi lần đầu vào miền tây nên cần tìm hiểu chi tiết nhà e dự định khoảng 18 -> 22 tháng 10 . Các cụ xem 5 ngày hành trình như vậy có được không ạ liệu có đủ chơi không.

cảm ơn các cụ và xin hậu tạ.
5 ngày là ok rồi cụ : E dự cho cụ cái hành trình này cụ xem nhé : Hà Nội - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Kiên Giang - Đồng Tháp - TP HCM - Hà Nội. Cụ ok thì em tư vấn thêm một số thông tin các tỉnh miền Tây như Khách sạn; Quán ăn; Phương tiện đi lại cụ tham khảo. Em dân cầu đường chuyên làm tại các tỉnh miền Tây nên cụ yên tâm sẽ có những nơi ngon; bổ; rẻ>:D<

Akiata

Xe máy
5 ngày là ok rồi cụ : E dự cho cụ cái hành trình này cụ xem nhé : Hà Nội - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Kiên Giang - Đồng Tháp - TP HCM - Hà Nội. Cụ ok thì em tư vấn thêm một số thông tin các tỉnh miền Tây như Khách sạn; Quán ăn; Phương tiện đi lại cụ tham khảo. Em dân cầu đường chuyên làm tại các tỉnh miền Tây nên cụ yên tâm sẽ có những nơi ngon; bổ; rẻ>:D<
cụ không nói sớm e mới chốt với cụ padaq rồi dù sao cũng cảm ơn cụ nếu cụ có thông tin nào hay thì chia sẻ cùng cả nhà cụ ạ để cụ nào cũng đi miền tây giống em có thể tham khảo.

với nếu có thể cụ có thể chia sẻ về các món ngon ở miền tây được không cụ hoặc đặc sản để có thể thì mua về làm quà cho mọi người ngoài bắc.
cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

emchaylungtung

Xe tải
cụ không nói sớm e mới chốt với cụ padaq rồi dù sao cũng cảm ơn cụ nếu cụ có thông tin nào hay thì chia sẻ cùng cả nhà cụ ạ để cụ nào cũng đi miền tây giống em có thể tham khảo.

với nếu có thể cụ có thể chia sẻ về các món ngon ở miền tây được không cụ hoặc đặc sản để có thể thì mua về làm quà cho mọi người ngoài bắc.
cảm ơn cụ.
Làm quà thì cụ có thể mua bánh Pía Sóc Trăng; Khô cá Sặc và các loại ( Nhưng lưu ý với cụ là tùy từng loại nhé cụ vì sợ miền Bắc ăn không quen ); Hoa quả thì cụ có thể mua quả Bòn bon ( Hoa quả miền Tây thì rẻ và nhiều ). Dừa Bến Tre : Dừa Sáp;Dừa Dứa...
Món ăn thì có thể : Cháo cá rau đắng;Cá kèo kho tộ; ; Cá Lóc nướng trui ...
Vùng Bạc Liêu Cà Mau thì nếu cụ đi có thể ăn Cháo rắn Cà Mau;Cua; Cá cháo ... Ở khu vực này Cua; Cá cháo rẻ
Nói chung là cũng khá nhiều.E thì ở trong này lâu rồi nên ăn được các món ở miền Tây hết nhưng các cụ ở miền Bắc vô có thể là khó ăn.Em chỉ liệt kê một số món các cụ tham khảo

emchaylungtung

Xe tải
Hành trình cụ đi thế nào có thể em chỉ thêm cho cụ đi nếu có dịp thì vô tham khảo.E thì dân cầu đường nên em hay đi các ngõ nghách lừa mấy em miền Tây nên phải thường xuyên tập ăn các món miền Tây:-|

emchaylungtung

Xe tải
Cụ có thể thêm món bún nước lèo Sóc Trăng

Akiata

Xe máy
Hành trình của em thế này cụ ạ
Bay từ hà nội và sài gòn .

NGÀY 01 : ĐÓN SÂN BAY SÀI GÒN – THAM QUAN THÀNH PHỐ
Điểm tham quan : • Dinh Thống Nhất , Nhà Thờ Đức Bà , Bưu Điện trung tâm Sài Gòn,UBND Thành Phố sau đó nghỉ đêm tại sài gòn

NGÀY 02 : SÀI GÒN – CÁI BÈ – VĨNH LONG – CẦN THƠ
Tham Quan : Cái Bè – Châu Đốc – Cần Thơ, Cù Lao An Bình, Cù Lao An Bình, đến Vĩnh Long, rồi cần thơ

NGÀY 03 : CẦN THƠ – CÁI RĂNG – CHÂU ĐỐC
Tham quan : Chợ Nổi Cái Răng, Châu Đốc

NGÀY 04 : CHÂU ĐỐC – SÀI GÒN
Thăm quan : bè cá, nhà thờ và một số điểm của người chăm, chùa hang ,chợ châu đốc.

NGÀY 05 : SÀI GÒN – ĐỊA ĐẠO CỦ CHI – RA SÂN BAY VỀ NHÀ
Thăm quan : Địa đao củ chi thưởng thức đặc sản và ra sân bay về hà nội