Xin góp ý hành trình Hà Nội, Phú Quốc, Cần Thơ, Cà Mau trong 1 tuần

hoangdieu123

Xe máy
Kính chào các bác
Nhóm bọn em có trên 20 người dự định đi Phú Quốc, Cà Mau, Cần Thơ, TP HCM khoảng 1 tuần. Xuất phát từ Hà Nội, đi về bằng máy bay, trung chuyển bằng ô tô.
Đây là lần đầu tiên vào đây nên nhờ các bác tư vấn giúp lộ trình đi chơi ở đâu, ăn nghỉ thế nào, thăm thú ở đâu và vân vân mây mây các thứ với ạ.
Cảm ơn các bác!

Ledung68

Xe buýt
Nhóm đông thế mà vẫn thiếu cụ có kinh nghiệm nhỉ. Cụ có thể tham khảo lịch trình các tour và mình bỏ bớt những điểm ko thik đi là được ạ

j23

Xe container
Kính chào các bác
Nhóm bọn em có trên 20 người dự định đi Phú Quốc, Cà Mau, Cần Thơ, TP HCM khoảng 1 tuần. Xuất phát từ Hà Nội, đi về bằng máy bay, trung chuyển bằng ô tô.
Đây là lần đầu tiên vào đây nên nhờ các bác tư vấn giúp lộ trình đi chơi ở đâu, ăn nghỉ thế nào, thăm thú ở đâu và vân vân mây mây các thứ với ạ.
Cảm ơn các bác!
1 tuần thì dày quá chỉ đủ thời gian check in như kiểu đi châu Âu 7 ngày 8 nước :)
Em nghĩ cụ thêm 1 tuần nữa thành 2 tuần mới xông xênh được hoặc chí ít 10 ngày, ko thì đi vất vả lắm

hoangdieu123

Xe máy
1 tuần thì dày quá chỉ đủ thời gian check in như kiểu đi châu Âu 7 ngày 8 nước :)
Em nghĩ cụ thêm 1 tuần nữa thành 2 tuần mới xông xênh được hoặc chí ít 10 ngày, ko thì đi vất vả lắm
Cảm ơn cụ. Nếu 10 ngày cụ khuyên bọn em nên đi những đâu ạ?

Langthang_Mercedes

Xe container
Đi máy bay thì 1 tuần là đủ rồi.
Kính chào các bác
Cảm ơn các bác!
Theo em thì cụ nên đi Phú Quốc, Hà Tiên, Rạch Giá, Cần Thơ, HCM. Đi Cà Mau không thuận đường và chán hơn nhưng nơi khác, chỉ có mỗi cái tên Đất Mũi là nổi tiếng nhưng thực chất là không có gì.

hoangdieu123

Xe máy
Đi máy bay thì 1 tuần là đủ rồi.

Theo em thì cụ nên đi Phú Quốc, Hà Tiên, Rạch Giá, Cần Thơ, HCM. Đi Cà Mau không thuận đường và chán hơn nhưng nơi khác, chỉ có mỗi cái tên Đất Mũi là nổi tiếng nhưng thực chất là không có gì.
Cảm ơn cụ ạ. Cơ bản là muốn đi cho hết bởi không biết khi nào mới có dịp trở lại ạ!

hoangdieu123

Xe máy
Đi chơi, thăm thú ở nơi nào là phù hợp ạ?

timeout

Xe điện
Lộ trình check in cụ có thể tham khảo. Em đang chạy nhưng cũng khá mệt ạ.
Ngày 1: Hà Nội- Cần Thơ- Sóc Trăng- Bạc Liêu- Cà Mau
Sáng: Bay chuyến sớm nhất thì 9h sáng tới Cần Thơ, lên xe đi Sóc Trăng luôn.
Ăn trưa Sóc Trăng, sau đó đi chơi tham quan Chùa Dơi.
Tiếp tục đi Bạc Liêu thăm nhà Công tử Bạc Liêu.
Chiều tối: Chạy một mạch xuống Đất Mũi, khoảng 7-8h vào đến nơi, ăn tối và nghỉ
Ngày 2: Sáng sớm đi ghe ra bãi bồi check in ngắm mặt trời, thăm vườn quốc gia, loanh quanh từ 5h-7h30 sáng là kết thúc.
Ăn sáng tại ks, ra checkin cột mốc, cột cờ và tượng đài, khoảng 10h kết thúc, check out đoàn đi tiếp lên Rạch Giá (Kiên Giang). Giữa đường nếu thích có thể ghé thăm vườn quốc gia U minh thượng khoảng 2-3 tiếng. Mùa này có thể thuê ghe chạy lòng vòng trong các kênh trong rừng chụp ảnh ạ.
Ngày 3: Rạch Giá- Phú Quốc (tàu cao tốc)
Ngày 4 Phú Quốc
Ngày 5 Phú Quốc - Sài Gòn (máy bay)
Ngày 6 Sài Gòn
Ngày 7 Sài Gòn- Hà Nội (máy bay)
Nếu đoàn cụ thích ăn chơi Cần Thơ thì dồn 1 ngày đầu tiên chỉ ở đó thôi, bớt một ngày ở Sài Gòn cũng được.