Xin góp ý !! em chuẩn bị mua Liberty ợ

dungslayer

Xe tăng
Nhà em có con Lx125, loại khóa từ chân chống điện, sử dụng khoảng 4 năm. Theo em, xe này có 1 điểm yếu là đi chậm côn không bám, giật đùng đùng, rất khó chịu, cái này hình như là cố hữu của dòng Lx, không biết các dòng khác của Piaggio có bị không. Còn lại, phải nói đi rất thích, lên quá tốc độ giật đùng đùng rồi thì đi phải nói bền bỉ, khỏe, càng chạy càng bốc. Nhà em 4 người, cân nặng là 85+52+16+18 cứ chất cả lên chạy ầm ầm.
Mà nói lắm làm gì, tóm lại thích rồi là quất luôn, về dùng không thích lại bán, mua cái khác. Cái người khác không thích biết đâu mình... lại thích =)) Lại càng không nên áp đặt cái ý thích của người khác cho mình và ngược lại. Cá nhân em thấy nhiều cụ cứ nói là Honda honda honda, cói xe ô tô là tô ta tô ta, cá nhân em tô ta chả ra cái mứt gì, thừa tiền chả bao giờ mua.(Cá nhân em thế nhé, các cụ đừng mắng em :)))

anhpt@gmail.com

Xe máy
thử con vespa liberty 3v i.e mới ra xem thế nào Cụ, thử coi còn tốn xăng không. Em nghe bảo con này mới ra mà tiết kiệm xăng, mà để ý mấy con tay ga chạy đường trường giữ ga tầm 50km/h thì ok, trong thành phố chạy xíu lại dừng thì chắc 2 lít xăng cũng chạy được 80 - 90km là cùng :D
thật à cụ, nhưng e lại mới mua cn sh việt 150 rồi ý

Hoang.Berty

Xe buýt
theo e nghĩ nếu chơi dòng piagio thì phải thích e nó thực sự ạ :) còn nếu k tầm tiền đấy cụ cứ làm con SH mode hoặc cố tí lên SH 125 mà đi

hanh24h

Xe hơi
quất thôi bác ơi em thấy xe đó đẹp mà

kevin_lukas

Xe đạp
theo e nghĩ nếu chơi dòng piagio thì phải thích e nó thực sự ạ :) còn nếu k tầm tiền đấy cụ cứ làm con SH mode hoặc cố tí lên SH 125 mà đi
quan trọng là vấn đề xe chạy ngon không, mua con xe đâu phải để sang chảnh hay trưng cho đẹp Cụ, máy móc ngon lành là được, không bị lỗi thời với cả tiết kiệm được vừa phải để dành tiền làm việc khác chứ cứ nói như Cụ thì tới giờ chắc em cũng sắm được con 4 bánh ấy chứ 8->

clb

Xe tải
quan trọng là vấn đề xe chạy ngon không, mua con xe đâu phải để sang chảnh hay trưng cho đẹp Cụ, máy móc ngon lành là được, không bị lỗi thời với cả tiết kiệm được vừa phải để dành tiền làm việc khác chứ cứ nói như Cụ thì tới giờ chắc em cũng sắm được con 4 bánh ấy chứ 8->
thế Cụ đã trải nghiệm qua con Liberty gắn go pro đó chưa thế ?! Cảm giác thế nào Cụ ?!

MV_agusta

Xe đạp
con Liberty này bình xăng nó bao nhiêu lít các Cụ nhể ? trung bình 1 lít xăng không biết chạy được tầm bao nhiêu cây số hen...gấu em vừa mua 1 con mà em chả biết khoản xăng như nào nên chưa dám rỉ tai dụ em dắt ra đi phượt chuyến :P

kevin_lukas

Xe đạp
con Liberty này bình xăng nó bao nhiêu lít các Cụ nhể ? trung bình 1 lít xăng không biết chạy được tầm bao nhiêu cây số hen...gấu em vừa mua 1 con mà em chả biết khoản xăng như nào nên chưa dám rỉ tai dụ em dắt ra đi phượt chuyến :P
phượt bằng con này thì ngon rồi, ra đường trường cứ 50km/h mà quất nhé...con Liberty Go Pro này tích hợp động cơ 3 van chạy được những 64km/lít với mức ga ổn định 50km/h, thời gian tăng tốc nhanh hơn và tốc độ tối đa lớn hơn so với mấy dòng xe trước nhiều, lúc chạy chậm cũng không bị kêu rì rào nữa đâu nhé Cụ!

quanghuy7689

Xe hơi
Trong phố cỡ 35-40km/l, đường trường đều ga thì 50km/l, nhìn chung là tiết kiệm, xe Piaggio bị chê vì hệ thống truyền động (bộ côn) và hệ thống giảm xóc chứ máy móc nó em nghĩ là bền (mấy ai chạy đến 10 vạn km đâu mà chẳng bền).
Bộ côn xe này thì chuyên chạy ở vận tốc 40km/h, chạy ở tốc độ đó rất êm, chạy nhanh lên thì gằn, chạy chậm xuống thì giật :-s

kevin_lukas

Xe đạp
Trong phố cỡ 35-40km/l, đường trường đều ga thì 50km/l, nhìn chung là tiết kiệm, xe Piaggio bị chê vì hệ thống truyền động (bộ côn) và hệ thống giảm xóc chứ máy móc nó em nghĩ là bền (mấy ai chạy đến 10 vạn km đâu mà chẳng bền).
Bộ côn xe này thì chuyên chạy ở vận tốc 40km/h, chạy ở tốc độ đó rất êm, chạy nhanh lên thì gằn, chạy chậm xuống thì giật :-s
mấy dòng xe đời sau này khắc phục vụ giảm sốc nhiều rồi Cụ, lúc nào rãnh mượn con xe ai đó chạy vòng vòng thử biết liền, bữa em cũng mượn xe thằng bạn thử vài khúc cua đã lắm :D

quanghuy7689

Xe hơi
mấy dòng xe đời sau này khắc phục vụ giảm sốc nhiều rồi Cụ, lúc nào rãnh mượn con xe ai đó chạy vòng vòng thử biết liền, bữa em cũng mượn xe thằng bạn thử vài khúc cua đã lắm :D
Có thật là sửa không rồi không cụ, xe bạn cụ mới thì vào cua thích là đúng rồi, xe em mua đầu năm 2013, giờ đầu 2015, vừa được 2 năm nhưng xe nó giảm xóc kém, nghiêng 1 bên rồi, vào cua nguy hiểm. Liberty 125 i.e, cũng không phải xe cũ đâu >.< mọi thứ còn mới lắm.

mrsukkie

Xe máy
nghe nói con Go Pro gắn trên xe này có thể kết nối với wifi và quản lý qua điện thoại bằng phần mềm, hoặc đại loại như quản lý bằng máy vi tính ở nhà để theo dõi hành trình thông qua camera của nó phải không các bác ?! :D

quynhbvthan

Xe máy
Thì cụ mua thôi, nhưng quan điểm của em thì vẫn khoái Honda hơn. Nếu là em là vụt em Zoomer ngay đới

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ôi làm con sh mode cho lành, e vs con rồ này đã khốn khổ rồi

mrhung111

Xe máy
pi bayh giá đang rất rẻ thì phải, đi mua sắm chỉ cần khóa cổ lại là k sợ mất. như em đi mua sắm ở đâu lại phải mở cốp ra lắp khóa đĩa cho an tâm :(